Punyeto: Nini madhara yake?

Discussion in 'JF Doctor' started by Konzogwe, Mar 7, 2008.

  1. K

    Konzogwe JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2008
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 429
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    Punyeto

    Ni nini?

    Kufanya au kupiga punyeto, ni tendo la kutomasa sehemu zako mwenyewe za siri ili kujisisimua kimapenzi.

    Kwa hivyo katika kupiga punyeto hamna hofu ya kuambukizwa magonjwa yanayosambazwa kupitia ngono, kwani haimshirikishi mtu mwengine.

    Punyeto ni toshelezo kamili la kimapenzi kama utatumia njia mbali mbali za kujitomosa na kujipa papasa ya kujistarehesha.

    Hakuna mtu anayezaliwa akijua jinsi mwili wake unavyoitikia msisimko wa kimapenzi. Inakubidi kujifunza kwa majaribio salama.

    Na, kwa vile kila mtu yuko tofauti, njia nyengine ya kujua jinsi unavyoweza kumstarehesha mpenzi wako, ni kujifunza kutoka kwako mwenyewe.

    Shughulika zaidi na sehemu ambazo zinasisimka kwa urahisi.

    Unaweza kufikia kilele cha starehe yako kwa kuitomasa tomasa mboo au kisimi, lakini kutakupa hamu kubwa na ashiki, na kufikia kutoshelezwa vya kutosha, kama utapapasa pia sehemu nyenginezo za mwili wako.

    Kwa nini punyeto huonekana kuwa makosa?

    Msimamo wa dini nyingi na watu wengi ni kuwa punyeto ni dhambi, mwiko, jambo lililokatazwa, jambo lisilokubalika kabisa.

    Lakini wanasanyansi wanasema ni jambo salama kiafya na dhana zilizopo kulihusu, ni imani za kibinafsi na chaguo la mtu.

    Wanaume wengi na wanawake hupiga punyeto maishani mwao, kwa sababu huwafanya wakajisikia vizuri na huondoa dhiki za mihemko ya kimapenzi bila kujiingiza katika ngono na mtu mwengine.

    Pia hofu ya kuambukizwa magonjwa ya zinaa, ikiwemo virusi vya HIV ni kichocheo tosha kinachopelekea baadhi ya watu kupiga punyeto.

    Lakini kuna sehemu wanaeleza hivi:

    Punyeto (kujitoa manii kwa mkono):

    “Punyeto” ni: Dhana inayowakilisha tendo la kujitoa/kushusha manii kwa njia isiyo jimai. Kupiga punyeto kwa kutumia kiungo/zana yo yote ile ni tendo la haramu mbele za Mafaqihi walio wengi. Na hiyo ndio kauli ya Mafaqihi wa madhehebu ya Imamu Maalik, Shaafiy na Abu Haniyfah. Lakini uharamu wa punyeto mbele zao uko chini ya uharamu wa zinaa; yaani zinaa ni haramu zaidi kuliko punyeto ingawa vyote ni haramu. Kwa muono wao huu, lau mtu ataangukia katika mtelezo wa kutenda mojawapo ya haramu mbili hizi; zinaa na punyeto. Basi hapana makindano kwamba aegemee zaidi janibu ya punyeto ili kuilinda nafsi yake dhidi ya uchafu wa zinaa. Atafanya hivyo kwa mazingatio ya msingi wa Fiq-hi usemao: “lenye madhara khafifu baina ya yenye madhara mawili” na “lenye shari kidogo baina ya yenye shari mawili”.

    Ama madhehebu ya Imamu Ahmad na maimamu wengineo-Allah awarehemu-ni kuhalalisha punyeto kwa kuizingatia kuwa ni nyenzo inayoweza kumsaidia muhusika kujikinga na zinaa. Na wala hapa hatukusudii na wala hatuna nafasi ya kutaja mkururo wa dalili za kauli mbili hizi; haramishi ya kundi kubwa na ile halalishi ya kundi dogo. Bali tunalazimika na kutosheka na kuashiria kwamba waliosimamia kauli ya uhalali. Hawakusema hivyo ila ni kwa sababu wameona tendo hili linampa kinga ya kiasi fulani mwanadamu dhidi ya kutenda uchafu na uoza wa zinaa.

    Hili ndilo walilolizingatia na kulijengea kauli yao hii ya uhalali, lakini hapo hapo hawalioni tendo hili kuwa ni halali iwapo litageuzwa kuwa ndio ada/desturi na mazoea ya mtu. Akawa analifanya zoezi hili kwa kuendelea kiasi cha kuifanya punyeto kuwa maradhi ya nafsi/siha. Kwa sababu hakuna hata mwanachuoni mmoja anayehalalisha madhara hata kama hicho chenye kudhuru kilikuwa halali katika asili yake.

    Mathalan tendo la kula, asili yake ni halali na wakati mwingine huwa ni wajibu kwa kiwango cha dharura/ulazima wa kuhifadhi uhai. Lakini tendo hili hili linaweza likawa haramu pale mtu atakapokula zaidi ya uweza/shibe yake na akasababisha kuidhuru nafsi yake. Kwa msingi wa maelezo haya basi, hapana makindano baina ya maulamaa wetu-Allah awarehemu-katika suala zima la kuharamisha punyeto. Kwa sababu tendo hili linaidhuru kano/mishipa ya nguvu ya muendekeza tendo hilo na kulifanya kuwa ndio mchezo wake.

    Kama linavyoudhuru mfumo mzima wa viungo vyake vya uzazi (reproductive system) na afya yake kwa ujumla. Kwa hivyo basi, si Imamu Ahmad wala imamu mwingine anayehalalisha kile kinachosababisha madhara kwa hali yo yote. Kwa mapenzi mema kabisa, tunawasihi na kuwanasihi vijana wetu wa kiume na wale wa kike kutoendekeza zoezi hili la kujitoa manii kwa njia isiyo ya jimai. Tena waache kabisa hata kufikiria kulitenda, kwa sababu tendo hilo ni hatari kwa afya zao.

    Mwanachuoni mkubwa; Sheikh Muhammad Al-Haamid-Allah amrehemu-katika kitabu chake {RUDUUDUN ‘ALAL-ABAATWIYL}, ametaja maneno kima kuhusiana na maudhui hii, tunamnukuu: “Hakika tene (kichwa cha dhakari) ina hisia kali sana na hapo ndipo patokapo hisia (za raha na ladha) wakati wa tendo la jimai kwenda kwenye kifuko cha manii (spermatic vesicle). Na kusababisha kijibinye ili kitoke humo kiasi fulani cha manii na kuchanganyika na kitu kinachoitwa “prostate gland”. Na hapo katika mchanganyo huo ndipo huundika mmiminiko maji huu ambao kutoka kwake huzipoza na kuzituliza shahawa/ashiki/matamanio.

    Sasa basi mtu atakapodumu na zoezi la kuichezea dhakari yake, ngozi ya tene huwa ngumu na kusababisha kudhoofika kwa nguvu-hisia zake. Na kuyafanya manii kutoka bila ya kuchanganyika na ute wa “prostate” ambao una athari na mchango mkubwa katika kutuliza kiamshi-shahawa. Kwa hivyo basi manii yanapokuwa hayakuchanganyika na ute huo, kupoa kwa shahawa huwa ni kwa muda mfupi tu, kisha huamka tena kwa nguvu kubwa.

    Kwa ajili hii humlazimisha mpiga punyeto kupiga tema mara ya pili, tatu.... na kama hivi. Mpaka mwishowe humwaga damu (badala ya manii), kwa sababu ya kumaliza kabisa kile kiitwacho “spermatic cord/funiculus” na kuudhoofisha kwake mfumo-uzazi kutokana na wingi wa kupiga punyeto. Kinachotokea kutokana na udhaifu wa hisia wa tene kwa sababu ya wingi wa kupiga punyeto: Ni kwamba mwenye kuzoea kupiga punyeto, hutokezea akashindwa kufanya jimai kwa namna anayoweza kufanya mtu asiyefanya mchezo huo. Hii ni kwa sababu tene iliyodhoofika kutokana na wingi wa kupiga punyeto haiathiriki (na tendo la jimai) kwa kiwango kihitajiwacho kutokana na msuguano ndani ya uke. Kwa hivyo basi hawezi kushusha manii ila kwa kujichua na mkono.

    Ndani ya tendo hilo kuna madhara kwa nafsi yake na mkewe ambaye ana haki ya kutoshelezwa nae (ili asifikirie/kufanya machafu) kwa jimai halali”. Mwisho wa kumnukuu sheikh-Allah amrehemu.

    Kwa kuungia maneno kima haya ya sheikh tunaongezea: Kwamba manii ni kimiminika muhimu mno cha mwili na mfumo mzima wa uzazi. Chini ya maana hii Muingereza Dr. Mary Stoubis anasema katika kitabu chake {MARRIED LOVE}: “Kwa yakini mchanganuo wa kikemia wa kimiminika hiki manii, umedhihirisha kwamba pamoja na vitu vingine unahodhi kiwango kikubwa cha “phosphoric acid” na “calcic acid”. Na zote mbili hizi ni maada kima zenye taathira adhimu katika ujenzi wetu wa kimwili (kama wanadamu).

    Hili likisihi (kuwa sahihi), basi kwa hakika kosa kubwa analolifanya mwanadamu ni kudhania kuwa maada manii ni kitu ambacho kunasihi kujitakasa nacho baina ya kipindi kifupi na kingine. Na kuimwaga hovyo bila ya malengo na kuona haja ya kuihifadhi”.

    Ni mazuri yaliyoje maneno ya mshairi huyu anayesema na vijana:

    {Yahifadhi manii yako kiasi uwezavyo kwani hayo *** Ni maji ya uhai yamwagwayo katika matumbo ya uzazi}.
     
  2. PastorPetro

    PastorPetro JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kijana, Punyeto ni DHAMBI! Acha hiyo tabia na kuiwaza mara moja ili kuokoka roho yako.
     
  3. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hey,lets not condemn this poor guy, Padre! U shud b d 1st to ofa help, seeing as u r a padre n shd there4 b an 'expert' in keeping your thoughts 'pure' thereby avoiding 2 do what he duz!
    Kijana, mi nakushauri
    1. Dont think 2 much abt sex
    2. Ask ur wife 4 d real thing, Neno la Mungu lasema 'Msinyimane ktk ndoa'
    3. Muombe Mungu
    4. Tafuta ushauri wa ana kwa ana eg kwa psychologist
    Pole, al d best
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,194
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mkuu haina MADHARA YOYOTE liendeleze libeneke tu.Ina tatizo moja ambalo naliona kama si tatizo ni kuwa ukiendekeza hii kitu itafikia unaanza dili zako na kwenda kukung'uta kamoja.......inawezekana kama wewe ni mwanafunzi uko class ukakacha masomo na kwenda kukitupa kimoja....

    Inaaminika wanaume 98% wamepiga au wanapiga hii kitu duniani.....na takwimu za sasa zinasema kuwa ndio njia salama kabisa ya kujiridhisha hasa ukiangalia magonjwa lukuki.....mkuu kama ulisoma boys school unafahamu mengi juu ya hii kitu.....Good lucky
     
  5. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2008
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 690
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Masturbation ina madhara ingawa yanaweza kuonekana kuwa sio ya kiafya. Ukiendekeza sana hutakuwa na hamu ya kukutana na mwanamke kabisa na hata ukikutana naye unakuwa na nguvu kidogo sana ya kujamiiana. Na ukimaliza hicho kimoja ndio mpaka wiki ipite. Na hata kama ukiacha hutakuwa na nguvu kwa muda mrefu kitu ambacho hakitakuletea furaha ya mapenzi na mwanamke. Ni vema kutofanya kabisa kama inawezekana.
     
  6. Mchola

    Mchola Senior Member

    #6
    Aug 22, 2008
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Niongezee
     
  7. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi siyo Doctor ila I got these through Wikipedia!

    Blood pressure
    Both sex and masturbation lower blood pressure. A small study has shown that in one test group, recent full intercourse resulted in the lowest average blood pressure in stressful situations. Masturbation then led to lower blood pressure than did no recent sexual activity.

    Problems for males

    A man whose penis has suffered a blunt trauma or injury during intercourse may rarely sustain a penile fracture or suffer from Peyronie's disease.Phimosis is "a contracted foreskin (that) may cause trouble by hurting when an attempt is made to pull the foreskin back".In these cases, any energetic manipulation of the penis can be problematic.

    Lawrence I. Sank thought that masturbating prone (lying face downward) could be responsible for sexual problems in some men including anorgasmia and erectile dysfunction. He based this theory on four men he examined and coined the term traumatic masturbatory syndrome to describe it. As of 2008, no follow-up research has been conducted and the idea is not familiar or widely-held within the medical community. Some authors, however, continue to give it credence.
     
  8. Titus

    Titus Senior Member

    #8
    Aug 23, 2008
    Joined: Jul 28, 2007
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naona kama napata mchanganyiko wa mawazo, lakini from what i see, it sounds like madhara ni mengi kimtindo, labda niulize, kama unahisi nguvu zako za kiume zinapungua je hakuna dawa ambayo imedhibitishwa inayoweza kusaidia? achilia izi za kibongo Mkuyati na nyingine nyingi ambazo waganga wetu wa kienyeji wa kibongo wanatangaza kila kukicha.
     
  9. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,514
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    Hakuna madhara labda ukiendekeza.
    niige mie ambaye huipiga once a month ili tu nipunguze masalia ya nguvu za uume.

    Ila ukizoea nasikia hata mbunye unakuwa huitaki tena hivyo elewa kila kitu kina side effects zake. hata chakula ukizidisha utavimbirwa na kujishuzisha kiasi cha kujikera
     
  10. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2008
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,018
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    HIli ni pepo kabisa, kama unafanya hivyo,omba Mungu akusaidie uache. ni roho, inaweza ikakaribisha hata roho chafu wenzie, ukajikuta haujakuwa mtu wa kueleweka kabisa. its sin and I rebuke it in the Mighty Name of Jesus Christ. Amin.
     
  11. M

    Mulokole Senior Member

    #11
    Aug 26, 2008
    Joined: Aug 6, 2007
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nimekuwa nikiichapa masturbation karibia kila siku kwa miaka mitatu na sasa nimepata mchumba na ngono ni tamu kwa kwenda mbele. ninauwezo wa kumtwanga zaidi ya nusu saa kabla ya kukukojoa na wote tunaridhika. bao moja linatosha na siku nyingine nachapa jioni/usiku na asubuhi sijaona problem. sasa kama ipo mimi sijaona nna mchezo ni mtamu kama kawa
     
  12. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2008
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Masturbation (Punyeto) haina madhara ya kiafya na ni ngono salama.
     
  13. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2008
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 406
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hali ya sasa.So be it.

    Mzee Madiba anasema kama ukishindwa kuwa na mpenzi mmoja,Then piga NYETO.
     
  14. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wataalm wanasema haina madhala yoyote kiafya. Ila ukizoea sana inapoteza hamu ya tendo la ndoa kwa kiasi fulani because musturbation is fantacy. Pia wanasema musturbation inapuguza hatari ya kupata prostate cancer maana sperms azirundikani pamoja kwa muda mrefu na kuleta madhara ya cancer.
     
  15. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #15
    Sep 1, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 7,893
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 48
    madhara ni kuwa sehemu ya uke wa mwanamke ni sehemu laini sana.
    ila sehemu ya mkono ya mwanaume ni ngumu yaani hata uipakae sabuni au hata mafuta ya kula haiwezi kufanana na sehemu ile.
    so ni wazi kuwa kuna mishipa milaini katika uume hupata madhara kutokana na msuguano mkali toka kwa mkono wako....na mengine meeengi
     
  16. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #16
    Sep 1, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,875
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Madhara ni kisaikolojia pale utapowaza kunyegeresha ni kuzuri na kutamu kuliko ku-do natural na mind kutambua hivyo na ndivyo ilivyo. Sasa hii huondoa nafasi halisi ya kufanya kitu asili. Unacheck hiyo imetulia?
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0
    The Four Biggest Sex Myths
    From Glamour

    Imagine spending eight hours a day thinking and talking about sex. That’s Debby Herbenick’s job as a Ph.D. and sex educator for The Kinsey Institute at Indiana University in Bloomington. One of her most surprising discoveries? How many sexual misconceptions even smart, experienced women still have. Here, Herbenick corrects four major myths that could hurt your sex life.

    Myth #1: Men can’t fake orgasms

    “They can and do. In a University of Kansas study, 25 percent of men admitted to faking it—some even did it during oral sex. No, guys can’t falsify ejaculation, but they can fake their moans and movements. Why do they? Like women, they are tired, stressed or simply having difficulty climaxing but want their partner to feel good about the experience.”

    Myth #2: Oral sex is 100% safe

    “HIV transmission through oral sex is rare—but you can get STDs like oral gonorrhea and herpes. And a new study found that women who’ve had six or more oral sex partners are more likely to get oral cancer, probably due to infection by human papillomavirus, the virus that causes cervical cancer. Using a condom—try a flavored one—can help protect you.”

    Myth #3: You can’t have sex when you’re very, very pregnant

    “Unless your doctor vetoes it, you can have sex right up until you go into labor. In fact, research has shown that it may lower the risk of preterm delivery. Some women even have their first orgasms while pregnant, perhaps due to changing hormone levels. Positions are key, though: Many pregnant women find spooning and woman-on-top are best.”

    Myth #4: Women masturbate only when they’re single

    “Not true! In a recent study, more than 40 percent of women who were living with a partner said they’d masturbated within the last month. And there’s a bonus: Women who masturbate often report having more satisfying sex with their guys than women who don’t.”
    Ha ha ha ha ha Just do it!
     
  18. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,580
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii kali kweli kweli, wanawake nao wanafanyaga masturbation? Hao waliolewa nao inakuwaje wanafanya masturbation na wakati wana waume zao?
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu JF Platinum Member

    #19
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 55,926
    Likes Received: 1,045
    Trophy Points: 113
    Mbona unashangaa? Ina maana wewe hujawahi...?
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,198
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    more than 70% ya wanawake hawafiki kileleni! Why? hawajawahi ku-masturbate wakafika kileleni ili wajijue wakishika wapi, na ikiingia vipi ndo wanafika!

    Kama mwanamke alianza na limwanaume lisojua shughuli, amabalo kazi yake ni kushindilia tu! then mwana mke anajengeka kuwa ule msisimko wa sex (not climax) ndo utamu wenyewe na inajengeka kichwani, kumbe wapi!
     

Share This Page