Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Proper recording: Nini kilimbadili Mzee Mwanakijiji?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WOWOWO, Oct 17, 2012.

  1. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu naomba nisamehewe maana najua si sahihi hata kidogo kujadili watu lakini kwa hili nafsi imezidiwa nguvu, nimeona nifanye hivyo.

    Kwanza nianze kukiri mapema kabisa Mzee Mwanakijiji japo simfahamu na hatujawahi kuonana ni mentor wangu na kwa kiasi kikubwa amenijenga katika ujenzi wa hoja na upanuzi wa uelewa wa masuala mbalimbali.

    Nimekuwa nikifuatilia kila anachoandika humu JF na kwenye machapisho mbalimbali kuanzia magazeti ya Tanzania Daima, Mwanahalisi (Mungu asaidie lirudi maana nimeugua kwa kulikosa),Majarida ya Cheche, Kitabu cha Majeruhi wa Mapenzi na mara kadhaa nimeelezwa majina kama Lula Ndali Mwananzela yanayotumiwa kwenye magazeti ya Raia Mwema na Mwananchi ni yeye.Sina hakika katika hili la mwisho.


    Hakika nimekuwa sikosi maandiko yake.Nimekuwa nikihangaika sana kuhakikisha sipitwi na anachoandika. Kila Jumatano nimekuwa nikinunua magazeti ya Tanz. Daima, Raia Mwema na Mwanahalisi na Jumapili nimekuwa siachi kununua gazeti la Mwananchi kwa sababu yake. Ninapokosa makala zake nimekuwa naumia sana.

    Lakini katika upekuzi wangu humu Jamii Forums (Enzi hizo Jambo Forums) nimekumbana naThread iliyonishtua ya Mh. Freeman Aikael Mbowe (Mwenyekiti wa CDM) aliyoipost JF mwaka 2006 yenye kichwa cha ‘The OnlyThing We Have To Fear……' mara baada ya kushindwa kwenye uchaguzi wa mkuu mwaka 2005.

    Uzi huo wa Mh. Mbowe ambao ni wa kwanza na wa mwisho kwake unaweza kuusoma hapa http://www.jamiiforums.com/jamii-intelligence/947-the-only-thing-we-have-to-fear.html

    Kilichonishtua si Mbowe kupost thread JF, la hasha, ni msimamo aliokua nao Mzee Mwanakijiji dhidi ya upinzani na mageuzi kwa ujumla nchini. Katika kuchangia thread hii pamoja na akina Kitila Mkumbo, Mkandara, Nyani Ngabu, John Mnyika kujitahidi kumuelewesha MMM bado alikuwa na msimamo hasi dhidi ya upinzani na ama kwa hakika alikuwa ‘Real pro-CCM' na naweza kudiriki kusema aliuona upinzani kama uliopoteza dira na usio na uwezo wa kuleta mabadiliko na kuaminiwa na wananchi.Niko tayari kukosolewa.

    Moja ya nukuu ya MM kwenye mjadala huo ni hii
    "
    Lazima tuwaone viongozi hawa wakiongoza ndipo tutavutiwa navyama vyao!! Nilikuwa nakiheshimu Chadema sana, lakini baada ya kampeni zamwaka jana na hadi leo wamenikatisha tamaa!! Sasa naanza kukiangalia kwa karibuCUF huku moyo wangu bado uko CCM!!
    "

    Kwenye thread hiyo, MM aliitetea CCM dhidi ya maovu yote iliyokuwa ikitupiwa na wapinzani. MM alisimama kidete kupinga madai ya CCM kununua shahada za kupigia kura, kuwanunua viongozi wa upinzani, matumizi makubwa ya nguvu za dola dhidi ya upinzani nk. nk.

    Hakika ukitazama michango ya MMM kwenye thread hiyo ya F. Mbowe hasa jinsi alivyokuwa supporter mzuri wa CCM na kuuponda upinzani na harakati za mageuzi huwezi kuamini nini hasa kilitokea Mzee Mwanakijiji akabadilika na kuwa huyu ninayemsoma leo.I mean kuwa against na CCM na doings zake zote.

    Wazo moja lililonijia ni labda pengine MM alikuwa anapata maslahi fulani manono kutoka CCM na ndiyo yaliyokuwa yanamuweka kwenye huo msimamo hasi dhidi yamabadiliko na sasa maslahi hayo hayapati tena, yamezibwa na ndiyo sababau ya yeye kubadilika. Vinginevyo nini hasa kilimbadili Mzee Mwanakijiji?
     
  2. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,658
    Likes Received: 1,007
    Trophy Points: 280
    Nilitaka kusoma hii habari lakini haina tija katika mpangilio, ata any rate sioni maana ya kumdiscuss mtu na mawazo yake maana mtu hayuko static in thinking.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    aje mwenyewe atujuze ila nina uhakika MMM alikuwa hapati kitu chochote toka ccm bali ccm wenyewe ndio waliomchosha hadi kumbadilisha.
     
  4. only83

    only83 JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mimi sishangai kubadilika kwa MM...naweza kusema kuwa kajivua gamba na kuamua kuvaa ka-gwanda kiaina.
     
  5. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    siasa sio dini japokuwa hata Sheikh Ponda inaweza tokea akabatizwa, though majority ya wanaCcm wako kimchongo zaidi na si mapenzi halisi ya chama.
     
  6. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Watu wengi sana wamebadilika baada ya kuifahamu "kweli" na "kweli" imewaweka huru. MMM ni mmoja wapo!
     
  7. Nyanya mbichi

    Nyanya mbichi JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,214
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    acha wenye mtazamo + watufungue masikio
     
  8. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    watu wanabadilika, na kubadilishwa na kuna wengine wanbadili mambo.Labda tatizo ni wao kubalika badilika kwa kwenda mbele na nyuma ila kwa kwenda mbele ni kuzuri.Kama anakwenda mbele mpongeze, kama ana swing mshauri.

    Kwa mtazamo huo basi sioni shida kusema CDM ina watu makini sa.Kama wameweza fanya vitu kwa kiasi cha kufanya wale wote waliokuwa wamekata tamaa ya ukomboze warudishe matumaini no wazi kuwa hao ndio viongozi.Sasa wanaona iwezekana na wao pia wanaweza kuwa sehemu ya gurudumu la kufikia uokombozi basi ni wazi waanaeneza majungu kuwa udini,ukanda, na ukabila ni sera ya CDM soon na wao wataona mwanga na kuamini tofauti.

    Ulichoweka hapa ni ushahidi wa aisna fulani kuwa hao waliochaguliwa na kupingwa sana, wamepita malengo na wamefikisha chama mahali ambapo kama ingekuwa kampuni basi imeanza fikia mahali pa kujiorodhesha ktk soko la hisa ili jamii nayo ianze miliki kampuni.Aliyeanzisha kampuni vyema huku akijinyima na kuenda umbali wa ziada kila mara ili kampuni ipate uhai huku akiwabana wote wanaopenda kazi ya mikono na kinywa wasile mtaji ni mfany abishara makini na nguli.

    Soon hata wale wanaogawana vyeo vya chama bar, kwa wake zao au hata ktk jamii zao nao watajikuta upepo ukiwapita so fast na kujikuta hawajui walichokuwa wakitafuta ktk maisha.I like Romney kwa hilo ,I like mbowe for the same.I rspect Mtei,Slaa, na backgrouders wa CDM kwa kuweka malengo na kuyafikia bila kutaka wagawiwe mauzo madogo ya siku.

    Kwa raia wenye wasiwasi nao wameanza elewa ukweli na wapo tayari ulinda huo ukweli.So km Mzee mwanakijiji ni mmojwapo ya raia walioona kuwa this time if for real, basi ni wazi kuwa Mungu anatuelekeza kwema.Good observation sioni pa kukulaumu kwani hujasema kitu cha kushabulia identity yake.
     
  9. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimeanza kwa kuomba msamaha juu ya kumjadili mtu.Si kawaida yangu lakini baada ya kuupata uzi wa Mbowe wa mwaka 2006 na msimamo aliokuwa nao MMM dhidi ya upinzani na ukweli kuwa GT huyu ni mentor wangu nashawishika kujua nini hasa kilitokea. If you are not interested no need to jump in.
     
  10. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,276
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280
    Kimsingi vyama vingi kwa nchi kama hii ni mhimu sana.

    Sababu ni nyingi sana ila leo sina nia ya kuziainisha hapa.watanzania wengi ni wabinafsi sana na ndio maana wengi wako ccm siyo kwa mapenzi ya dhati na chama hicho bali wanatafuta mkate wao wa siku kwa siku.hata msomi kama MM alikuwepo huko ingawa anajua ndani ya ccm ya sasa hakuna mtu hata mmoja anae weka masilahi ya nchi mbele. sehemu kubwa ni opportunists wanaotafuta kufanikiwa kimchongomchongo.

    Binafsi ndio maana nawakubali sana vijana wa miaka hii kwa kubaini ukweli na wanapigana kufa kupona kurudisha hadhi ya nchi na kuondowa wakoloni weusi.kwahiyo huja kosea mkuu kumshangaa MM kwasababu kwa elimu yake kuliko kuishabikia ccm pamoja na maovu yake yote ni bora angekaa kimya kuliko sasa kwani hajulikani yeye ni moto au baridi.

    TULIPOANZA MAGEUZI MWAKA 1992 WATU WENGI TULIO KUWA WANA MAGEUZI TULIONEKANA KAMA TULIO CHANGANYIKIWA VILE, LAKINI TULIJUA SIKU MOJA UMMA UTABAINI UKWELI NA WATAJIUNGA KWA WINGI KUPIGANIA UHURU WA KWELI WA NCHI YAO.
     
  11. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #11
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Umenikumbusha mbali sana, ndio mchakato wenyewe wa mabadiliko huo. Hakuna kisichobadilika isipokuwa mabadiliko
     
  12. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,827
    Likes Received: 651
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji unahitajika huu UZI ni kwa ajili yako hebu vunja mzizi huu wa fitina
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mmm nilisoma post yake hum jf akimpigia kampen waziri membe ktk nafasi ya urasi sijui moyo wake bado upo ccm au cdm namuachia mwenyewe ila nampongeza kwa kuingia kwenye ulingo wa fasihi ya kiswahili kupitia riwaya yake ya majeruhi wa mapenzi
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Hili hapa nitalijibu vizuri sana; ngoja ninywe chai kwanza maana kwa kweli sijabadilika kifikra.... stay tuned...msitoke..
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    watu wenyewe ndio waliomchosha
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Kama kuna mtu mwingine anataka kuniuliza swali kuhusu mtazamo wangu juu ya siasa za Tanzania (watawala au wapinzani) uliza tu. Usiniulize nimekunywa chai na nini!?
     
  17. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    du hii ya ajabu badala ya kuulizia nini kimeibadilisha ccm ya sasa sio ile ya mwalimu .ya sasa ni ya matajiri sio ya wakulima na wafanya kazi
    angalia wabunge na wenyeviti wa ccm ni kina nani zaidi ya wafanya biashara wakubwa
     
  18. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Actually muda huo nilikuwa mdogo kiumri (I mean kuweza kupiga kura) lakini nilikuwa nikiifuatilia Jambo Forums by then. Ni kama naona Mzee Mwanakijiji si yule niliyekuwa namsoma enzi hizo hasa ikizingatiwa kwenye thread hiyo alitoa madai mazito ya viongozi wa CDM kutaka kumuahidi vyeo ili ajiunga na chama. Sijui nini kilitokea MMM akabadilika.
     
  19. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,544
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Hata sisi tulikuwa CCM ila kwa sababu tunaogopa kuhukumiwa kwa kuwatenda waTZ ubaya tumeamua kuingia katika kampeni ya kuiondoa madarakani CCM. Sishangai mwanakijiji kubadilika kwani utawashangaa wengi wakiwemo akina Mrema, Dr. Slaa, Wenje, Maalim Seif..........list ni ndefu. Unless una specifiki issue na MM lakini majibu yaliyotolewa humu yanatosheleza kabisa kwa great thinker hata kama MM hatajitetea.
     
  20. G

    Getwa Anicet Ally Member

    #20
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I like the way great thinkers they respond to their concernings! Come please MMM, we are waiting for you.
     
Loading...