Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof. Safari ajiondoa CUF; Atafakari pa kwenda!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Jan 18, 2011.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mwanachama mwanazuoni wa CUF aliyewahi kupambana na Profesa Ibrahim Lipumba kwenye kinyang'anyiro cha kugombea nafasi ya mwenyekiti wa CUF na kuambulia kuzomewa, Profesa Abdallah Safari, amejivua uanachama wa chama hicho na inasemekana yuko mbioni kujiunga na Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema.
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mhhhh ni habari njema! Ila asije leta vurugu
     
  3. czar

    czar JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Cool man, the guy is goood. Ataleta changamoto nzuri kwenye chama.
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Source please
     
  5. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,542
    Likes Received: 2,539
    Trophy Points: 280
    Lipumba ni mgombea urais na mwenyekiti wa CUF 4LiFe.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    mkuu ngoja nijaribu kuamini hii kitu..
     
  7. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Namfahamu vema Ndugu Abdalla Safari.

    Ni miongoni mwao watoto halisi wa baba wa taifa na wenye uchungu wa kweli na uduni wa maisha yetu huku taifa letu likiporwa na majambazi kupitia lango kuu na kwa msaada wa watu tuliowapa dhamana kulinda mali ya pamoja.

    Huyu Prof Mwenye ofisi zake pale barabara ya Samora, ni kifaa, ni mzalendo anayeumwa na taifa lake kubakwa, ni mwanasheria mwenye uwezo wa kuona jambo na kulitolea msimamo BILA KUMEZWA NA UKUNGU WA IMANI YA DINI YAKE, na ni mtu jasiri siku nyingi na hata pale alipokua chuo cha diplomasia kurasini.

    Naunga mkono hatua anayofikiria kuuchukua, si kwa ajili ya kutafuta vyeo wala pesa, bali ni katika kuumwa kule na ufukara wetu na jinsi wasomi walio wengi wanavyoonekana wabinafsi wakubwa kwa KWA KULA NJAMA NA MAFISADI NA SERIKALI DHALIMU NA YA MAUAJI YA CCM na jinsi kinavyotutenda Watanzania ambao hata siku moja hatukujua kitu kubaguana wala kula jasho la wenzetu.

    Karibu Prof Safari katika hii safu pana na huru zaidi kutafuta kutuokoa sisi Vijana wa taifa hili nasi tupate kuwa watu mbele ya waungwana. Karibuni na wasomi wengine wengi wenye kupenda kuleta mabadiliko ya kweli katika taifa letu.

    Utaifa mbele kama tai na vijana sote tuko tayari kuwapeni kura zetu kwa muda mwafaka.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    utaifa mbele kama tai sio? Nimeipenda hii
    na nawaomba cdm kuwa huyu jamaa akishajiunga tu apewe cheo ..ni itasaidia sana katika ukombozi coz many knows that chadema ni ya kidini
     
  9. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,542
    Likes Received: 2,539
    Trophy Points: 280
    Kuna watu humu wataanza kumponda kwa vile tu anajiunga CDM ngoja niwape muda, and this could be a substitute for Zitto.
     
  10. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,104
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    it is good for diversity within Chadema
     
  11. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #11
    Jan 18, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Karibu Prof. kwa wapiganaji wenzako.
     
  12. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #12
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Karibu Prof. Vijana tupo tayari, walete na wenzio
     
  13. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #13
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Profesa Safari ang'atuka CUF

    Sadick Mtulya

    ALIYEWAHI kupambana na Profesa Ibrahim Lipumba kwenye kinyang'anyiro cha kugombea nafasi ya mwenyekiti wa CUF, Profesa Abdallah Safari, amejivua uanachama wa chama hicho.

    Taarifa ambazo zilipatikana jana na baadaye kuthibitishwa na Profesa Safari, hazikubainisha sababu za kujitoa kwake kwenye chama hicho na kwamba, anapanga kuanika hadharani keshokutwa.


    "Pamoja na kwamba zipo sababu za mimi kufikia uamuzi huu, lakini kwa leo (jana) siwezi kueleza chochote zaidi ya kutangaza nimejiondoa CUF,'' alisema Profesa Safari na kuongeza: "Kesho kutwa (Alhamisi) nitatangaza rasmi azma yangu ya kujivua uanachama wa CUF.''

    Profesa Safari ambaye ni mwanazuoni aliyebobea kwenye taaluma ya sheria, alijiunga CUF mwaka 2005 na Februari 2009, aliwania uenyekiti na Profesa Lipumba akaambulia ushindi kura sita.


    Alisema amefikia uamuzi wake huo kwa utashi wake, bila kushinikizwa na mtu. "Napenda wananchi waelewe kuwa uamuzi huu, nimeufikia bila shinikizo lolote,'' alisema Profesa Safari.


    Hata hivyo, Profesa Safari alieleza kuwa pamoja na kung'atuka kwake CUF, ataendelea kuwa mwanasiasa bila kueleza atashabikia chama atakachoshabikia. Uamuzi huo ameufikia ikiwa ni takriban mwaka mmoja na nusu baada ya kuangushwa vibaya kwenye kinyang'anyiro cha uenyekiti wa CUF na Profesa Lipumba aliyepata kura 646.


    Kufuatia matokeo hayo, Profesa Safari aliwashtumu wajumbe wa mkutano mkuu kuwa, walimdhalilisha na angeandaa kitabu kueleza udhalilishaji huo. Februari 23, 2009 wakati Profesa Safari akijieleza katika mkutano mkuu wa kuchagua mwenyekiti wa CUF, wajumbe walikuwa wakimzomea na baadaye kumrushia maswali yaliyomtingisha, ikiwamo kumtaka kutaja jina la katibu wa tawi lake. "Nimedhalilishwa; nimezomewa; nimeulizwa maswali ya kipuuzi.


    Ule ni uhuni hakuna kitu pale," alisema Profesa Safari na kuongeza: "Wajumbe wa mkutano mkuu wa CUF wamepotosha na kuharibu maana ya demokrasia ndani ya CUF na kutumia vibaya nafasi hiyo ya kuchagua viongozi." Alipobanwa kueleza iwapo anafikiria kuwania tena nafasi yoyote ya uongozi ndani ya chama hicho, Profesa Safari alisema hawezi na hana nia ya kuwania uongozi wa chama hicho.


    Hata hivyo, taarifa ambazo zilikuwa zikisikika ni kwamba, Profesa Safari alikuwa haelewani na uongozi wa CUF hasa baada ya kuhoji taratibu zilizotumika kati ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Maalim Seif Shariff Hamad na aliyekuwa Rais wa Zanzibar, Amani Abeid Karume kusaini mkataba wa siri kuunda ya umoja.
     
  14. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,542
    Likes Received: 2,539
    Trophy Points: 280
    Kama Chadema watafanikiwa kumpata huyu jamaa watakuwa wameua ndege wawili kwa jiwe moja.
     
  15. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hataanzisha ugomvi na Marando?
     
  16. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bad timing! Kila mmoja atajua kuwa amenunuliwa na KANISA ili ku-balance mambo kwenye CDM. Atadharauliwa hata na nzi! Asubiri upepo wa udini upungue CDM
     
  17. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #17
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,542
    Likes Received: 2,539
    Trophy Points: 280
    Nilijua tu mtakuja wapenda udini ina maana alipokuwa CUF alikuwa amenunuliwa na msikiti gani acha ujinga.
     
  18. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #18
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Some people are 100% predictable
     
  19. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #19
    Jan 18, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Watu wengine ovyoooooooo, hata uwezo wao wa kufikiri ni mdogo, sana, Yaani Profesa Safari ANUNULIWE na kanisa ili iweje, ?, kiufupi Kama profesa safari atahamia CDM, litakuwa pigo kubwa sana kwa CUF, watake wasitake.
     
  20. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #20
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0

    Nakusikitkia sana kwamba Prof Abdalla Safari humjui hata kidogo. Wa kununuliwaa Ndg Abdalla Safari?? Hebu kaulize wenzio kwamba huyu professor ni mtu wa aina gani.

    Kuhusu swala la udini ambao mara nyingi humfanya Prof Lipumba kugeuka BUBU HATA KWA MASWALA MAZITO KITAIFA AMBAYO YANAHITAJI BUSARA ZA HALI YA JUU BILA KUEGEMEA UPANDE, kwake Prof Safari wala hili halimpi taabu hata kido

    Walau japo hata kidogo tu, ukitaka kujua Ndg Safari ni nani katika nchi hii basi nakushauri upitie mchango namba 7 hapo juu. Wala sikubaliani na wewe kwamba kuna majira maalum katika mwaka ambapo ndio mtu anaweza kuhamia chama nyingine.

    Chukua darasa zaidi JF.
     
Loading...