Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof. Tibaijuka ahamishia kibao kwenye 'beacons'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Jan 18, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Prof. Tibaijuka ahamishia kibao kwenye 'beacons'

    Monday, 17 January 2011 19:30 newsroom



    NA NJUMAI NGOTA

    BAADA ya moto kuwashwa kwa wavamizi wa viwanja vya umma (wazi) na waliojitwalia maeneo ya hifadhi ya mikoko, kibao sasa kimehamia kwa watu waliojenga juu ya mawe ya alama za mipaka ya viwanja (beacons).
    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Tibaijuka, ameagiza waliojenga juu ya mawe hayo kubomoa kilichojengwa, kabla ya hatua za kisheria kuchukuliwa dhidi yao.
    Alitoa agizo hilo jana, akieleza kukerwa na baadhi ya watu waliojenga kuta juu ya mawe ya alama na wengine kuziweka ndani ya uzio wa nyumba zao.
    Profesa Anna akizungumza kwa njia ya simu, alisema hivi karibuni alitembelea maeneo ya Mbezi, Dar es Salaam, ambako alikuta sheria za ujenzi zimekiukwa.
    ÒNilipita maeneo ya Mbezi, niliona watu wamejenga uzio na mawe ya alama yakiwa ndani. Maeneo hayo yamepimwa kama ilivyo Sinza, mawe yanatakiwa yawe nje ya ukuta,Ó alisema.
    Alisema atatuma watendaji kufanya ukaguzi katika maeneo hayo, akionya kuwa, wasiofuata taratibu za ujenzi watavunjiwa.
    Profesa Anna alisema sheria inatoa adhabu kwa kosa la aina hiyo, ambayo ni kifungo cha miaka sita jela. Alisema kila mtu akitaka eneo lake liwe kubwa, wataziba hata njia za watu kupita.
    Kwa mujibu wa Profesa Anna, anachofanya hivi sasa ni kutoa elimu kwa wananchi ili watambue umuhimu wa makazi na kufahamu sheria na kwamba, serikali haimkomoi mtu.
    Desemba 14, mwaka jana, Profesa Anna aliamuru kuvunjwa kuta na jengo lililokuwa jirani na hoteli ya Palm Beach na lingine lililokuwa eneo la Ocean Road, kutokana na kujengwa kinyume cha sheria.
    Kuta hizo na majengo yaliyokuwa ndani yalivunjwa na Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.
    Profesa Anna Desemba 30, mwaka jana, aliagiza wananchi waliojitwalia na kujimilikisha maeneo ya hifadhi ya mikoko, kubomoa nyumba zao la sivyo bomoabomoa itawakumba.
    Wizara hiyo hivi karibuni ilifuta viwanja batili 44 viliyopo kwenye hifadhi ya mikoko, eneo la Jangwani Beach na kuwaagiza waliojimilikisha kubomoa majengo yao.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Kaza uzi dada'angu..........................tuondolee udhalimu kwenye jamii yetu.............................
     
  3. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    wapi wewe huyo mama hamna kitu anarukaruka tu la viwanja vya wazi hajamaliza karukia kitu kingine mikoani tatizo la viwanja vya wazi liko palepale mbali na beacon kuna matatizo ya msingi kama hili la Arusha vijijini wananchi wamelipia hela za kuomba viwanja na badala yake wametumia hyo hela kuwapimia vigogo viwanja yeye katoa kipaumbele kwa beacon priorities ni zipi? Jaman mi namuona yeye ni ka wale tu 'NDEGE WA RANGI MOJA HURUKA PAMOJA' so mi simfagilii wala nini hamna tija katika hilo
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    chapa ilale mama
     
  5. Ngoreme

    Ngoreme Senior Member

    #5
    Jan 18, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0



    mbona open space bado nyingi zimeingiliwa hasa ile ya pale ddc keko karibu na backery jamaa amejenga petrol station (filling station) sasa na nilisha tuma ripoti anza kazi mama
     
  6. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Ndo aina ya watendaji tunaowahitaji...kaza uzi mama...tunathamini contribution yako tokea UN-HABITAT
     
  7. U

    Uswe JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    i wish we ndo ungekua rais
     
  8. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    mh!sasa huu ni unoko usio kuwa na faida kwa jamii,kwanza akamilishe zoezi la open spaces,kwani nyingi zimevamiwa,then asimamie kuendelezwa kwa open spaces,kwani hizi spaces ni useless spaces kwa sasa hazina maua,wala mabench ya kupumzikia,miti ya kivuli etc
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,941
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Nadhani asiishie kwenye maneno matendo zaidi. Yale ya ukuta alotaka kuubomoa yamefika wapi?
     
  10. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni huyu mama na Magufuli tu wengine wooote mazoba.
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Rais wako anapenda?
     
  12. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wewe unaonekana ni muhindi unachuki, nenda kwenu india nyie ndo mnaotuharibia nchi na kuongeza rushwa, kwenda
     
  13. father

    father Member

    #13
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kujenga juu ya beacon au kufungia beacon ndani ya fensi yako ni tatizo linalohusiana na open space. Ila hii ni open space ndogo kwa ajili ya watu kupita
     
Loading...