Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Professor Emeritus - UDSM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mmakonde, Jul 16, 2010.

  1. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamani,je UDSM ina ma Professor Emeritus?Ukiangalia treatment ya akina Prof Baregu na kuuwawa kinyama kwa Prof wa Law,juzi eti na majambazi ni jambo la kusikitisha sana.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Hakika wapo. Isaria Kimambo ni mmoja wapo. Kuna hawa wawili pia ambao kwa maoni yangu wanastahili hiyo heshima. Ni Arnold Temu na Bonaventure Swai. Sasa sijui wanatumia vigezo gani kumpa mtu heshima hiyo - labda long and distinguished service (whatever that is).

    Pia Prof. R. Mabele - bingwa wa agricultural economics nadhani naye anastahili heshima hii kama ameshastaafu....hii namba kichwani zinachaji bana..tuache utani
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Jul 16, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    NN acha kuungopea umma. Hakika yupo sio "Hakika wapo". Kwa jina Isaria Kimambo.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Okay my bad, my bad....ina maana UDSM nzima ni mmoja tu? But I do have a deep reverence for the good professor. Alifanya kazi nzuri sana kwenye publications za UNESCO's General History of Africa. One of UNESCO's most important publishing projects in the last thirty years.

    Lakini kwa nini awepo mmoja tu?
     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Jul 16, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Wapo;

    (1) Professor Issa G. Shivji, ni Professor emeritus wa UDSM na Mwenyekigoda wa Kigoda cha Nyerere.

    (2) Professor Geoffrey Mmari ni professor emeritus wa UDSM akiwa anafanya hapo Tumaini

    (3) Professor Awadh Mawenya ni professor emeritus wa UDSM akiwa anafanya biashara

    (4) Professor Mwandosya ni professor emeritus wa UDSM nakiwa anafanya siasa.

    Ndiyo maana wanaendelea kuitwa maprofessor.
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Jul 16, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kichuguu: Unaelewa maana ya 'Emeritus' kwenye medani ya 'Academia' au unadhani mtu akiendelea kuitwa 'Professor' anakuwa 'Distinguished' kihivyo?

    NN: Naam, ndio, Kimambo anastahili ila wengine nao wataibuka tu hasa baada ya wasomi kama ninyi kuacha kubeba maboksi majuu na kurudi nyumbani!
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Asante jirani. Nilijua wapo zaidi ya Kimambo lakini sikuwa na prospectus yangu hapa ndio maana huyu mjamaa Companero akataka kunibabaisha
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Ebana eeeh kwani unayo latest prospectus hapo?
     
  9. Companero

    Companero Platinum Member

    #9
    Jul 16, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    unaiamini prospectus ya kichuguu kuliko mtu aliyekuwa UDASA na hao mnaodai ni ma-professor emeritus?
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Jibu swali bana.....unayo latest prospectus?
     
  11. Companero

    Companero Platinum Member

    #11
    Jul 16, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    iko kichwani
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    You need brain surgery.....
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Na Prof Mabele pia?
     
  14. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #14
    Jul 16, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Sikuelewa swali lako, lakini ngoja nijaribu kubashiri unachotaka kuelewa.

    Professor Emeritus au (Professor Emerita) ni professor ambaye amekwisha staafu rasmi shughuli za academia; anaweza kuwa anaendelea kufanya research au kufundisha kwa mikataba au kufanya kazi nyingine zisizohusiana na academics. Emeritus Professor wa chuo siyo lazima aendelee kuwapo hapo chuoni, lakini akitaka kutumia facilities za chuo anaruhisiwa kabisa; majina niliyonyesha hapo juu wote walikwisha retire UDSM lakini bado wanatambulika kuwa ni maprofessor wa chuo kile. Sikuelewa una maana gani ulipotumia neno "distingusihed," kwani "Distinguished Professor" haina uhusiano wowote na "Professor Emeritus", na wala sidhani kama UDSM walishaanzisha title hiyo ya Distinguished Professor. Niliposema kuwa ndiyo maana wanaendelea kuitwa maprofessor, nilitaka kuimarisha statement kuwa hata kama hawapo UDSM na wala hawako kwenye academics tena, bado ni emeritus professors wa chuo kikuu cha Dar es Salaam.

    NB: Distinguished Professor siyo lazima awe ameshastaafu, ni mtu anayekuwa anaheshimika kuwa ni mkali sana katika nyanja yake.
     
  15. Companero

    Companero Platinum Member

    #15
    Jul 16, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kichuguu kama kigezo kikuu kingekuwa ni kustaafu basi UDSM ingekuwa na maprofesa emeritasi wengi tu - hebu cheki vigezo hifi vinavyotumika huko SRU:

    Eligibility
    Upon retirement from the university, faculty members who meet the criteria for selection may be considered for emeriti designation. Other professional staff, may under exceptional circumstances, be recommended to emeritus status.
    Recommendation
    Faculty- Proposals for emeriti designation must be initiated by a faculty member, or other appropriate group and forwarded by the department's chairperson. The department proposal with recommendations, including the candidate's current vita, will be submitted for evaluation and recommendation to the appropriate Dean and then the Provost. Final approval is granted from the President.

    Administrator- Proposals for emeriti designation must be initiated by division/department colleagues and submitted through his or her immediate supervisor. The proposal including the candidate's current vita will be submitted for evaluation and recommendation to the appropriate Vice President. Final approval is granted from the President.

    *The title Professor Emeritus may, upon approval of the President, be conferred upon any person who on retirement has not attained the minimum of 10 years of service if it is determined that he or she has made outstanding contributions to the university in either the field of scholarship or public service

    Criteria

    Faculty must have:
    1. Retired.
    2. Shown excellence in teaching or administration.
    3. Provided a minimum of 10 years of service to Slippery Rock University.
    4. Completed a minimum of 25 years of service to the profession of education.
    5. Produced scholarly publication(s) and research.
    6. Offered service to the university, the community, and professional discipline.Shall be based upon length of
    association with, and degree of contribution to his or her department, division or university.

    Professional staff:
    Shall be based upon length of association with, and degree of contribution to his or her department, division or university.
    Privileges Granted Emeriti
    The privilege to carry out the responsibilities of emeriti are subject to the collective bargaining agreement, and any legal and/or State System of Higher Education and/or university restrictions. In addition, Emeriti receive:
    • Assigned office space for research, if available.
    • Access to local retirement benefits administration.
    • Listing with the faculty in the university catalogues and other appropriate publications.
    • Receipt of special campus publications, announcements, and event invitations, as determined by the President.
    • Invitations to participate in public ceremonies, commencement, processions, and convocation.
    • Participation in appropriate campus seminars, colloquia, lectures, ad hoc committees, and other scholarly pursuits.
    • Opportunity to serve in a volunteer capacity in accordance with Board of Governors Policy 1991-04.
    • Use of university recreational/social facilities in accordance with university policy.
    • Library privileges.


    Revised September 2008.

    Professor Emeritus
     
  16. Companero

    Companero Platinum Member

    #16
    Jul 16, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Wewe Companero...hivi vigezo ni vya chuo gani? Sidhani kama ni vya UDSM na kwa ufahamu wangu mimi kila chuo kina vigezo vyake ingawa sidhani kama vinatofautiana kwa sana....
     
  18. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #18
    Jul 16, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Amedeliver kitu gani tangioble kwa hizo charge zake au ndio bingwa wa kukalili/copy kazi za wenzake na kuzihutubia
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Ubingwa wa kwenye makaratasi tu.....zaidi ya hapo hana tofauti na Miafrika mingine kama mimi na labda wewe (maana sijui kama wewe ni liafrika kama mimi)
     
  20. dengeru

    dengeru Member

    #20
    Jul 16, 2010
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata mimi bado sielewi huyu Prof Mabele kafanya kitu gani cha ziada...i could understand ungesema Prof Luhanga hv
     
Loading...