Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Proxy - tujadili kitekniki

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mtazamaji, May 3, 2012.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hi kama kawa naleta mjadla huu huku tayari nikiwa nimeshapitia kwa bwana googlle na bing.

    Lengo si kujua proxy ni nini au kazi zake lakini sio mbaya kwa faida atayependa atoe maelezo
    • anajua nini kuhuus proxy?
    • Ziko proxy za aina ngapi
    • Zinafanyaje kazi
    • Faida na hasasa zake.

    Hoja ya msingi kwangu zaidi ina kwenda kwenye Proxy server . Hapa Tunapeana na tunapewa adress za proxy server( Ip dresss:port) kutusadia katika kubypass mambo mbalimbali tehteh teh teh .Sasa je.

    • Inawezekana mtu kutengenza cofigration Proxy server yako? Kuliko kutegemmea za wengine
    • Je unahitaji nini mtu uifanye PC/laptop yako iwe proxy server ?

    Baada ya hapo labda tutakuja kwenye swali gumu . Ni jinsi au kitu ganiauset up gani wajanja wanaweza kufanya proxy server zao ziweze kubypass billing system za data/internet plan


    karibuni wanatekniki
     
  2. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,997
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    najaribu kujibu kwa knowledge yangu bila kugoogle so ntapokosea isiwe tabu maaana najua majibu unayo

    Proxy ni server zenye unique ip ambazo hupokea na kutuma maombi. Zinakaa katikati ya pc na kitu anachohitaji mwenye pc kama vile webadress.

    Ninavofahamu kuna proxy za aina tatu glype, php na cgi.

    Zinavyofanya kazi mtu mwenye pc anatuma request then proxy zinapokea halafu proxy zinafanyia kazi ile request then zinarudisha majibu kwa mwenye pc.

    Faida zake ni ku unblock website zilizofungwa na pia kumfanya mtu awe anasurf bila kujulikana.

    Pia proxy zina uwezo wa kubypass network kwa kuidanganya domain name mfano mzuri ni hii trick ilopita ya vodacom kwa kutumia 0.facebook.com

    weakness kubwa ya proxy ni kwamba proxy nyingi kama sio zote ni post and get yaani hazisupport p2p. Na hii inazifanya zisiwork kwenye vitu kama torrent,

    Weakness nyengine haisupport script zote kama javascript na ndo mana haikubali kwa ssl site nyingi

    Ninavofahamu script za proxy ni open source na zinapatikana bure wewe tu uwezo wako wa kuzihost
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Poa chief unajua .Natafuta kuelewa logic iliyopo nyuma ya hizi free home page kama 0.facebook.com. Na kwa siku nyingi nimekuwa nadadavua mtandao kujaribu kuelewa naona hiyo 0.facebook.com na site nyingine zikitumiwa kama home pagea au landing page unapata netbure ukitumia Proxy . Nahii sio kwa sio kwa Tanzania tu.

    Au tujiulize nini kilwezesha 0.facebook.com kupata net bure ? Anyway
     
  4. mgeni3

    mgeni3 JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Jun 4, 2010
    Messages: 231
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Proxy server wanacho kifanya ni kumuwezesha m2 kubypass restictions zilizowekwa katika surfing kwa kudanganya network server kuwa m2miaji yuko mahali fulani wakati hayupo huko... Kwa mfano baadhi ya nchi au vyuoni kunasite huwa zimefungwa, kuzipta kwake ndio huwa wana2mia proxy server. Ndio kilichofanyika hata kwa 0.facebook.com ilikuwa inabypass server kwa kudanganya kuwa 2ko katika site inayoruhusiwa ambayo ni 0.facebook.com
     
  5. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,997
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    ni mtandao ndio umewezesha 0.facebook.com kupata internet bure.

    Yani hapa kuna mutual benefit facebook wanataka members na vodacom wanataka wateja kwa pamoja wakaamua kuanzisha huduma ya bure kuingia facebook ili kutofautisha na facebook ya kawaida wakaeka ka subdomain ka 0 yaani ikawa 0.facebook.com.

    Ila technically sjajua inakuaje ila nahisi vitu viwili
    1) proxy zinafungua temporary subdomain inayoitwa 0.facebook.com as long as hamna slash inaweza kuendelea isibadili maana ya proxy mfano 0.facebook.com.mtazamaji.jamiiforum.com/tech-and-gadgets hii still ni domain ya jamiiforums lakini network maybe inasoma mwanzo tu ikishaona 0.facebook.com basi inapitisha bure

    2) cha pili nilikua naona weakness ipo kwao facebook kwamba server zao ndo zilizo na weakness kuruhusu proxy zifanye hivyo maana proxy zote utaona url ni 0.facebook.com.browse.php . Na siku iloacha kufanya kazi tanzania(0.facebook.com na proxy) imeacha pia dunia nzima ina maana facebook wame update server kuirekebisha hii kitu

    But still bado ni giza ukweli kamili haujapatikana
     
Loading...