Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Programu ya Kuboresha Utumishi wa Umma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Morani75, Jan 28, 2008.

  1. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2008
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    WanaJambo wenzangu... Leo naona Michuzi ameshatupostia hotuba ya Mhe Rais JK leo katika uzinduzi wa awamu ya pili ya rejeo hapo juu inapatikana at:
    http://issamichuzi.blogspot.com/2008/01/jk-leo.html

    Nimeisoma na kuielewa ipasavyo lakini my concerns are:
    1. Mhe anasema CSRP phase I imepelekea kuwepo na serikali ndogo yenye ufanisi mkubwa - Hili mimi nalipinga moja kwa moja sababu katika maisha yangu serikali ya awamu ya 4 ina Baraza kubwa kuliko zote

    2. Gharama ndogo za uendeshaji wa serikali - Hapa itakuwa ngumu sana kukubali ukizingatia manunuzi ya magari (VX,GX etc), safari za JK na viongozi nje na ndani ya nchi (frequency and size of delegations)

    3. Ajira hew serikalini - Hili bado ni shida sana haswa vijijini na kwenye halmashauri ndogo... Pia nakubali kufuta ajira hewa lakini kuruhusu kuwepo kwa Vihiyo, na bias in recruitment (ndugu, jamaa na marafiki) havijaguswa wala kuongelewa!!

    4. Maslahi kwa watumishi yame/yanaendelea kuboreshwa - Hili sina la kusema zaidi ya kutoa ushauri uende kuangalia hali ya walimu, waganga, mabwana shamba sio mijini/majijini bali vijijini na kwingineko kisha u-make conclusion on that!!

    5. Swala la teknolojia na uzinduzi wa jengo - Hapa wala sisemi, manake tunashikia kununua na kuweka kopyuta lakini serikali yenyewe imeupa mgongo swala la "Fibre-optical backbone" liende kwa manyani.... Kuelezea hili ni kwamba TANESCO na wawekezaji wengine kila mtu anakimbilia njia yake na hakuna combined effort. So hili ni kujaza maji kwenye gunia kwa kujaribu weka vijikompyuta lakini hatuangalii mbele!!!

    My take, hii ni nyingine katika vile vijisifa vya majukwaani lakini in real life ni gumzo la alinacha!!!
     
  2. B

    Bobby JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hivi Kikwete anahisi watz wote ni wajinga au? Seriously there are things Mr.Presidaa anaongea unahisi either wamemnukuu vibaya au?Au hajui ni watu wa aina gani anaongea nao?!!.

    Yaaani serikali hii yenye mawaziri timu sita za soccer anasema ni ndogo? Ukubwa huu anasema umeleta gharama ndogo za uendeshaji?-What a contradiction from Mr.President jamani!!!?
     
  3. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2008
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tatizo lipo bado kwenye Kongamano warsha workshops na seminars. ukijumlisha na VX na GX basi kaazi kweli kweli kwenye utekelezaji!
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ttizo kubwa na mkuu wetu huwa hotuba zange mara nyingi hazikwantify anachokizungumza mambo mengi huwa yanakuwa generic with vague statements. Anywayz maybe hio ndio lugha ambayo watanzania walio wengi wanapenda kuisikia.

    1. Alichotakiwa kusema hapo ni huo udogo wa serkali anamaanisha nini na analinganisha na nini au wapi?

    2. The same na kwa gharama za uendeshaji anamaanisha nini na analinganisha na nini au wapi?
     
Loading...