Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Question of Development studies(DS)

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Frank nzoka, Nov 4, 2011.

  1. F

    Frank nzoka Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Discuss the various faces of Development and explain the challenges that exist in defining development.
     
  2. E

    Emanuel audax Member

    #2
    Nov 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    First of all development is the improvement from lower to higher stage in all aspect of individual or in group.
    The valius faces develo are following
    -good life (4people)
    -high education
    -èmprovement of life standard according to salary
    -emprovement of hous
    -emprovement of knowledge capacity
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Acha uvivu. fanya homework yako! kasome vitabu, mnapenda tu miteremko nyambaff...
     
  4. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,336
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    teh teh mkuu kusomea Oxford ni vizuri saana karibu(faces,emprovement) new kingereza words.
     
  5. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,336
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ok faces and phases ovu divolopumenti inkuludi furonti andi baka feisi,dha inifrontiovu andi biahindi feisi.
    Akodingi tu bukusi riteni bai Rostou andi Samiri Amiri divelopumenti izi zea andi andadevelopumenti izi noti zea laiki ini yuropu.
     
  6. F

    Frank nzoka Member

    #6
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No! What i need here is the word face as used in the question inachanganya. Maana nimeshinda library but vitabu stages of development and aspects zake. Sasa utata ni neno faces lilivyotumika. Others huniambia ni hatua za development na wengine huniambia ni aspects za development so naombeni mawazo yenu jamani.
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Faces or phases? Challenges in definition is based on umahiri wa lugha na uelewa wa individual.
     
  8. F

    Frank nzoka Member

    #8
    Nov 5, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Faces na si phases
     
  9. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Acha kukariri eti faces au phases,kinacho takiwa ni uelewa wako na unaweza kutoa maana yeyote ya neno development ilimradi lilete maana halisi ya hilo neno.
     
  10. JAPUONY

    JAPUONY JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamani wanafunzi wa Tanzania acheni uzembe wa kusoma kwa kukariri!.someni kwa nia ya kuelewa mambo. Leo mnasoma kwa kukariri, mtapata digrii zenu hizo halafu mtapata kazi(kama zipo) halafu ndo mje kuongoza nchi kwa digrii za kudesa! to me that is the most dangerous thing in Tanzania and specfically to the future leaders of this country. Mtaandamana kupinga CCM lakini najua hata mkipewa nchi hamuwezi kuongoza kwa stahili hii ya kudesa hadi humu JF!(mimi siyo CCM wala chama chochote cha siasa kwa sababu sioni chama "kinachonifaa".

    Anyway, swali linahitaji ueleze "Phases" siyo "faces" za Development. ili ujibu swali hilo vizuri kasome kitabu cha Walter Rodney na Vitabu vya Samir Amin lakini as a student at the University level(I think you are) soma vitabu vilevile vya western writers ili upate perspectives mbalimbali za term dvpt.

    just in short.
     
  11. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    No comment. Too intellectual for me.
     
  12. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa tulio soma DS100 na SD200 ngoja tukae kimyaaaa.Wenyewe wafanye kazi zao....
     
  13. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nyie watoto wa 1st tushawachoka sasa....!!hvi hamuna library hku vyuoni kwnu,au mnasoma vyuo vya KATA NINI..,???umizeni vichwa kujibu maswali,kumbuka UE upo peke yko....!!kuna kilaza mwenzeno kala "DISCO" kisa kaingia na "headphone na phone" kwny UE...!!inavyoonesha nanyi mutafata nyayo za hyu kijana
     
  14. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    we simpaka ufaulu UE ndio uje hule bata wenzio hao wakishua chuo wameenda kuwakilisha na wengine kungojea scholarship so they don't have the motivation to study that hard.
     
  15. Mapondela

    Mapondela JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 459
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tafuta mannual ya Dr. kopoka - ya Development studies - UDSM, au kama unaweza muone akupe tuition ya saa moja akuelezee. Siku hizi yupo UDOM.
     
  16. E

    Emanuel audax Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mphavu wezio wananyimana vi2 au kula lakin c elimu atuendi hivyo kama unalekebisha lekebisha
     
  17. E

    Emanuel audax Member

    #17
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mjomba nilikuwa shapu bt nimejua kosa langu pamoja sana
     
  18. E

    Emanuel audax Member

    #18
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mjomba nilikuwa shapu bt nimejua kosa langu pamoja sana
     
Loading...