Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PROFESA WA UD: Safari hii TUNAGOMA kweli kweli

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Oct 3, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    'Kama mshahara wa mwezi huu utakuwa ule ule ambao hauna nyongeza ya mshahara,tunagoma. Hebu angalia,wenzetu wote wameshapata mishahara yao tena yenye nyongeza tangu Mwezi wa saba kwanini sisi bado? Hadi leo tarehe 3/10/2012 hatujapata mishahara. Tunafanyaje kazi? Nadhani tunataniana hapa.Safari hii tunagoma kweli kweli. Ngoja uone'

    Ni maneno ya ukali na ya kutia huruma ya Profesa mmojawapo wa UDSM ambaye alinipigia simu leo 'kuniazima' hela ili auanze mwezi huu. Nimemuonea huruma yeye,Wahadhiri wengine na wafanyakazi wa UDSM kwa ujumla. Mkuu wa Kaya yuko nje anakula maisha. Kwanini lakini mambo haya?
     
  2. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ma Professa si huwa wana madili kibao kibao nasikia UDSM wameachiwa ma tutorial assistants sasa nyongeza ya mshahara ya nini?
     
  3. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Huenda kuna watu walishazipiga hizo pesa wanafanyia biashara kwanza!
     
  4. Haliali

    Haliali JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 568
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hii ndiyo Tanzania bana. nizaidi ya uijuavyo. Kweli Tanzania inastahili kuwa ajabu la nane la dunia. kazi kweli kweli.
     
  5. Root

    Root JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,420
    Likes Received: 3,429
    Trophy Points: 280
    Dah tz bana nchi yangu nzuri sana

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  6. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwalimu ni mwalimu tu profesa ni cheo.
     
  7. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    cheki zenyewe zimeletwa leo ila wameleta mishahara mipya.
     
  8. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Walimu ni wito
     
  9. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama mkuu wa kaya alivyowaachia nchi watendaji wa Kata.
     
  10. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,023
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Ualimu ni .....! Msigome!. Hii ni kazi ya ridhaa sio kama jk.
     
  11. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Actually kuna kashifa kubwa sana UDSM.
    1. Iligundulika orodha ya wafanyakazi fake kibao,wengine waliokufa..akiwemo Prof Nzali,
    2. Mishahara ilikuwa Fake, namaanisha kuwa kulikuwa na Mapanga ya hali ya juu kwenye mishahara ya watumishi pale, Mf,Unakuta mshahara unalipwa SIYO kiwango ambacho kinaidhinishwa na Hazina. Hii imefikia Watumishi pale kutaka Salary Slip zinazotolewa na Hazina moja kwa moja,siyo zile zinazotolewa na Bursar wapo pale.
    3. Unakuta baadhi ya ma-Technician analipwa zaidi ya Lecturer..hasa kama ni wa'"kwetu" kule...
    4. Prof Mgaya anatuhuma kibao,na anapaswa kula Likizo ya kupisha uchunguzi wa tuhuma hizo.
    Habari ndo hiyo.
     
  12. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    This is very serious!!!
     
  13. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Absolutely,It is!!
     
  14. Joel

    Joel JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 831
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 60
    achana na pale mahal,pana madudu kupindukia.leo hii ukipita uchunguzi au auditing ya ukweli ambnayo hakutakuwa na kufunika madudu,mambo mengi yataibuliwa
     
  15. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,889
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Una akili sana. Ungekuwa karibu ningekupa kiroba cha konyagi. Naomba kauli yako niifanye signature yangu.
     
  16. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,679
    Likes Received: 4,384
    Trophy Points: 280
    Baada ya kuondoka Luhanga ndio Chuo kimekua zerooo
     
  17. B

    Bigaraone JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 720
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    These are another group that constitutes educated elite but have done little to liberate this country from intellectual decadence, economic difficulties and unreasonableness. Whereas in many countries lecturers are demonstrating the lead when the situation is worsoned by the politicians ours have been passive and collaborators of the ruling regime. They keep on applauding the regime no matter oppressions, physical and psychological torture, brainwashing and what have you that the regime inflict on innocent wazalendo. However, not all lecturers have succumbed to ruling class business, some have taken bold and different route but at the expense of losing job, promotion and denied contract renewal when their contracts get expired. Hawa wa pili tunawasikitikia lakini wengine hatuwezi kuwaunga mkono hata wakigoma. Kwanini hawakuwaunga mkono walimu wa sekondari na primary? Gomeni lakini kwa wazalendo wa kweli you are birds of your own feather.
     
  18. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ibara ya 23 (1) ya katiba ya Jamhuri ya Muungano inasema: Kila mtu, bila ya kuwapo kwa ubaguzi wa aina yoyote, anayo haki ya kupata ujira unaolingana na kazi yake, na watu wote wanaofanya kazi kulingana na uwezo wao watapata malipo kulingana na kiasi na sifa za kazi wanazozifanya.

    Sasa ndugu yangu unaposema wasiongezewe mshahara ni kuwaonea kwani mbali na kufanya kazi darasani, wanafanya utafiti na kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma.
     
  19. m

    mpasta JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 345
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    naskia pesa za mishahara zimetumika kwenye uchaguzi wa ccm,,,,,,,,,,,,,,,,ha ha ha
     
  20. N

    Nyakwec's Bro JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    mkuu na ile kamati ya bunge iliyopita juzi na kuondoka na maafisa wa duce na mkwawa kwa malipo hewa ninasikia iliyaona hayo madudu lakini cha kushangaza ud hakuna aliyeguswa km vyuo vingine!..
     
Loading...