Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Professionalism versus Age!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by PakaJimmy, Aug 30, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Jana nilimpeleka mgonjwa wangu Hospitali ya Mount Meru akiwa na shida inayohusiana na allergy.

    Lakini nilikatishwa tamaa na mganga niliyemkuta kwenye chumba kimojawapo nilichoelekezwa!
    Kwa ufupi mganga huyo ni kisichana kidogo kabisa(around 25) ambacho hakijui wala kujali maana ya mtu kuumwa au kuugua, mapozi meengi na maneno ya mkatomkato!
    Nilipodadisi niliambiwa kuwa "HAWA NI KIZAZI KIPYA, wameajiriwa juzijuzi mwanzoni mwa mwaka, na wako wengi sana"

    Tulisubiri takriban dakika tano akiwa anaongea na simu na mtu, ambapo ilionekana wazi ni mwandani wake, au mtu fulani wa nasaba yake aliyemuudhi sana katika jambo fulani huko mtaani kwake!
    Kwa kuisoma tu hali aliyokuwa nayo huyo 'mganga' nilipata shaka kama angeweza kutoa tiba sahihi!

    Sasa wanajamvi ninachotaka tujadili ni ishu ya mahusiano ya UMRI wa mganga na KAZI anayoifanya!
    Je, kwa vile kidada kama kile kimemaliza shahada yake pale MUCHS, na kikafaulu vizuri kwenye makaratasi yake, basi kianze kazi, huku kikiwa na ma'frustration ya wachumba, na kinabipiwa kila dakika kikiwa kazini, au je labda umri wa daktari kuanza kazi uwe stipulated kwenye maadili ya uganga?
     
  2. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Age is just a number, though sishauri mtoto wa under 18 atumike hapa, kuna watu wana miaka zaidi ya 50 lakini utendaji wao ni mbovu kupita maelezo, tena utakuta sometimes wanaingia kutabibu huku wamelewa ua wana frustration kibao za familia, la maana hapa ni hao madaktari wawe na maadili ya kazi ili kuweza kutoa huduma nzuri na kwa kiwango husika, ukizingatia hii sekta ni sensitive sana.
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Umri sio hoja bali kinachotakiwa ni usisitizaji/usimamiaji wa maadili. Hata hivyo, mwanafunzi anayeanza darasa la kwanza akiwa na umri wa miaka 6 huwa daktari kamili (baada ya internship) akiwa na umri usiopungua miaka 25. Huu si umri mdogo kwa kuanza kazi ya udaktari.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    PJ...

    tatizo laweza lisiwe ni umri, tatizo kubwa na preservice trainings zetu ambazo haziwekei mkazo wajibu, nafasi na matarajio ya kazi tunazosomea. Huyo binti nimfano tu, wako wengi balaa, si majeshini, mashuleni, viwandani na service sector

    Sababu nyingine kwenye hizi public instituion ni culture vijana wanayoikuta na hii husababisha kudhani that is the way of life. inasikitisha sana
     
  5. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio sana mkuu. Huyo dr ni uakisi wa watendaji wa umma kwa ujumla. Unapoona dola inayumba usitegemee sekta nyingine zilizo chini ya dola zinaweza kuwa imara. Imarisha bunge, mahakama, serikali na [vyombo vya habari] uone kama kuna zege italala. Hakuna mtu atakayechezea kazi kwani dr akileta mchezo ikaleta madhara mahakamani then Ukonga, Keko, Segerea. Vinginevyo huyo dr wala haoni kama ni tatizo
     
  6. M

    Mswahela Member

    #6
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole PJ
    Ndiyo nchi yetu ilivyo. No standards. Siku moja nilikuwa na shida ya kumwona DC katika Mkoa mmoja kanda ya Kaskazini nilishangaa kukuta binti kajikwatua/kajiremba kama anakwenda kwenye shindano la u miss au kama amepanga kwenda disco baada ya kazi. Huyo ni Mkuu wa Wilaya ambaye anapigiwa saluti na Makamanda wa jeshi Wilayani humo n.k. Inasikitisha sana.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Kama ndivyo unataka kunambia kwamba bado dhana ya 'Uganga Ni Wito' bado inahold?
    Maana kama Umri hauna tija, na pia kama MAADILI ya kazi yapo, kinachosababisha shida hizi ni nini!
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ulipita lushoto nini?

    angalia usijewekwa kwenye rada mazee

    binafsi sijali amevaaje as long as anatimiza majukumu yake ipasavyo
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Pole na wewe mkuu!
    Naamini mtu kama Mkuu wa Wilaya ni mtu anayetafutwa kwa shida kubwa wastani zinazohitaji mtu very rational, na mwenye ujuzi na aliyeona situations nyingi za kiutendaji maishani ili aweze kusizolve!
    Sasa anapokuwa ni kidada kilichovaa hivyo, bila shaka anaweza ku'divert wazo la msingi kichwani mwako, ukakuta unawaza mengineyo, na pia inapofikia wakati wa kutoa maamuzi mazito kiutendaji nina shaka kama atajiamini!...huh!
     
  10. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Labda Muhimbili kuna matatizo. Kitoto cha sister nacho kimemaliza muhimbili, kina mapozi hata cm hakipokei kisa kiko busy!! lakini kabla kilikuwa kikija nyumbani kupiga 'mkuki'( kuomba pesa ya kujikimu)
     
  11. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #11
    Aug 30, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh!
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Duh... Nyange umesema neno ambalo ni zito sana

    Kuna attitude fulani ya watoto waliosoma MUHAS aisee... iko noted sana hasa na sie wazee-vijana!!! Nadhani kuna kitu hakiko sawa... NI bora ukutane na mtaalam wa fya aliyesoma India, Russia, China, Cuba, Europe yote au hata america...

    In short ni waliosoma MUHAS ndio wana matatizo zaidi
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    PJ

    tatizo sio hospitali tu, kila kona ya nchi kuna uozo wa aina yake. Tusiwalaumu sana vijana kwa sababu hawa vijana wanapoanza kazi, wanawakuta wazoefu wanafanya utumbo kuliko hata huo wanaoufanya wao. na vijana wanafikiri ule ndio ujuzi unaotakiwa kuuonyesha kazini.

    kuanzia walimu, madaktari, tra, mpaka wabunge na mawaziri hakuna anaejua sheria na kanuni pamoja na wajibu wake kazini.

    hilo ndio tatizo linalotukabili.
     
Loading...