Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RA anao utajiri wa zaidi ya 555bil kwa mwaka.Yeye amekiri kuwa ni kweli LEO

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by eliesikia, Jan 7, 2011.

  1. eliesikia

    eliesikia JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    “Mimi nilishiriki katika kuwashawishi Dowans kuja nchini. Nitaendelea kushawishi wawekezaji waje nchini ili nchi iendelee, ajira ipatikane na kodi ziongezeke.

    “Juzi tu nimetoka Singapore, Malaysia na UAE (Falme za Kiarabu) kuwashawishi wawekezaji kuwekeza kwenye usafiri wa anga,” alisema Rostam.

    Alipotakiwa kueleza iwapo yeye ni mmoja wa watu wanaotarajia kufaidika na malipo ya shilingi bilioni 185 ambazo TANESCO inatakiwa kuilipa fidia Dowans, mfanyabiashara huyo alikana kuimiliki kampuni hiyo.

    Mbali ya kukanusha hilo, Rostam aliyabeza madai ya baadhi ya wanasiasa wanaohusisha fedha hizo na yeye akisema katika mkusanyiko wa biashara zake anazofanya ndani na nje ya nchi kiasi hicho cha fedha wanazotarajiwa kulipwa Dowans ni sawa na mapato yake ya miezi minne tu.
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyo ni mfanya biashar mwenye mali na mwenye biashara zinazomzalishia kwa wingi, ndani na nje ya Tanzania.

    Sasa kisha jibu kuwa ana mali zaidi ya hivyo vi-jenereta vya Dowans, tafuteni jingine.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jan 7, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Kitu ambacho hajakisema ni kuwa inadaiwa kuwa yeye ndiye aliyewashawishi Dowans kuja nchini baada ya kutakiwa kufanya hivyo na Rais Kikwete. Na kingine ambacho hajakisema ni kuwa mmojawapo wa wamiliki wa hiyo Dowans (ambaye ni rafiki yake mkubwa) alisaidia kampeni ya JK 2005 kwa kutoa mamilioni ya dola kwa minajili kuwa wakati ukifika na yeye akumbukwe. Hilo hakulisema.
     
  4. m

    mams JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    The guy has money!
     
  5. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hili jamaa RA ni jizi sana tena kubwa mno anatuchefua wa TZ na kuharibu uchumi wa nchi kwa kutupeleka kwenye recession soon if we are not careful.
     
  6. Eqlypz

    Eqlypz JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2011
    Joined: May 24, 2009
    Messages: 4,069
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo jamaa anataka kutuambia anatengeneza dollar milioni 500 kwa mwaka? Bajeti ya serikali ya Tanzania ni kiasi gani?
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,038
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    Tususie VODACOM,TICTS,SEACOM,PAN AFRICAN,CASPIAN,ULTIMATE SECURITY,SHIVACOM,ESTIM CONS,TUWATIMUE WAZUNGU WOTE WA MIGODI YA DHAHABU walau atahisi machungu
     
  8. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hiyo ndo inaitwa JEURI ya hela, ipo siku atatutukana watanzania kwa kukubali mambo hovyo hovyo na kutokuchimba ndani ya ufisadi unaimaliza nchi hii.....He is taking advantage kwa kuwa hakuna regulations zinazowataka watu kueleza mali walizonazo wamezipataje,na accountability inapokosekana wenye nazo hufanya watakalo na kuzungumza lolote.......I wanna be a bilionnaire too,smiling next to RA and El............LOL:embarassed2:
     
  9. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    lakuvunda halina ubani!... msiba wa kujitakia hauna machungu... tumejitakia wenyewe kutiwa vidole hadi...
     
  10. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Have you seen Bill Gate in Politics????

    Then why him in Politics??

     
  11. J

    Jmpambije Member

    #11
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    May be pesa yake anaipata toka kwenye politics
     
  12. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,201
    Likes Received: 488
    Trophy Points: 180
    Kama ni tajiri kiasi hicho, hizi kashfa anazitafutia nini? Tusidanganyane hapa. Hela anazopata Tanzania nyingi ni kwa njia haramu. Na watu kama hawa haataisaidia Tannzania hata siku moja. Wanataka tuwatukuze kama vile ndio miungu yetu.
     
  13. I

    Ibinzamata Member

    #13
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    IGP mwema aliwaambia waTZ hawakumuelewa... Kuwakamata MAFISADI nchi itayumba... Hii ndo ilikua maana yake. Mburushi na genge lake wameshikilia uchumi wa Taifa ili. Incredible!!!!
     
  14. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #14
    Jan 9, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,949
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    RA rais wa tanganyika asiye na ofisi
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wacha ulimbukeni, Rais Kikwete anamshawishi kila mtanzania anaeweza kuwekeza nchini, kufanya kazi nchini, au anaeweza kuwashawisgi wawekezaji basi na afanye hivyo kwa manufaa ya Taifa.

    Au hujawahi kuhudhuria mikutano yake na wa Tanzania waliopo huko huko Merekani ulipojichimbia? Kama hujawahi kuhudhuria basi hata huko kisha waabia sana wa Tanzania wanaoweza kuwashawishi wawekezaji wafanye hivyo na wao wenyewe wa Tanzania kipato wanachopata huko wasisahau nyumbani japo kwa kujenga nyumba zao za kuishi.

    Sasa ikiwa Rostam kayafatisha hayo na connectios anazo (na unajuwa kuwa anazo) cha ajabu ni nini? au roho mbaya tuu?

    Si Rostam tu mwenye kuwashawishi wawekezaji kutoka nje, tumeshasikia hata kina Mwakyembe na dili lao la umeme hewa.

    Jee, unajuwa Artumas walishawishiwa na nani? Jee, unajuwa Mbowe anawawekezaji wa nje wangapi anao deal nao katika vibiashara vyake??

    Kuhusu hilo la kuchangiwa kampeni na rafiki zake, kwani Tanzania kuna sheria inakataza kuchangiwa/a kampeni? Hata mimi nimechangia kampeni za Kikwete.
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    El Crapiso
     
  17. eliesikia

    eliesikia JF-Expert Member

    #17
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    AKsante saana MK,
    MYTAKE: jamaa katika mazingira ya kawaida tuu utaona hata hiyo Caspian na hayo makampuni mengine 16 anayodaiwa kumiliki pia anapata wapi tenda??? Je kwa njia halali au haramu?? Je huu mtaji amepatia wapi kama si kwa ufisadi??? Maswali magumu saaana afadhali nawe umeweka yako hapo juu...
    Japo mimi binafsi sijashangaaa saana kwa kuwa wafanyabiashara woote wakubwa nchini wanajulikana na wanapataje hela... Kwa nini yeye katika makampuni yooote hayo ni Vodacom pekeee ndio jina lake lipo.. Na nasikia na Caspian wale walioileta Richmond nchini... Katika jalada la Richmond wafanyakazi na mabosi woote ndio haohao wa CASPIAN... Pia, kuna mitambo ya Richmond ilirithiwa na Dowans lakini hatukuwahi kusikia Richmond wakilalamika kama wameonewa zaidi ya hawa DOWANS!!! Mi nadhani kuna kajitu hapa kati kanahusika tena huyo sio mwingine bali ni RA... Je ile mitambo itatupwa?? ile ya Richmond maana dowans walirithi mkataba kutoka kwa kampuni hewa<wa mjini tunaita kampuni mfukoni jua kali lakini hulali njaa>..

    Nawasilisha!!
     
  18. eliesikia

    eliesikia JF-Expert Member

    #18
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    ZOMBA acha ushabiki njoo na hati kutoka BRELA hapa tuone hayo makampuni anayo daiwa ROSTAM anafanyia biashara tuone.... Mi najua anayo makampuni zaidi ya 17 hapa nchini... Lakini ni CASPIAN(wale wamiliki wa RICHMOND) na Vodacom tuu ndio utakuta jina lake...

    SWALI KWAKO::: Kwa nini RA anaficha ukweli??
     
  19. kagumyamuheto

    kagumyamuheto JF-Expert Member

    #19
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tusiwe wavivu wa akili. kila mmoja ana haki ya kutafuta na kumiliki mali. tusiwaonee choyo waliofanikiwa. nasi tutafute mali kwa manufaa yetu na jamii yetu pia.
     
  20. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Angekuwaa na utajiri wa pesa halali asingeasisi mpango wa Kagoda kuwaibia walalahoi wa tz wasiokua na uwezo wa mlo mmoja kwa siku pesa zao.
    Hivi jamani kuna mtu anakumbuka Mabutu aliacha bei gani alipokufa? Na zilisaidiaje familia yake baada ya kifo chake?
    .
     
Loading...