Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Profesa Maathai afariki dunia

Discussion in 'Matangazo madogo' started by MziziMkavu, Oct 1, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,787
    Trophy Points: 280
    Profesa Maathai afariki dunia


    [​IMG]
    [​IMG]


    Kazi yake ilitambulika kimataifa na kumfanya maarufu kote ulimwenguni ambapo alijulikana pia na watu mashuhuri


    • [​IMG]
    • [​IMG]
    • [​IMG]
    • [​IMG]
    • [​IMG]
    • [​IMG]
    • [​IMG]
    • [​IMG]





    Mwanaharakati wa mazingira, mtetezi wa haki za wanawake na mshindi wa tuzo ya Noble Profesa Wangari Maathai afariki dunia akiwa na umri wa miaka 71 baada ya kuugua saratani.

    Chanzo:
    BBC Swahili - Habari - Profesa Maathai afariki dunia
     
  2. Bejajunior

    Bejajunior Senior Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 193
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Siku zishapita kidogo toka afariki
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,787
    Trophy Points: 280
    [h=1]Prof Maathai kuzikwa kitaifa[/h]
    [​IMG]Prof Wangari Maathai


    Rais wa Kenya Mwai Kibaki ametangaza siku mbili za maombelezo kufuatia kifo cha Profesa Wangari Maathai.
    Kulingana na taarifa ya rais Kibaki iliyotumwa kutoka Ikulu, hayati Profesa Maathai atafanyiwa mazishi yenye hadhi ya kitaifa.
    Pia ametangaza siku mbili za kuomboleza kifo cha mwanaharakati huyo wa kutetea haki za mazingira.
    Kuanzia kesho hadi Ijumaa bendera kote nchini Kenya zitapeperushwa nusu mlingoti.
    Haya ndio yatakuwa mazishi ya kitaifa ya tatu kufanywa tangu Kenya ipate uhuru mwaka 1963.
    Mazishi ya kwanza yalifanyika mwaka 1978 baada ya kifo cha rais mwanzilishi wa Kenya Jomo Kenyatta na mara ya pili ni baada ya kifo cha makamu wa rais Michael Kijana Wamalwa.
    Tofauti na viongozi hawa Profesa Maathai hakuwa kiongozi wa serikali wakati wa kifo chake.
    Awali taarifa kutoka familia ya mwanaharakati huyo ambaye alikuwa mwanamke wa kwanza mwafrika kushinda tuzo ya amani ya Nobel, ilisema bado wanajadiliana kuhusu siku ya maziko na eneo gani.
    Profesa Maathai alifariki Jumapili usiku baada ya kuugua saratani ya uzazi.
    Viongozi wamekuwa wakituma salamu zao za rambirambi kutoka pembe zote duniani.
    Chanzo: BBC Swahili - Habari - Prof Maathai kuzikwa kitaifa
     
Loading...