Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pumba za mpunga

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MIGNON, Aug 2, 2011.

  1. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Nipo katika eneo ilinalolimwa mpunga sana na kuna mashine mpya za kichina mabazo sio zinakoboa mpunga ila zinamenya!!
    Pumba zinazotokana na kumenywa kwa mpunga zimelundikana sana na nia yangu ni kutafuta ushauri kuhusu kuzigeuza kuwa kuni.
    Je kuna teknoljia ya kuweza ku press na kutengeneza kuni,nijuzeni ndugu zangu.
     
  2. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Waone SIDO nenda kwa maonyesho ya nane nane watakupa ushauri,pia jaribu tembelea UDSM-nadhani na wao wanaeeza wakawa na utaalam
     
  3. m

    mchafukuoga Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera sana kwa kuliona hilo.
    kwenye punga kuna vitu vitatu:
    1. mchele
    2.pumba kama mapepe (rice husks)
    3.pumba laini (rice pollishing)


    pumba laini yaaani (rice polishing) ni chakula cha mifugo kizuri kuliko hata
    pumba za mahindi.
    swali. UNATAKA UTUMIE ZIPI MKUU?

    PUMBA ZA MAPEPE(RICE HUSKS)
    unaweza kuchomea hata tofali za udongo.
    uchaguzi ni wako.
    ahsante.
     
  4. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    ushauri ndo huo umepewa...... sina la ziada zaidi ya kukukazania usiiweke pending hiyo idea na fanya kijasiriamali
     
  5. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Karibu nane 8 Dodoma ndio tunaendelea na maonyesho!
     
  6. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mi nahitaji msaada ni wapi nitapata pumba za mpunga kwa dar es salaam, asanteni sana na ninasubiri majibu.
     
  7. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    hizo pumba zipo mkoa gani?wilaya or kijiji kipi,
    Je kuna umeme?
    machine zipo ,ila zinatumia umeme.na unaweza kupata mkaa/wood chips nzuri tu.
     
  8. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    vipi pumba za mpunga??mbona kimya tunasubiri feedback
     
Loading...