Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof Sospeter Muhongo na ahadi ya megawati 5,000

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by M-mbabe, May 8, 2012.

  1. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,829
    Likes Received: 734
    Trophy Points: 280
    Hii hapa chini ni excerpts kutoka gazeti la Mwananchi la leo likinukuu a very bold pledge kutoka kwa waziri mpya wa nishati na madini, prof sospeter muhongo.
    Waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo alisema umeme ni kipaumbele muhimu kwake akisema sasa anashangaa kwa nini nchi haina megawati 1,500 za uhakika.

    Alisema atahakikisha Watanzania wanapata umeme wa uhakika na kujitahidi kuwa na megawati zipatazo 5,000ambazo zitasaidia kukuza uchumi na kupunguza makali ya umeme kwa wananchi.


    my take:

    sote twajua kwamba there has been a lot of hype kuhusu uwezo wa prof muhongo. hii imepelekea watu wengi kuwa na expectations kubwa baada ya yeye kuchukua portfolio hii muhimu sana kiuchumi.

    my only (and biggest) concern ni hili la yeye kutoa pledge ya 5,000 MW. this is massive, isn't it?

    is this one of those unfortunate political outbursts or the guy really knows what's talking about? does he realise the odds stacked up against him and has therefore factored them into this massive pledge?

    if it's a political outburst, then this extensively hyped professor has shot himself on the foot even before climbing an inch up his political career ladder!
     
  2. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wacha tusubiri kama ndio yaleyale ya kina Ngeleja na kukurupuka shauri yake!!
     
  3. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    ngoja akumbane na magamba wa umeme watamchakachua kama Ngeleja.
     
  4. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Hauna jambo baya kama kuahidi Uongo akishindwa 2015 ameongeza adhabu kwa chama chake
     
  5. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Yetu macho maana hata 2005 tulihaidiwa maisha bora kwa kila mtanzania.

    Shardcole@Tabora1
     
  6. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    atazitoa wapi? Akiwa seriuos ataweza, tuna resources za kutosha.
     
  7. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Yeye aache mambo ya pledges hapa, aingie na tunataka results!! Hizo ni ahadi zisizo faa, aje na ahadi zenye time frame window!! Na kwa kuwa ofisi yake ni public, aanike mipango yake!! ndo tukaa tujadili!!!
     
  8. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kudos Prof. target ya MW5000 inaweza kuwa juu sana lakini tutaridhika iwapo utafikia japo nusu yake.

    Wanaokubeza washindwe na walegee!
     
  9. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 519
    Trophy Points: 280
    ......2000 na..........!
     
  10. K

    KUTATABHETAKULE JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Exactly! Think big brother and always aim high!
     
  11. RUBERTS

    RUBERTS Senior Member

    #11
    May 8, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pledges without calculations is illusion. But let's pause for a while to see how is determined to put his pledges into reality. His first ministrial budget will disclose a lot for us. He has one month ahead to prove his miracles from his budget presentation. Otherwise nae ni upepo unapita.
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Muhongo angalia jina lako hilo,ukituletea uongo tunakuadabisha fasta fastaaa!!
     
  13. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,829
    Likes Received: 734
    Trophy Points: 280
    yes i agree. but achievable aims.

    otherwise dont start crying foul when the sharks and wolves start it on you. that will surely consign all your credibility (which is why am concerned because i know what kind of a remarkable professional this muhongo guy is) deep down into a pit toilet!
     
  14. k

    kayumba JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Huyu ananikumbusha watangulizi wake na kauli zao juu ya umeme

    1. JK - Mgao utakuwa historia - Punde tu alipoingia madarakani 2005 na tukaishia kupewa RICHMOND
    2. Ngeleja - Mgoa wa umeme utakuwa historia - Baada ya kuchukua hii wizara na akairejea wabaada ya uchaguzi 2010
    3. Ngeleja - Tutazalisha umeme wa nukilia - Baada ya kutangaza kuwa wataanza kuchimba uranium

    USHAURI

    Mh. Waziri badala ya kutoa kauli nzito kama hizi "5000MW" wakati wenzio wameshindwa kuongeza 1000MW ndani ya miaka yote ya uhuru ni bora uingie kwanza ofisini na kuangalia kama unaweza hata kupata 400MW katika miaka hii mitatu iliyobaki.

    YETU MACHO, na Tunakutakia kila la kheri Prof. katika hizo ndoto/njozi zako!
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Hakuna kisichowezekana apo ni kuwa optimistic tuu and trying to think big.
    Izi ni zama za kufikilia kuuza umeme sio mgao jamani
    All the best prof Sos
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,661
    Trophy Points: 280
    hajakurupuka kweli huyu?
     
  17. P

    Papa1 JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 747
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 60
    Hivi akiweka full force Kiwira kwa miaka 2 na nusu atashindwa kuzalisha hiyo megawatt 5000, mbona kama NSSF wameonyesha interest ya kuwekeza hapo! Mi sioni kama kuzalisha 5000MW ni ajabu, we are only lacking seriousness.
     
  18. k

    kayumba JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mmmmmmh!

    "The sky is the limit" does not apply everywhere!
     
  19. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    idea ni nzuri lakini kikwazo ni serikali yake, anaposema 5000MW lazima pia afikirie kuwa maji sio chanzo cha kukiamini, hivyo lazima kuwe na vyanzo mbadala ambapo fedha lazima itahusika na serikali ndio hiyo imefulia.
     
  20. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ngeleja hakuchakachuliwa, ni tamaa na ufisadi ndio alivyokumbatia kwa hiyari yake mwenyewe.
     
Loading...