Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Proposal writing na address za proposal granters

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Adm, Mar 5, 2012.

  1. A

    Adm Senior Member

    #1
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamani naombeni msaada kwenye hili langu jambo. Mimi ni miongoni mwa watanzania ambao tuna fikra za kuanzisha miradi mbalimbali lakini tatizo linakuwa ni fedha. Baadaye unapata wazo la kuandika proposal ili upate ufadhili,tatizo jingine linakuwa namna ya kuandika hiyo proposal na nani/wapi pa kuituma hiyo proposal(I mean granters)mwenye ufahamu wa namna ya kuandika proposal na anuani za hao granters naomba anisaidie
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ha haaaa haaaaa ......spoon feeding !!!!!

    all the best
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    dah! Mfundishe mjasiriamali mwenzio.
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kuna uzi ulikuwa unahusu jinsi ya kupata grants za research na vitu kaa hivyo hapa jamvini, usake, labda ukiupata utawasaidia na wenzio huko uswazi.
     
  5. A

    Adm Senior Member

    #5
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ha haaaa haaaaa ......spoon feeding !!!!!

    all the best

    Ulichochangia/ulichoandika kimefanya personal status yako idecrease dramatically. Pia unaishushia hadhi hii familia(Home of Great Thinkers), A great thinker can't act in such a way,instead he/she could think widenly and try to make an intelligent guess of the fates for what he/she planning to say. Na kwa vile una childish behaviour utaanzisha ligi ya majibizano
     
  6. u

    udasa99 Member

    #6
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Are you looking for a loan or a grant? A loan has to be paid back with interest while a grant doesn't have to. Uko Tanzania au nje ya nchi? Idea yako ni mpya au kuna mtu ameshawahi kufanya kitu kama hicho? Kama uko Tanzania inaweza kusaidia kutafuta agency ya serikali inayohusika na your investment idea. Kama ni kilimo, uende wizarani ili upate information zaidi kuhusu idea yako watakuelekeza agencies ndani ya wizara au NGOs zinazoweza kukusaidia. Kama uko nje ya nchi mambo yanaweza kuwa tofauti kutegemea uko nchi gani.
     
  7. A

    Adm Senior Member

    #7
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    asante kwa mchango wako udasa.mi nipo tz
     
  8. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ungetoa hint za wazo lako,imgekuwa ni muafaka zaidi lakin nitajitahidi hivyo hivyo. But kablaya yote, nina swali moja Mkuu, Je wewe una taasisi (NGO) utakayoitumia wakati wa implementation za hiyo project?
    Kama ndiyo basi ni vyema,na kama sio basi ungeanza kulifanyia kazi hilo. Na je huomradi wako umekaa kibiashara zaidi (for profit) au ni not for profit?

    Sasa turudi kwenye hoja za msingi.KwaTanzania hapa kuna
    Foundation for Civil Society
    Haidery Plaza, 5th floor
    Upanga/Kisutu Street
    P.O. Box 7192
    Dar es Salaam
    Tanzania
    Tel:+255 22 - 2138530 / 2138531 / 2138532
    +255 744 - 760770
    +255 741 - 323175
    Fax: +255 22 - 2138533
    E-mail: information@thefoundation-tz.org
    [TABLE="class: darktxt, width: 13"]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Hawa jamaa kuna fund wanatoa kama ukikidhi vigezo, na suala la proposal lisikupe headache kwan wana template ambazo ni user friendly na zinakuongoza namna ya kujaza. Unaweza ukawatembelea HAPA

    Pia kuna project moja ya SIDA inaitwa Innovation Against Poverty. Hawa hata kama ni private company, ambayo inafocus kutengeneza faida zaidi, unaweza ukafanya nao kazi ili mradi mradi wako uwe na imapct kubwa kwenye Jamii na uwe unaengage watu (hapa nakushauri uwatembelee mara moja) na utawapata HAPA

    Suala la Proposal. Hawa nao wanaform maalum ambazo ni user friendly, na zinatoa muongozo wa namna ya kujaza. Kuna hizo attachment zina, guide for applicant, A guide to the IAP assessment criteria, application forms na detailed budget and activity plan. Hebu fanyia kazi hizi kwanza.

    Kila la heri
     
  9. m

    moghaka Senior Member

    #9
    Mar 6, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Thank you very much Entrepreneur for a great advise, if we could have just 20 members in this forum like you the whole country would change, please keep on..
     
  10. ma2mbo

    ma2mbo JF-Expert Member

    #10
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    wewe ni mtanzania kweli?
     
  11. ma2mbo

    ma2mbo JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    pure tanzanian.
     
  12. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #12
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280

    Thanks a lot for this piece of wisdom!!! watu wengine ni wa ajabu. Mtu ameuliza anaomba msaada unatoa majibu kama vile hujafundwa na wazazi, walimu, majirani, marafiki na jamii kwa ujumla. Let us learn from others
     
  13. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #13
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    MKUU MIMI SIAKUELEWA KABISA,

    1. Je unataka proposala ya aidea yako ya biashara?
    2. Je unataka kundika proposal ya miradi ya kijamii?
    Mfano: Maji, Elimu, Mazingira, Utamaduni, biashara na kazalika

    MKUU KWANZA KUHUSU PROPOSAL

    1. Mkuu kuna taasisi nyingi huwa zinatoa grant za miradi mbalimbali ya kijamii ila kwenye proposal hapo ndo kuna mziki mkubwa sana, kama unataka kuandika proposal mathalani ya kuwasaidia wananchi wa huko karagwe kuhusu jambo fulani, huwezi iandikia proposal Dar mkuu, ni lazima uende eneo husika ukae chini ukorect Data, na uonanae na washika dau mbalimbali uwahoji,

    - Kwa proposal za kusaka grant ya maana mathalani kutoka nje ya nchi lazima iwe proposal iliyoenda shule mkuu na kwa proposal ya kunadikiwa mtu akiwa maekaa ofisini asikudanganye mtu,

    1. KWA PROPOSAL ZA BIASHARA
    Nayo ni kwamba lazima ufanye fesibility study ya kutosha kuhusu aidea yako na uende kwenye tasisi mbalimbali za serikali na binafisi uchukue some data hopo ndo unaweza develop sound proposal ambayo hata ukiitwa kwenda kuipresent hutashindwa.


    MWISHO KABISA KWA SASA MASHIRIKA MENGI YA NJE YA NCHI HAYATOI GRANT KWA NGOs ZA WATANZANIA HII NIKUTOKANA NA USANII MWINGI SANA WA BAADHI YA NGO NA HAYA MASHIRIKA YAMEKUWA YAKITUMIA MASHIRIKA YA WAZUNGU YALIYOKO TANZANIA,

    1. Cheki mfano wa miradi ya ukimwi wanatumia sana mashirika yao yaliyoko huku Tanzani
    Kuna taarifa nyingi sana kwenye mitandao ambazo zinachafua NGOs za Tanzania zinazomilikiwa na wabongo wenyewe na hii imewafanya wawe wagumu sana
     
  14. A

    Adm Senior Member

    #14
    Mar 6, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu kwa mwongozo wako,ngoja nifanyie kazi hiyo kwanza kama ulivyonishauri
     
  15. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kamanda hapo kwenye red tunakubaliana ila naomba tukubaliane kutokukubaliana pia. Bado zipo NGO za kitanzania zinazofaidika na hizo Grants. Lakini pia kuna stratergy moja inayotumika ya kushirikisha Taasisi (NGO) za huko huko magharibi ili kuongeza credibility

    But hii project ya innovation against poverty IAP iko tofauti kidogo kwani inakubali hata private business ili mradi ziwe idea ziwe innovative na iwe inaingage watu. Thats it

    Zoezi hili si rahisi kama linavyoonekana but, it worth trying my friend, kwani hata kama usipopata utakuwa umejifunza kitu cha ziada

    Hebu pitia hapa uone hizi innovation
    More than 20 organisations have been awarded grants so far from Innovations Against Poverty to pilot or to scale up their inclusive business projects . Their activities stretches across Sub-Saharan Africa and South Asia.
     
  16. ma2mbo

    ma2mbo JF-Expert Member

    #16
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    strategy zipi zinaweza kutumika kuhusisha tahasisi za maghalibi?
     
  17. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #17
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama utakuwa interested na hiyo IAP basi usijisumbue sana kuhusu NGO kwani wao wanatoa grants hata kwa wafanyabiashara ili mradi ukidhi vigezo. Na kizuri zaidi wanatoa hata kama ndio unaanza (start up)

    Halafu ungejitahidi kutoa information za kutosha ili upate ushauri muafaka ungepata kutoka kwa wadau wengine. At least ungejibu maswali ya huyu Komandoo

     
  18. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #18
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo kuhusisha NGO (taasisi) za huko ndio stratergy zenyewe sasa. Mfano. Kama wewe/nyie mna NGO yenu ya Kitanzania, basi mnatafuta NGO (let say ya Sweden) ili muwe partners. Hii inaongeza sana credibility kwenye maswala ya funding, kwani kama alivyosema Komandoo, taasisi za kitanzania zimeanza kuogopeka kutokana na ulaghai wao
     
  19. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #19
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hus usimhukumu LAT, kwani kuna dot ameziacha, hivyo huwezi jua alikuwa anamaanisha nini mpaka aziunganishe mwenyewe. (just guessing). Labda alimaanisha "Haa haaa dont like spoon feeding! Tafuta washauri wa kibiashara". (msisisitizo ni wa kwangu)

    Indeed kuna washauri kama Babalao ambaye ni mdau humu jamvini, hivyo ninamshauri mleta mada asisite kuwatembelea watu kama hao hasa linapokuja suala la utaalamu. Na anapatikana
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]Sinza Kwa Remi[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] KINONDONI[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] DAR ES SALAAM[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]TANZANIA[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE]
    [TR]
    [TD] [​IMG] [/TD]
    [TD] cnazi2002@yahoo.com
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [​IMG][/TD]
    [TD] 255755394701 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [​IMG][/TD]
    [TD] 255755394701[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"][/TD]
    [TD] http://www.mshauri.com
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Au DATAWORK ASSOCIATE LIMITED
    Angalizo

    Huduma hizi ni za kitaalamu na zinalipiwa
     
  20. A

    Adm Senior Member

    #20
    Mar 6, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante nimekusoma mkuu
     
Loading...