Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Proper Cribs (tusiogope kuitwa mafisadi)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Game Theory, Jan 8, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Sometimes mwaka jana Rev Kishoka alitoa mchoro wa nyumba anayotaka kujenga Bongo akaambiwa keshachakachua na ni fisadi.


    I care less alikotoa pesa maana inawezekana huko nje alipata mkopo au aliinvest akapata pesa sasa nichosema hapa kuwa kuhusu michoro considering mwenyewe yuko nje ya nchi simlaumu kuwa anataka nyumba kama anayoishi huko na pili inawezekana ikawa nyumba ni zuri zaidi na tatu ukiangalia the so called mahekalu yaliyojengwa Tanzania ni nyumba chache sana unaweza kusema zina hadhi japo pesa utaona zimetumika nyingi lakini nyumba bado ni mbaya.....

    Hivi how hard kwa hao the so called wenye pesa kujenga nyumba kama hiii Tanzania?

    BTW hii iko ABUJA kule NIGERIA

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]




    http://abujahouses.com/abuja-beauty/





    Mimi ningependa watu tuwe open to new Ideas badala ya kumshuku kila mwenye kizuri ni fisadi.
     
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  3. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,448
    Likes Received: 1,048
    Trophy Points: 280
    Mkuu you are very right. Tatizo kubwa ni kwamba Ufisadi umeshatuaffect hata akili zetu. Leo hii msomi kwa mkulima, maskini kwa tajiri hakuna anayeamini kwamba unaweza kufanikiwa bila kuwa fisadi/mwizi/njia za mkato au kuiba mali ya umma hapa Tanzania. Na wote sasa tunajua kwamba ukitaka ufanikiwe ni vema ukawa karibu na system. Sasa jiulize hata kama umetafuta $$ huko ughaibuni..ukija kuinvest ni rahisi sana kuonekana kwamba wewe ni fisadi. Kikubwa we need also to change our mindset. Kuna hardworking people wanahangaika usiku kucha na wanaweza kujenga nyumba kama hizo hapo juu bila wasiwasi. Tatizo ndo hilo..hata akili zetu zimeshatufanya tuwe maskini wa kufikiri. Sadly, wengi wanaojenga nyumba nzuri au kuendesha magari mazuri..uki-dig deep..well utakuta kuna connection ya mikataba feki....kupewa tender kwa kujuana..Yaani sometime nikiifikiria bongo..I wonder whether we are serious at all kujenga taifa lenye vision kwa vizazi vijavyo.

    Juzi mimi nilishangaa kuona wananchi tunalia kwa nyumba anayojengewa spika Makinda. Honestly it is a normal house. Sema tatizo la viongozi wetu wamejaa unafiki na wanashindwa kuwa na moral authority ya kutetea yale wanayoyafanya. Otherwise mkuu, kama una mawazo ya kutumia jasho lako kujenga nyumba (crib as you call it) kama hiyo hapo juu..please do it..labda vijana kama sisi tutajifunza kwako kwamba tukihangaika tutafanikiwa bila kuiba na kuuza madawa ya serikali au pembejeo za wakulima.

    Its all possible.
     
  4. Mzuvendi

    Mzuvendi JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 412
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Slidingroof:

    You should definitely care where the money comes from. This is because expenditure goes hand in hand with the revenue, and you would not want to spend above your means.

    The houses you have shown us are great, but in long term the cost of maintaining those structures is higher than the one used to erect them. Therefore, you must have an economic model that not only builds but also provides sustenance in long terms. Ufisadi is not a tool for sustenance.

    Ufisadi or corruption is something you should hate. This is because it has negative economic and moral effects in any countries. For example, you play by the rules and you spent more than ten years of hard work to build the house. Definitely, your action would spur economic growth, and also encourage others to work very hard because they see the fruit of your labour. However, if you neighbors built their houses using income from illegal activities, they would indeed undermine your moral standards. Nobody would value your hard work. As you can see today in Tanzania, those who do well are suspected of being fisadis. They are no longer role models.

    In addition your neighbors will cause unnecessary inflation which indirectly will impact you and others who work hard and play by the rules. For example, today the values of properties in DSM have skyrockted. However, if you manage to decrease the level of corruption, the values would definitely drop and allow those who follow the rule of law to enjoy their labour. It's simple as that.
     
  5. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    I concur mjomba

    will be back
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwani Rev Kishoka aliambiwa kachakachua pesa au kachakachua mchoro alouwasilisha?

    Michoro ina haki miliki mjue.
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Bora umekuja....najua kama michoro ina copyright

    mimi nina couple of ideas

    lakini tatizo langu nataka red bricks kama za ulaya....yaani iwe imekolea sana na tatizo Tanzania matofali niliyoyaona udongo au sijui ndio rangi haijakolea sasa hilo kwaza lisha ni put off maana its not same as ulaya...unless mtu uagize matofali fromSouth Africa au Kenya

    yale yaleeee FISADI.....

    will post picha punde
     
  8. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Matofali nisiyo yataka ni haya

    na sijui kwa nini wau wanayapenda haya kuliko interlocking bricks


    [​IMG]
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mbona hivyo ni vijumba vya kawaida kabisa? labda huijuwi Tanzania.
     
  10. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Matofali dizaini hii kupata bongo ni sawa nakutafuta jasho la mbu


    sijui wafanya biashara wetu sio wabunifu au sijui ndio hawataki kuchukua risk kwa sababu wengi pesa ni zao binafsi na si za mkopo wa benki hata sielewi


    [​IMG]

    au haya mekundu

    [​IMG]
    [​IMG]
     
  11. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    mkuu hizo nyumba ulizoonyesha hapo ambazo unasema ziko Nigeria.....hivi umetembea bongo vizuri?.....mahekalu yapo bana tena makali kuliko hizo picha hapo....na hayo matofali ya kuchoma yamejaa tele....we tangaza tenda uone
     
  12. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,014
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    mtoa mada nadhani huijui Bongo vizuri maana hizo ulizoweka kwa Bongo ziko zaidi ya Mia mbili tena nyingi ni nzuri zaidi ya hizo tembea uone
     
  13. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Wabongo wengine kulalaama kwiingi hata sijaona unachotaka kuongea! Wasiwasi wako nini? kama unavijisenti jenga nyumba yoyote unayotaka na hakuna mtu atakuulliza (kama una vyanzo vinaelewekai!), hakuna malighafi inayokosekana bongo, na usiponde mtu kutumia matofali ya kienyeji! JENGA WEWE KWA MATERIALS UNAZOONA ZINAFAA! Kuna watu wanaagiza mpaka MBAO!!!!! wewe vp bana.
     
  14. M

    Malila JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mimi siogopi kuitwa fisadi, kwa kuwa najitafutia kwa njia halali kabisa. Na mtu akiniita fisadi nakaa kimya kwa sababu hainiumi kwa sababu niko na uhakika na mapato yangu.

    Ugonjwa huu, umewapata wengi, hata kama mtu kanunua kagari used, siku hizi anaitwa fisadi !!!!!!!!.
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mkoa wa Ruvuma kuna matofali unayotaka...
    [​IMG]
    Pichani ni Peramiho Songea
     
  16. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0

    Wewe unafkiri mjenzi huyo, stori tuuu!
    Hizo tofali zipo kibao tu peramiho, tena zinatengenezwa na vijana wa chuo cha ufundi pale. na interlocking zimejaa karibia kila wilaya!! Anaogopa kuitwa fisadi: hajiamini na mapato yake, huenda kweli amepata pesa kwa njia za kifisadi!
     
  17. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mwenzenu kaweka picha nyie mnapiga soga tu. weka picha ili apate kuamini kuwa Bongo tambarare!!
     
  18. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hizi tofali zinatengenezwaje,kwani zina uwazi ndani,nimeangalia jamaa analivua hili box la kutengenezea ila sijajua huu uwazi unawekwaje,nadhani kwa aina hii ya tofali cement itatumika kidogo sana,na tofali kama hizi zinafaa kujenga banda la mifugo.
     
  19. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Bado sijaona nyumba Bongo zaidi ya nyumba zile za enzi ya Roma,kuna siku nitaweka crib ya Akon hapa au zile za kwa mzee madiba ,hapa nyumba ni zile square
     
  20. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Uzuri wa
    bongo hakuna sheria inayokuuliza umepata wapi ya kujenga kwa mfano hekalu la dola milioni moja wakati kipato chako ni Tsh laki sita,na isitoshe hilo hekalu limejengwa kwa cash kutoka mfukoni na si mkopo kutoka benki
     
Loading...