Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Profesa Sospeter Muhongo Tazama ulivyochemka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAKOLE, Oct 21, 2012.

  1. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nimesikia asubuhi ya leo katika kipindi cha mapitio ya magazeti ahadi ya Waziri wa Nishati na Madini Mh Prof. Sospeter kuwa mgao wa Umeme haupo na Hautakuwepo katika Tanzania hii.

    Kwanza atambue kuwa ahadi hiyo tayari watangulizi wake walishaitoa na waliishia kuaibika.

    La pili ni kwamba takribani kwa kipindi cha wiki moja sasa nipo katika wilaya ya Korogwe Mkoani Tanga, kwa kipindi hicho chote nilichokaa hapa nimeshuhudia Tatizo klubwa sana la kukatika kwa umeme, Karibu kila siku iendayo zake umeme unakatika. Kwa siku ya jana pekee, tar 20/10 umeme ulikatika mara 5. Leo tarehe 21/10, mara tu baada ya kipindi hicho cha mapitio ya magazeti umeme mahali hapa tayari umekatika. Naandika post hii saa 1 na nusu asubuhi hakuna umeme. Kwa hili profesa wangu umetokota vibaya.
     
  2. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi sana wanasingizia miundombinu mibovu! Nipo njiani kuelekea Mahenge Ulanga, ngoja nikajionee!
     
  3. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    huku nilipofikia mitaa ya kitangiri mza umeme haupo sasa hivi na kila siku unakatika jioni saa moja unarudi saa 5 usiku au na wewe prof. Ulikwenda oman ukaacha mambo yanakwenda kombo wizara haina rubani ,au umelishwa limbwata la ccm anza kuvaa magwanda ya kijani tujue moja
     
  4. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hivi sana wanasingizia miundombinu mibovu! Nipo njiani kuelekea Mahenge Ulanga, ngoja nikajionee na huko!
     
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Hata ukiwa mtendaji mzuri lakini ukishakuwa ya ccm lazima uharibike
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Yadi yadi yadi
     
  7. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Katika mashirika muhimu lakini hovyo kabisa ni TANESCO!!!! Labda waje malaika kuongoza ndiyo litabadilika.
     
  8. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nipo tabata sasa hv umeme hakuna toka saa 9 usiku mpaka muda huu ninavyo comment hapa.Ccm ni janga jamani.
     
  9. c

    chakochetu Senior Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila siku Wanaiangalia DAR ES SALAAM PEKEE YAKE,maeneo mengine katika nchi tathimini haifanyiki,ndio maana mpaka sasa baadhi ya mikoa bado wanategemea jenereta(mfano SONGEA).!!!
     
  10. T

    Tenths Member

    #10
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 80
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 15
    Nina wiki mbili nipo Maswa tangu nimefika hapa imekuwa ni ratiba umeme ukiwepo mchana basi mjue usiku haupo na kinyume chake ni sahihi. Je huo si mgao?
     
  11. n

    natangaduaki Member

    #11
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    leo hapa morogoro umeme umekatika asubuhi karibu saa nzima. hatujui hali ya mchana itakuwaje maana jana ulikatika pia
     
  12. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,127
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Jamani anachosema professor ni kuwa hakutakuwa na mgao rasmi utakaotangazwa na Tanesco au Wizara.Lakini mgao usio tangazwa utaendelea kuwepo na upo.Hilo ni kwa sababu mpaka leo hatuja ongeza generation sasa tutatatua vipi tatizo la umeme.Mgao utaisha vipi ikiwa kila kitu kiko vile vile?
    Ile ni kauli ya kisiasa nashangaa kuna watu wanaiamini.
     
  13. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiona huyo 'dada wa mipasho' anasema jambo lolote, bac ujue kinyume chake ndo sahihi.
     
  14. controler

    controler JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,537
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninapoandika hii post umeme ndo kwanza umerudi!
     
  15. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    ni vema kuthamini juhudi za Prof Mhongo, na inshaalah siku zijazo hayo unayoyaona sasa ambayo mpk sasa mnayoona(lile kundi la kututengenezea mgao) watakapo ondoka kwenye maofisi yao maana kuna watu bado wanataka ashindwe,mtashindwa ninyi
     
  16. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,266
    Likes Received: 731
    Trophy Points: 280
    kule tanesco ni kama simba na yanga,wanajua fitina za kumharibia kiongozi mzuri! wako tayari kulihujumu shirika lao kwa kiwango chochote mpaka kiongozi huyu ang'oke,sijui wakoje mafundi wale.dawa ni total overhaul na kufanya ajira upya pale.ikiwezekana waruhusiwe wawekezaji wengine wafanyekazi sambamba na wao.kuna wafanyakazi wamejisahau mpaka wanadhani wanatugawia uhai watanzania na siyo umeme.
     
  17. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,127
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Uko right, huyu bwana na timu yake wamevuruga ulaji wa watu wengi sana Tanesco, kwa hiyo atapigwa vita sana. Kwa kuanzia ni kikao kijacho cha bunge atakapo lazimishwa kuomba msamaha kwa kusema uongo kama kamati ya Ngwilizi inavyopendekeza.
     
  18. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 944
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    mimi niko mwanza maeneo ya kirumba, asubuhi hii umeme umekatika!
     
  19. k

    kafugugu Member

    #19
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata saivi maeneo ya kigoto mwanza umeme wmekata hii inaelekea wiki kila sku wakta muhongo kweli ni muongo amelishwa unga wa ndele ajitambui
     
  20. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
     
Loading...