Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Profesa Kikula: Niko tayari kujiuzulu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Jan 12, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Profesa Kikula: Niko tayari kujiuzulu
    Tuesday, 11 January 2011 20:42

    Habel Chidawali, Dodoma
    MAKAMU Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dodoma (Udom), Profesa Idrisa Kikula, amesema kitendo cha wahadhiri wa chuo hicho na wanafunzi kuanzisha mgomo, huenda kuna ajenda ya siri nyuma yao.

    Kufuati hatua hiyo, Profesa Kikula alisema msalaba alionao ni mkubwa, hivyo yupo tayari kumwachia mtu yeyote kama atapatikana ili naye aweze kujitwisha kama wahadhiri hao wataona inafaa kufanya hivyo.

    Profesa Kikula alitoa kauli hiyo jana ikiwa ni siku moja baada ya wanafunzi wa chuo hicho Kitivo cha Elimu, kuanzisha maandamano hadi Ofisi ya Waziri Mkuu Mjini hapa.

    Hata hivyo, kauli ya Profesa Kikula ingekuwa ni lulu kwa wanachuo na wahadhiri wao kama ingetolewa na Profesa Shaaban Mlacha, ambaye ni Mkuu Kitengo cha Fedha na Utawala, kwani wahadhiri na wanachuo wengi wamekuwa wakimlalamiki kuwa chanzo cha migogoro yote.

    Akitoa ufafanuzi mbele ya waandishi wa habari jana, Profesa Kikula alisema mgomo baridi ulioanzishwa na wanachuo hao na wahadhiri, sio tatizo kubwa ambalo linaweza kumfanya amuite Rais Jakaya Kikwete kama wengi wanavyodai.

    "Tatizo sio kubwa kama linavyochukuliwa na wengi, bali ni mambo ambayo tunaweza kuyamaliza ndani ya chuo sisi wenyewe, bila ya kumuita hata rais kama ambavyo watu wanataka," alisema.

    Alisema wao kama uongozi wa chuo, watakaa na taasisi zinazohusika na masuala ya urekebishaji mishahara kwa upande wa wafanyakazi chuoni hapo, kama rais atahitaji taarifa uongozi utafanya hivyo, lakini syo lazima kwenda chuoni hapo.

    Kuhusu suala la migogoro ya uongozi, Profesa Kikula alisema iwapo kutajitokeza watu na kudai hawana imani na yeye, basi hatasita kuitisha baraza la chuo waeleze wanayemtaka kuwaongoza.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Ninafikiri kama unataka kujiuzulu fanya hima ila acha domo weye........sisi tumechoshwa na madebe yasiyo na tija...................
     
  3. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni siasa za serikali wala si Prof Kikula!
     
  4. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Aisee,This is serious!! So why not that way!!!?
     
  5. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    UDOM mh
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni jina lake la mwanzo linamponza na ajenda asemazo zipo na ndio zimeanza kufanya kazi nchi nzima kwa sasa.
     
  7. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyu Prof Kikula sounds very geniune and forthright kwasi kwamba anaonyesha kutokua na cha kuficha na ndio maana hata utayari wa kuwajibika hauko mbali sana endapo kutakwepo na haja.

    Ila kuna mwingine nilisoma taarifa zake humu, anajiita MaMkwe, kila kitu anachokisema kimejaa ukakasi. Sina uhakika kama ndiye huyu mwingine, nanihii Prof Shaabani Mlacha.

    Na kama huyu ndiye yule yule aliyejiita hapa jf kama MaMkwe basi haswa nilivyomsoma kauli zake na hoja zake za nguvu, ndiye mbaya wao UDOM famili nzima. Huenda huyu bwana aki-STEP ASIDE tu na mambo nyoookaaaa!!!
     
  8. k

    kijiichake JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aachie ngazi nae jk plus mwema and ngeleja wafuatie kuachia ngazi hatutaki wazembe humu.
     
  9. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kumbe kuna ka-ushemeji tena hapo?? Aaaahhh, ndio kiburi kile kile cha msichana wa kazi nyumbani kwake waziri na ni waziri tu kiaina, toba basi akawapishe tu wenzake ili familia hiyo ya UDOM wakae kama ndugu tena katika haki na ufanisi zaidi bila mizengwe ya sijui 'unanijua mimi nani katika nchi hii' vile.
     
  10. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Sijawahi kuona mtu anataka kujiuzulu kwa kutoa taarifa kwanza ili kujiuzuru kufuate. Hapa unatafuta kuhurumiwa wala si nia ya kujiuzulu. Usitishie kujiuzulu,jiuzulu kama wewe sio tatizo basi ukikutwa u msafi utaombwa uendelee,acha woga!
     
  11. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hata hivyo, kauli ya Profesa Kikula ingekuwa ni lulu kwa wanachuo na wahadhiri wao kama ingetolewa na Profesa Shaaban Mlacha, ambaye ni Mkuu Kitengo cha Fedha na Utawala, kwani wahadhiri na wanachuo wengi wamekuwa wakimlalamiki kuwa chanzo cha migogoro yote.
     
  12. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #12
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ajiuzulu anasubiri nini?
     
  13. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,548
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Kosa sio la Kikula....kazi ipo kwa Mlacha...amabe analindwa na shem wake si wajua jamaa ameweka vilaza wenzake kila sehemu?????sasa pale ndio kazi ilipo mwingine Mwema nae shem sasa atamfuta kazi??maana issue arusha aibu kubwa sana kwa yeye kuendele kuwepo hadi leo
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ni bora wawajibike wote tu
     
  15. B

    Baba Tina Senior Member

    #15
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Japokua SHABAN MLACHA ndio sumu kali chuoni hapo na ndiye anayetakiwa kuachia ngazi mapema kabla hajaondolewa na nguvu ya umma ya wana udom, bado prof kikula na prof kinabo hawawezi kukwepa zigo hilo la tuhuma kwa sababu wamemuacha mlacha atambe atakavyo na hata kuingilia majukumu majukumu yao bila kumhoji. Zaidi ya hapo viongozi hao wote watu wa juu pamoja na mkurugenzi wa rasilimali watu na muhasibu wanahusika kwa pamoja na ufisadi uliotokea chuoni hapo..
     
  16. m

    mzambia JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani mwenye cv ya m;lacha aimwage maana naona kila mtu anamlaumu yeye
     
  17. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu ushemeji shemeji huu ndio ulio tufikisha kwenye mauaji ya raia pale A-town sasa tena na UDOM? haihitaji kuwa na Degree kujua utawa huu sio bora ..........
     
  18. G

    Godwine JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kwani hiki chuo kiko US?
     
  19. E

    Elias Member

    #19
    Jan 13, 2011
    Joined: Jul 11, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uamzi safi ila na kiwete pia ajiuzuru.
     
  20. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi Mlacha anawezaje akaathiri haki za walimu. Nilidhani vyuo, ikiwamo UDOM wana clear institutional administrational stucture and functions. Kama wasomi hawajui hili na kuanza kupersonalise madai kwa moja ya viongozi, nadhani tatizo litakuwa kubwa kwa vijana wanakuwa produced hapo.

    Kwa mfano, maamuzi ya mwisho ya kifedha, mipango na utawala kwa ujumla hayako chini ya DVC admin. Labda mtu aniambie pesa za malipo na madai mengine yanatoka kwenye mfuko binafsi wa Kikula au Mlacha.
     
Loading...