Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Punguzo gharama uunganishaji wa Umeme- Live From Bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mlachake, Jul 27, 2012.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Uunganishaji Single face.

    1 Bila nguzo 177,000 vijijin. 320,000 Mjini
    2.Nguzo moja 337,000 Vijijini 515,000 Mjini
    3.Nguzo mbili 454,000 Vijijini 696,000 Mijini

    Effective from Jan 2013.
     
  2. M

    Malolella JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwanini wasianze effective from now?
     
  3. mikonomiwili

    mikonomiwili JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    kwenye hii ni mpaka January 2013 lakini ongezeko lakodi ni July 2012. lakini unajua sometime nikutokufikiria
    hawaoni kua kama mtu alikua ana mpango wakuunganisha kipindi hiki haswa huko vijijini atasubiri mpaka mwakani ?
    so mambi yote yatasimama na mapaifike hiyo tarehe walio taja subiri uone kwani 2013 ni mbali?
     
  4. Atukilia

    Atukilia JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 638
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hiyo nguzo ya laki 515,000 itapatikana? Manake unaweza kulipa ukaambiwa ku facilitate laki 2 kwa nguzo.
     
  5. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mkuu, na kuunganisha 3 phase amesemaje?
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    hili halijaongelewa mamen
     
  7. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Luku vipi?
     
  8. O

    OLEWAO Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hivi kama nguzo zinatoka Iringa ama Mbeya na anayeomba yuko Iringa ama Mbeya, bei ya nguzo ni ilele sawa na aliyeko Musoma? Kwa mtazamo wa kibiashara bei ya nguzo haiwezi kufanana coz item ya usafiri inaathari ya moja kwa moja kwenye bei ya bidhaa.
    Kuna tetesi kuwa nguzo zinatoka Afrika Kusini, ni deal wa watu! TANESCO, kaazi kweli kweli!
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Ungesaidia sana kama ungeweka na bei za zamani kabla ya kushuka!
    Sisi wengine wake wetu hawajui bei za vitu kama hivi, inabidi umwambie kwa kumwonyesha maandishi.
     
  10. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ok! Ciunganishi tena umeme kijijin hadi mwakani...... Asante kwa taarifa mkuu.
     
  11. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mkuu bei ya zamani balaa mimi nilihitaji nguzo 3 wakakomba laki 6 kwanza hii nililiwa, kwenda kulipa TANESCO ni zaidi ya Milioni nne kwa kifupi acha tu. Ni wizi kila kitu unanunua kwa bei yao yaani hata kama kinapatikana dukani kwa bei ndogo wao wanakubambikizia bei ya kufa mtu. mfano screw (zile ndefu) moja tabata wanauza 2,500/ wao wana kupigia hesabu 5000/=, waya za kutoka nguzo ya karibu hadi kwako unauziwa pia. Waya wa kuingiza umeme kwenye mita wauziwa mita moja kama 15,000/= hivi, halafu ukishamaliza wanakulazimisha usaini kuwa vyote hivyo ni mali ya TANESCO!!!!!!!! (Hii ndo njia halali siyo ya kishoka). Halafu wanalalamika wanaibiwa umeme wakati wao ndo wezi wakubwa
     
  12. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Nini tofauti kati ya Vijijini na Mijini?
    Effective from Jan 2013!!!!!!!!!!!!!!!!! Siasa Bana
     
  13. zululima

    zululima Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekaa Mafinga kwa muda flani, nguzo moja kuvuna mpaka kuiandaa na kuiuza kwa Tanesco haizidi laki moja. Na nguzo zipo tele hazina soko, sasa haya ma-order ya South Africa ni ya nini kama sio deals, wizara hiyo hiyo imeamua kukiuka sheria ya PPRA kwenye ununuzi wa mafuta kwa ajili ya kupunguza gharama kwa nini wasipige marufuku manunuzi ya kutoka nje kwenye nguzo hizi?
     
  14. samilakadunda

    samilakadunda JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    wapunguze na ununuzi wa luku,nakereheka sana na gharama za malipo ya kila mwezi,sijui hizi gharama wasizitoe zanakeraje??????
     
  15. M

    Mtanzania makini Member

    #15
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Itasaidia kidogo, tatizo ni kwamba wana inflate cost kiasi kwamba wanaongeza uzito wa kupata huduma hii muhimu. Tshs 696,000 kwa nguzo mbili, zikiwa tatu, nne hatujui itakuwa kiasi gani, plus rushwa
     
  16. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #16
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Vichekesho katika siasa vingi kweli! Eti vijijini nguzo hazina gharama kama mjini. Eti effective January, 2013 wakati kodi inapanda effective 1st July, 2012. Na why ulipie nguzo ambayo kwa hakika si mali yako? Mwenye mali kwa nini asiilete mwenyewe?
     
  17. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Sijaona cha kufurahia hapo!
    Tanesco wanatakiwa kuunganisha umeme kwa mteja anayehitaji bila kumwambia alipie nguzo!!!
    Natamani tupate shirika lingine la umeme ili hili genge la mafisadi wajue maana ya huduma kwa mteja!
     
  18. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    TANESCO ni janga lingine la kitaifa! infact KIKWETE NI JANGA KUU KULIKO YOTE YA TAIFA HILI KWA SASA! WE HATE U KIKWETE!
     
  19. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huu wote usanii wa ccm hakuna jipya mtaona kama utekelezaji wake utafana
     
  20. Mitomingi8s

    Mitomingi8s Senior Member

    #20
    Jul 30, 2013
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    hapo kodi bado nia hatari sana
    gharama ya zamani ni
    single face 385,682
    kodi18%= 69,423
    ewura 3%= 11,570
    Jumla ni tsh =============466,675 hivi

    tuangalie hiyo 320,mijini itakuwaje na kodi na ewura?


    single face 320,000
    kodi18%= 57,600
    ewura 3%= 9,600
    Jumla ni ===============Tsh 387,200 bado hapa ni pa gumu sana kwa maisha ya sasa ukiangalia vitu vyao vyote wana sema ni mali yao
     
Loading...