Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pugu Boys Secondary School a.k.a Pond boys

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Next Level, Jun 17, 2009.

  1. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ninajua kunawadau wengi sana ambao katika maisha yao watakuwa wamepitia pale Pugu Secondary School kama wanafunzi, wafanyakazi, wakazi etc. Wadau hawa sasahivi wametawanyika sehemu mbalimbali ya nchi yetu na duniani kote.

    Mimi binafsi ni mojawapo ya watu waliopitia pale kama dent wa high school...(form 5 to 6), ningependa tujikumbushe mambo mbalimbali kuhusu shule ile ambayo ina historia ndefu sana kwa Taifa letu. Ni shule ambayo viongozi wetu mbalimbali walishapitia pale kama wanafunzi au walimu kama vile Mwal. Nyerere, Mkapa (kama sikosei) na wengine wengi tu.

    Kwa kuanza kabisa mimi nakumbuka wakati tukisoma pale, maji yalikuwa upatikanaji wake wa shida sana, kulikuwa na wadudu wa malaria na tryphoid sana, kulikuwa na Fungus acha kabisa....yaani tulikuwa tunakamatwa na fungus kiasi cha kushindwa kutembea au kutembea as if one has STDs.....jamaa mtaani mpaka wakawa wanatuita FUNGUS BOYS Mabafu halikuwa haba sana na machafu...so option ilikuwa kwenda kuogea kule mtoni tulikuwa tunakuita POND....hence tukawa tunaitwa POND BOYS.....!

    Anything you remember here?
     
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kuna ukame hivi wa POND boys hapa JF......Can't be!
     
  3. Steven Sambali

    Steven Sambali Verified User

    #3
    Jun 17, 2009
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    NL,
    Nilifika shuleni pale mwaka 1991 kuchukua form za kujiunga na shule hiyo kwani mtoto wa dada yangu (Dr sasa wa mifugo) alikuwa anahamia hapo kutoka Forodhani sec. Nilichukua basi moja lenye kichwa cha roli kutoka Ilala hadi nikawa nimefika pale kwenye kituo cha mabasi (Pugu Sec.) na pana miti mirefuuu. Nikaangaza kulia na kushoto kama nilivyoelekezwa. Nikarudi nyuma kidogo na kuingia upande wa kushoto kama waenda Dar (Kulia kama waenda Kisarawe). Nikaingia hadi sehemu palipo majengo na kuanza kuangaza angaza mtu yeyote nimuulize ilipo shule ya Pugu. Nikamuona mama mmoja na kumuuliza, kama anafahamu shule ya secondary ya Pugu ilipo. Mama hakuamini na akaanza kucheka. Mie sikuelewa kisa cha kucheka ni nini hasa? Mama akaniangalia na kusema "baba, hapa ulipo ndiyo Pugu Sec." Sikuamini macho yangu kama kweli hii ndiyo Pugu Sec. Hata kambi za JKT nilizopitia zilikuwa na nafuu. Yale majengo yalikuwa yamechoka na nikawa naona kama vile yapo pale tangu JKN ni mwalimu na hawajafanyia upanuzi au matengenezo makubwa yoyote.

    Nilionyeshwa Ofisi na kuchukua form zangu na kurudi zangu mjini. Sikuamini kama ile inaweza kuwa secondary, tena PUGU (Pugu jina kubwa). Anyway, mliosoma hapo msijione kuwa nawatukaneni. Nimekuja kukata tamaa zaidi baada ya kuona lile bweni lililomliza Naibu waziri wa Elimu, mama nani sijui....
     
  4. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu mbona kipindi hicho hii shule ilikuwa imeshafanyiwa ukarabati wa nguvu na DANIDA na ilikuwa inaonekana ni bomba?? Wewe ulizia miaka ya nyuma ktk ya miaka ya 1980 hv jinsi ilivyokuwa imechoka.
     
  5. Jephta2003

    Jephta2003 JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 27, 2008
    Messages: 2,151
    Likes Received: 624
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu umenikumbusha mbali sana,those time tulikuwa tunapandia chai maharage mwisho wa lami,believe me ukioga maji ya Pondi lazima utoke na Fungus!!!
     
  6. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Mzee unauliza makofi polisi??? Unategemea Pugu boys wasiwemo JF ili iweje tena mkuu! Tupo pamoja
     
  7. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    HA HA HA HA HAAAAAA!!!! NEXT LEVEL.
    At least we now have something in common!
    Nilikuwa Pugu in 1975 High School.
    It was a very challenging place.Chakula hamna, maji hamna na tarehe sitaishau ni 5/5/1975 wanafunzi wote tuliandamana kwa mguu toka Pugu hadi kwa Mkuu wa Wilaya Mama Kunambi kuprotest hali mbaya ya maisha pale shuleni.
    Marehemu Mama Kunambi alituonea huruma sana na akakodi maba si ya UDA kuturudisha shuleni.
    Kwa miezi kadhaa baada ya hapo chakula na na maji yalirudi kwa fujo!!
    Mwalimu Mkuu aliyejulikana kama Mbise wakati huo alitushukuru kwa undertones kwa kuwezesha tatizo kujulikana na hatua kuchuliwa haraka.
    Vile vile hivyo mwaka huo 1975, Mozambique ilipata uhuru wake na tulisherehekea sana na kwa fujo kubwa na kikundi cha ngoma ya sindimba ya kimakonde toka Gongo la Mboto!!!!
     
    Last edited: Jun 18, 2009
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ha!ha!ha! KK Niliona jiiiiiiiiiiiiiii kajua pengine Pond boys wako vijiwe vingine, kumbe mazee mpo......safi sana! Life there was very terrible kwa kweli!
     
  9. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ha!ha! mkuu...bora hata ukiibahatisha hiyo chai maharage tena nayo ilikuwa inaishia pale siku hizi wanaita Mwisho wa lami.......then you walk kupitia sehemu fulani walikuwa wanapaita Bagdad.....kulikuwa na wavuta bangi......wanataka uwaachia hata mia kama huna wanavua hata kiatu!
     
  10. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ha!ha!ha!ha! LG......True! true kabisa......kumbe na weye ni ex Pugu Boy? Safi mkubwa.....!

    Mkuu hapo kny bold ....that challenge is there to live mkuu......mpaka leo hii ukienda pale Pugu, vijana bado wana matatizo ya maji, chakula na sasa uchakavu wa majengo.......sijui kwa nini serikali haifanyii kitu ile shule aisee!
     
  11. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi pale Baghdad siku hizi vipi, bado wauza mafuta na wapiga ndumu wapo?
     
  12. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wale masela nilipita pale last year sikuwaona......kilichokuwa kinawaweka pale ilikuwa pia dili za kupakia mchango kule mtoni upande wa kushoto ukiwa unapanda skonga......!
     
  13. w

    wakunyumba New Member

    #13
    Jun 18, 2009
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimefurahi sana kusikia baghdad!!!!! niliacha kiatu pale masela waliomba hela ya ndumu na mimi nikawa hata 100 ya kupanda gari za chanika sina, pia kwa wale waliokuwepo till 2000 wanakumbuka jamaa mmoja alikua anaitwa Mabagala? anakukimbiza hata ukiwa uchi.
     
  14. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kwi!Kwi!Kwi!Kwi!Kwi!....mama weee! ha!ha!ha!....umemaliza mbavu zangu Wakunyumba!

    Pale Bagdad washkaji walishanichukuliaga madikodiko....niliDROP kwenda street kufuata maji ya kunywa....maza mmoja kanifungia madikodiko....kufika pale washkaji wakamind kabidi niwaachie...kabakia najilamba vidole tu!

    Umenikumbusha mabags....ha!ha!ha!...huya jamaa alikuwa navituko sana...eti akiwakuta mmelala wawili kitanda kimoja anaomba cheti cha ndoa....ha!ha! mibangi ilikuwa inamsumbua sana!
     
  15. Amosam

    Amosam Senior Member

    #15
    Jun 18, 2009
    Joined: Jan 15, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unawakumbuka walimu wafuatao?Mabagara,Wajimira,Nzoi,Msungu(marehemu),Secondmaster Swai(marehemu),Headmaster Mtera,Mama Mukuru,Mzee Mukuru,Makono(marehemu),Teti,Mkwiche,Grace Chuma,Mamiro,Mama Mtera,Mbulanya,Godfrey Wasiwasi,Kaunda(mwalimu wa michezo 1984-1988),Mzava,Chamuriro,Mugyabuso(marehemu),Bakari Mbonde(Ex-Rufiji Mp)n.k Orodha yao ni wengi sana,waliotangulia mbele ya haki Mungu awaweke mahari panapostaili, aaaammmmmmiiiiiiiiiinnnn.
     
  16. Amosam

    Amosam Senior Member

    #16
    Jun 18, 2009
    Joined: Jan 15, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kila asubuhi mkondo mmoja lazima kuchota maji ya kupikia kila mwanafunzi ndoo sita kutoka Pondi,na jioni darasa lingine nalo huchukua nafasi.Kweli tunahaki ya kupata maisha tuliyonayo,Pugu wee acha tuuuuu.
     
  17. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hapo kny bold sio Juma wasiwasi....mzee wa midevu na mtaalam wa Lugha na ushairi.....nywele zake alikuwa anapaka black....! Du hao marehemu hata sikuwa nimesikia habari hizo isipokuwa Msungu (RIP).....!

    Kuna mwingine alikuwa anitwa Juma....huyu alikuwa anadeal na misosi.....ha!ha!ha! mtaalam wa mambo ya MNAZI....kazi kwelikweli!....Hujalipa ada....no Kidishi cha msosi!
     
  18. M

    Milindi JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2009
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 801
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Aksante kwa kutukumbusa mambo ya DOCEBIT VOS OMNIA,Naomba wadau wa kilatini watukumbushe maana yake,Kilichonifurahisha mbali na kukosa maji ni Muhogo wa mzee wa shamba na sitantasahau siku ambayo mzee wa shamba alimcheza ngoma mwanae,Mchiriku mpaka asubuhi ilikuwa raha sana na kitu kingine ni siku ambayo Mkuu wa shule alikuja Morning assemble na kutangaza namna hii ninanukuu.""Nimeenda wizarani,hamna pesa na shule inafungwa kuanzia leo sababu hakuna chakula"" Ilikuwa may katikati tukalrudi nyumbani na na shule ikafunguliwa July mwishoni.
    Ilikuwa shida sana.
     
  19. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    PONDUS DEUS MEUM.....unalikumbuka na hili?
     
  20. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Juma Wasiwasi vipi yupo? mara ya mwisho nilisikia alikuwa anasoma Open University or UDSM. Jamaa alikuwa na misemo ya kutukana, aliniboa pale alipochukua TV ya shule akaweka nyumbani kwake.....watu walipiga kelele lakini jamaa wapi harudishi.....kelele zilipofika mbinguni akaona noma akairudisha
     
Loading...