Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Quinine mixture ya Manzese

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Oct 20, 2009.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    Nina katoto kadogo ka miezi sita,
    tangu jana jioni kamekuwa kakisumbuliwa na malaria,
    leo asubuhi nimekapeleka lugalo hospitali kwa kuwa ndio hospitali iliyopo jirani na makazi yangu kawe ukwamani.
    Mtoto kapimwa na vipimo vinaonyesha kuwa ana vimelea vya malaria.
    Cha kushangaza ni kwamba, daktari amegoma kuniandikia dawa anasema eti niende manzese darajani kuna hospitali inaitwa farbec,
    hapo ndipo ntapata dawa inayoitwa quinine mixture ambayo hutengenezwa wao wenyewe.
    Mi nimeamua kwenda hospitali nyingine kutafuta dawa sahihi ya kutibu malaria.
    Maswali yangu machache ni kuwa hiyo quinine mixture inayotengenezwa na hao wauguzi wa manzese, imethibitishwa na nani kuwa ni tiba salama ya malaria?
    Je ni yepi madhara kando (side effect) ya dawa hiyo
    je ni kweli inafanya kazi?
    Je majaribio na tafiti vilifanywa wapi??
    Naomba wadau wa afya waitupie macho hospitali hiyo.
    Vinginevyo serikali itoe tamko rasmi kupitia wizara yake ya afya.
     
  2. ChaMtuMavi

    ChaMtuMavi JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole kwa kuuguza. Kwa kweli watu wanacheza na maisha yetu.Ni vyema kuwa waangalifu.

    Asante kwa taarifa pia.
     
  3. m

    mimi-soso Senior Member

    #3
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nchi za Afrika tunaongoza kwa dawa feki, hilo dunia nzima inalitambua ila Tanzania itabidi usubiri tume.

    Kuna mpaka documentary inayoonyesha dawa feki zinavyonunuliwa toka india yaani wanachofanya ni kupunguza kiwango cha zile kemikali ambazo zinapaswa kutibu, ili bei ipungue. Tena aliyekuwa anarekodi hiyo documentary alikuja mpaka Tanzania akaenda na Kenya aliingia mpaka kwenye pharmacy mbalimbali kutizama dawa hakushtukiwa coz alitumia hidden camera plus kama ujuavyo unakuta muuza pharmacy hajui ngeli so mara nyingi walikuwa hawaelewi anachosema.
     
  4. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2009
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    sijui kwanini hakuandika dawa na kutaka uende farbec moja kwa moja. ila ninaweza kukusaidia kwanini farbec wanachanganya dawa?? jibu ni kuwa pharmacy yoyote lazima iwe na sifa ya kuchanganya dawa- hapo hawatengenezi dawa bali wanachanganya katika uwiano tayari upo . isipokuwa kazi hiyo lazima ifanywe na mfamasia mwenye sifa ... ndiyo maana sheria inasema kila pharmacy lazima iwe na mfamasia na siyo cheti cha mfamasia kama wengi wanavyofanya. sasa kama daktari alijua ni wapi kuna mtu wa uwezo wa kufanya hivyo ndiyo maana alikupa mwongozo.kwa lugha nyingine hata hospitali ya pili ambako mtoto alikwenda kupata dawa nako kama alipewa quinine , pia nayo ilishachanganywa- kwa kufuata utaratibu huo huo. ki ujumla kuna kundi la dawa ambazo huja kama concentrate, kwahiyo huchanganywa kadiri inapohitajika. na wanaoruhusiwa kuchanganya ni ma famasia ambao wapo mahospitalini na kwenye haya mafamasi ya jamii ya ferbac. nadhani maelezo haya yanaweza yakawa na jibu la swali lako. ila daktari mzuri angekueleza kwanini anakushauri hivyo kuliko kukuacha njia panda kwa kukupa ushauri ambao hauna ushawishi. nasema hafai kwasababu kama wewe hukuandaliwa vema ki saikolojia halafu mtoto angepata matatizo zaidi ingekuwa ngumu kutenganisha ushauri wake na matatizo hayo. pole ndugu hii ndio darisalama yetu
     
  5. m

    mimi-soso Senior Member

    #5
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nashukuru sana ndugu kwa ufafanuzi ila tatizo ni kuwa nadhani hazifiki pharmacy 10 Dar ambazo zinamfamasia anayekaa hapo farmasi kukuhudumia ukija. Wanaacha vyeti vyao tu, so wanaobaki kutupa dawa na maelekezo yahusuyo hizo dawa ni watu tu kama sisi ambao hawajasomea huo ufamasia. So unamwaminije katika kuchanganya?
     
  6. F

    Franki Member

    #6
    Oct 21, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Daktari wako anaweza kuwa na mawili. Ama ana hisa hapo FABERK au anaiamini sana QUININE MIXTURE hiyo kutokana na utaalamu wa mafundi dawa/wauguzi waliopo hapo FABERK.
    Lakini kama ni ushauri, ni kwamba daktari hakutakiwa kukulengesha Manzese moja kwa moja kwa kuzingatia umbali uliopo kati ya Lugalo na Manzese, kwani huko Kawe kuna Maduka ya Dawa ya kutosha.Cha msingi, ni kuhakikisha kwamba unanunua dawa katika duka lenye wataalamu wanaoweza kukupa maelekezo sahihi. Ni rahisi kuyatambua maduka haya.
    Nina swali la nyongeza: Je Mainjinia huwa wanakuwa SITE muda wote wa ujenzi wa majengo, au wanatokea na kutoa maelekezo na usimamizi wanapohitajika? Msiwashambulie wafamasia peke yao jamani!
     
  7. m

    mimi-soso Senior Member

    #7
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbona unatetea sana wafarmasia? au wewe mfaramasia?

    Kitu ni kuwa hizi kazi za medicine (udaktari, nesi, ufaramasia) ni kazi za wito kama upadre na usista. Hazipaswi kuweka pesa mbele kama fani nyingine. Kwani wanakuwa wanacheza na uhai wa binadamu, binafsi huwa inaniudhi sana coz these guys hawana huruma hata wa watoto. Watu wazima miili yetu imekomaa na ina uwezo wa kuhimili mikiki, so at least wangekuwa serious kidogo kuhusu watoto hasa chini ya miaka 5
     
Loading...