Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Proxy ni nini na unaitumiaje?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by ropam, Apr 25, 2012.

  1. ropam

    ropam Senior Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama swali lilivyo wadau
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,131
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Wapi Mkwawa?
     
  3. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,160
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 160
    Kwa ujumla, neno proxy linamaanisha kitu kinachosimama katikati ya vitu 2 au pande 2 kwa lengo la kuviunganisha kwa lengo fulani.
    Katika mawasiliano ya internet kuna kitu kiitwa "proxy server". Hii ni aina ya komputa ambayo iko kati ya web server(inayokuletea mafaili ya internet) na client (yaani komputa yako). Yaani proxy server inakuunganisha wewe na web server. Lakini katika mawasiliano ya intaneti proxy sio muhimu. Inawekwa kwa kusudi maalum. Kwa mfano, proxy ya opera mini inatumiwa na opera kucompess mafaili ya intaneti yaweze kutosha kwenye simu yako kama unatumia opera mini. Pia proxy servers ndizo zinazotumiwa na serikali fulani kudhibiti mawasiliano ya intanet, mfano kuchuja meseji na picha zinazoikosoa serikali, nk. Kwa hiyo proxy inaweza kutumiwa kwa nia nzuri au mbaya Nadhani sasa umeelewa.
     
  4. ropam

    ropam Senior Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimekupata kaka...ila hilo swali nimeuliza baada ya kuona watu wanaombana proxy hapa jukwaani, then wanapeana IP adress, ndo bado sijaelewa hizo proxy zinazoombwa hapa ni kwa ajili ya matumizi gani?
     
  5. t

    teac kapex Senior Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 147
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    safi kabisa mdogo wangu nami pia umenisaidia kunitoa ushamba kwani hata kuuliza nilikua nimeshindwa
     
  6. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    dah umenitoa ushamba hata mm nilikuwa cjui.
     
  7. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,160
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 160
    Ok, proxy zina kazi nyingi. Zinaweza kutumika kutoa huduma ya bure ya internet au gharama nafuu za internet. Ndizo hata makampuni ya simu yanatumia. Wakati mwingine tapohitaji huduma fulani unazi access kupitia configuration maalum . Hapo ndipo unapohitaj kuingiza hizo configuration manually. Ndipo unaona mtu anaomba IP address(yaani proxy address), access point, port, nk mkuu!
     
  8. Eraldius

    Eraldius JF-Expert Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 537
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Namimi pia hapa nimezaliwa
     
  9. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Asante sana kwa elimu.
     
  10. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,160
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 160
    Ok nawashukuru pia.
     
  11. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kumbeee
     
  12. N

    Ntilla Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Asante sana.. Ila inatumikaje..!?
     
  13. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,160
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 160
    Angalia nilivyomjibu ropam swali lake la pili.
     
  14. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    tunaopenda kushusha filamu na software tunajisaidiaje na hii makitu mkuu?!!!
     
  15. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,321
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kutojua sio ushamba, Ushamba ulikua kukaa kimya...Kwann hukuuliza sasa...
     
  16. ropam

    ropam Senior Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tuendelee na shule Coral....sasa kama nataka ku-surf free kwa kutumia proxy, nahitaji kuwa na requirements gani??
     
  17. marregal

    marregal Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nyc class room,, endelea kaka wengi tujifunze..:yo:
     
Loading...