Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof Shivji Ametumwa na Wazanzibari?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by LordJustice1, May 30, 2012.

  1. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huyu Prof ukimwangalia kwa makini kwenye Mhadhara wa Katiba katika ITV leo anaonekana kuwatetea Wazanzibari badala ya ku-balance mambo:
    Anadai kwamba eti kuongeza mambo ya Muungano, Wazanzibari waliokuwa kwenye kuongeza mambo ya Muungano "
    walikuwa hawaongei sana," na Karume alikuwa hajali! Sasa kama walikuwa hawasemi sana, mimi sioni tatizo, si wamekubaliana?
    Hapa Prof Simwelewi kabisa, ni kama katumwa vile!
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mkuu naamini hujamuelewa profesa.
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Prof. Shivji Sio Mzanzibari Amezaliwa Morogoro; aliteuliwa tu na Mwl. Nyerere kufanya kazi Zanzibar Mahakama Kuu ndipo alipokutana na Haroub Othman

    Yeye ni mtu wa Bara... hana Uzanzibari!!!
     
  4. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Sasa wewe ulikuwa unataka aongope kama ilivyo kawaida ya Magamba.Profesa ni mwana zuoni aliyebobea atakiwi kuwa longolongo kama Dr Wenu wa Uchumi ambaye anailetea nchii hii Umasikini mpaka MSD inaishiwa ata dawa za Malaria.Shivji anakuambia kuwa ameongea na ata Abdu Jumbe juu ya katiba ya Zanzibar baada ya mapinduzi ya kina Okelo,So anajua mengi na alikuwepo toka ASP na TANU azijaungana na wakati huo alikuwa tayari Mwalimu Cho kikuu cha Dsm. Na anakumbuka ata jinsi CCM ilivyokuwa inaitwa Chai na Maharage na madereva wa Maroli pale Ubungo. sasa wewe unatakaje ndugu ulieanzisha huu uzi? Ebu tujuze mkuu
     
  5. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Pr. Shivji anazungumzia ukweli(hali halisi ilivyokuwa hapo mwanzo),tatizo lako laweza kiwa ulitaka ayazungumze Yale uliyoyatarajia ktk fikra zako.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unataka kujuwa katumwa na nani au anaongea nini? kama anachokielezea unao mbadala wake tupe. Kama hauna kaa kimya.
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sijauliza Prof Shivji kazaliwa wapi, nielewe tafadhali! Remember, Wazanzibari hawaukatai Muungano bali wanakataa Makanisa, keep that in mind, ndio utanielewa namaanisha nini.
     
  8. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama Wazanzibari walikaa kimya wakati Mambo ya Muungano yanaongezwa Bungeni, kinachomuuma Prof ni nini hapo?
     
  9. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Hii dhambi ya udini itakumaliza na wazanzibar wenzio.
     
  10. k

    kicha Senior Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ulitegemea upate sapoti kubwa na mawazo yako mgando, kumbe wapo japo wachache wenye kusimama katika ukweli, sipati picha sura yako ulipoiweka mnafiki mkubwa wewe
     
  11. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu mimi sijauliza mambo ya chai maharage, MSD, TANU, ASP, nk bali ni juu ya kuongezwa kwa Mambo ya Muungano! Prof anataka kujenga dhana kwamba wakati mambo hayo yanaongezwa eti Wazanzibari walikuwa "hawasemi" ndani ya Bunge la Muungano! Hapa kinachomaanishwa ni kuchallenge uhalali wa mambo 11 ya Muungano yaliyoongezwa, kwa uelewa wangu, ni kura ndizo zinazoamua na ndivyo ilivyokuwa kwamba Wazanzibari waliridhia. Kwa hiyo Prof asituzuge hapa, tunamheshimu sana.
     
  12. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Anazungumzia kile kilichotokea(historia)iliyozua yote haya.Inabidi tukushangae wewe kumshambulia Prf Shivji kuwa( katumwa/kinachomuuma ni nini)kisa tu kauwakilisha uhalisia.Kama viongozi walikengeuka hapo mwanzo huu ndio ulikuwa wakati Wa kuyaweka(kuyajadili)mambo ya Muungano na sio kuchoma makanisa ya watu kama mlivyofanya.Kumbuka ili ulimalize tatizo ni lazima ulijadili na kulifanyia hitimisho kwa utaratibu unaofaa.
     
  13. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona umeanza na lugha chafu mkuu, sio fresh hivyo, tushindane kwa hoja si kwa matusi!
     
  14. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Dhambi itawamaliza wanaochoma Makanisa moto na si wanaokemea uchomaji huo.
     
  15. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Prof anajenga hoja kwamba Wazanzibari walionewa katika kuongeza mambo 11 ya Muungano, which is purely wrong, sio uhalisia kama unavyotaka tuamini!!!!
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Jaribu kuwa unafuatilia habari sio unakurupuka tu kulalamika bila data wala facts za kutosha leo ni mara ya tatu Prof Shivji, kuongea mambo ya katiba ITV wiki moja kabla ya leo Prof Shivji, alisema kipindi kijacho taongea kuhusu katiba ya Zanzibar na Muungano kabla hata fujo za Zanzibar hazijatokea...wewe unadhani Prof Shivji, kaongea leo baada ya sakata la Zanzibar, tuambie katumwa na nani?
     
  17. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mimi huwa simsikilizi Shivji, HATOFAUTIANI NA MZUSHI MWENZIE KARL MARX...
     
  18. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Kama umeshindwa kumuelewa Prf Shivji mimi uatanielewa vipi?Nnakushauri kuwa bado prf Shivji hajamalizia yote aliyokusudia kutueleza Watanzania nnaomba uumfuatilie ktk vipindi vingine vijavyo na pengine utapata mwanga.
     
  19. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    we acha tu...mzee wa watu ameelezea mambo vizuri kabisa lakini watu kumbe hata kusikiliza huwa wanakurupuka...!
     
  20. M

    Mzenji73 JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2012
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    "Acha kupotosha hoja! Tunachodai ni Zanzibar yetu iliyo huru, hatuutaki muungano. makanisa yamekuwepo mwanzo Zanzibar kuliko hata huko Bara, soma historia acha kupotosha"

     
Loading...