Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Profesa kuwa Mkuu wa Chuo cha Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mmaroroi, Feb 23, 2012.

  1. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu wa Chuo mwenye ekimu kiwango cha Professa ataweza kuikwamua Chuo cha Kumbukumbu ya Mwl Nyerere Kigamboni ili kiwe Chuo cha mfano Afrika Mashariki na Kati.Wahusika wangezingatia hilo kwani Chuo hicho kina Hostoria ya kuwatoa viongozi wa nchi. Chuo hicho bado hakina Mkuu wa Chuo kutokana na aliyekuwepo kumaliza muda wake. WanaJF mnaoifahamu Chuo hicho mna maoni gani juu ya hili kwa mamlaka husika?
     
  2. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Jina la chuo halijatendewa haki, wapatikane academic staff wenye ranks za juu
     
  3. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ni kweli jina halijatulia, Mkuu wa Chuo akiwa Professa hataogopa kuwaajiri Ma Dr. wengi na wenye shahada za uzamili.
     
  4. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 280
    hivi chuo ili kiwe chuo lazima kiwe na professa au......maana sijakuelewa!!!!!!!!!!
     
  5. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Professa ni Elimu ya juu kabisa katika taasisi ya Elimu kama Chuo/Chuo Kikuuu, hivyo kiongozi wake ni vema awe na elimu hiyo ili aweze kuonyesha njia kutokana na uwezo wake.Wewe maoni yako ni nini kama umeelewa?
     
  6. D

    DOMA JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Udom kuna maprofesa katika safu yote ya juu lakini ni janag la kitaifa
     
  7. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tatizo la Udom si Uprofessa ila tatizo ni udini, ubaguzi na upendeleo.Angalia pana Udom mwanafunzi anaweza kufelishwa kwa kuwa ni ndugu wa fulani au mfuasi wa chama fulani.Udom mfanyakazi anapatikana kindugu/kidini na mshahara mkubwa ni hivyohivyo, hivyo vyote havina uhusiano na Uprofessa wa Mkuu wa Chuo ila ubinafsi tu.Kwa ujumla tunategemea kuwa katika Vyuo wale wanaoongoza wawe na elimu ya juu ambayo ni uprofessa kwani vyuo vinahusika na utafiti, ufundishaji na ushauri.
     
  8. Tosha

    Tosha Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni kweli kiongozi lazima aonyeshe njia sio tu kwa kuwa na mipango mizuri au kuwa mtu wa mikakati lakini pia katika suala la ELIMU akiwa wa kiwango cha Full Professor itakuwa inatia changamoto nzuri lakini elimu yake tu haitoshi inatakiwa kuwe na Bodi mahiri na Menejimenti iliyojaa kiu ya maendeleo!mikakati isiyotegemea pesa za serikali tu pia walimu wa kujitosheleza walio na hamasa ya kutoa mchango wao katika jamii kupitia machapisho n.k
    Serikali pia inatakiwa kukisaidia kifedha chuo hicho licha ya ka wimbo ka kasungura kadogo. Serikali wanaweza kuwadhamini katika mifuko ya jamii na taasisi nyingine ili ziwekeze mitaji yao katik chuo ili chuo kipanuka na kuwa na uwezo zaidi katika miundo mbinu mbalimbali
     
  9. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi bado ni dk magoti mkuu wa chuo?
     
  10. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280

    Hapana, Chuo hicho kina hstoria ya kuwatoa makada wa CCM
     
  11. O

    OLUKUNDO Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Makada waliokabidhiwa chuo wamekididimiza. Chukulia kwamba kuna uhaba wa mabweni, vitabu, madarasa miundo mbinu mibovu lakini watawala wanaona priority ni kujenga ukuta wa mabilioni ya fedha. Hapa unategemea nini? Chuo kinahitaji management ya wanataaluma si wanasiasa.
     
  12. U

    Uzalendi JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2013
    Joined: Jun 24, 2013
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa sasa ni muda muafaka kwa serikali kutangaza nafasi ya Mkuu wa Chuo hicho maana aliyepo anaondoka mwisho wa 2013. Ni vizuri sifa ya Mkuu wa Chuo iwe ni Profesa na msaidizi awe na PhD ili kuifufua Chuo hicho ambacho sasa kimeandamwa na kashfa za ufisadi wa mali za chuo na ufisadi wa elimu.
     
  13. U

    Uzalendi JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2014
    Joined: Jun 24, 2013
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili ndilo suluhisho kwa kuikwamua Chuo hicho.
     
  14. p

    ponti Senior Member

    #14
    May 5, 2014
    Joined: Jan 20, 2014
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo yapo vyuo vingi mf. Ilitokea cbe wakamkataa dr mmoja hivi, Mipango au irdp ndo balaa. Siasa inaongoza elimu ya juu. Jk sijui halioni hili. Vyuo vya juu visimiwr na profesa au dr mwenye calibre sio kipeana tu. Nacte nao vilaza tu, wametoa mwongozo lakini haufwati, yanabaki majungu ya vyeo. Jk lione hili utaua vyuo kupeleka viongozi weak na wasio na elimu. Ni.angalau huyo.ana phd kuliko sehem.nyingi wapo wenye kadigri ksmoja tu, wakati huyu anasimamia utafiti, publication etc. so atabaki simamia supporting staff. Elimu ya juu sio halmashauri kwa madiwan, hku ni kwa think tanks na,sio sink tanz
     
  15. B

    Bongani Member

    #15
    May 5, 2014
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sikufahamu kuwa uprofesa ni elimu ya juu kabisa. Nidhani ni rank ya juu ya kikazi katika vyuo vikuu. Hivi ni chuo gani kinatoa uprofesa nataka nimshauri mdogo wangu akasome kwakuwa alimaliza Phd siku nyingi na akadhani hakuna level ya elimu iliyobaki ya kusomea. What I know there is a lot of good doctors who have published enough to qualify to hold any higher post in their area of speciality.
     
  16. B

    Barasu JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2014
    Joined: Nov 17, 2013
    Messages: 1,160
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Si kweli!!!

    Elimu ya juu kabisa ni "PhD". Mtu kuwa "professor" ni lazima uwe mkufunzi!! Ni wadhifa/cheo/ngazi ambayo mtu anapandishwa kutokana na uzoefu wa kufundisha.
     
Loading...