Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof. Muhongo anafaa kuwa Waziri Mkuu wa Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jungumawe, Jul 28, 2012.

  1. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2012
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Leo nimefarijika sana kupata wziri Kama Prof Muhongo ambaye ni shujaa, kazi zake zinaonekana kabisa hana ubia na mafisadi Napendekeza liwalo na liwe apigwe chini, Prof. Muhongo aendeshe jahazi linalozama TUJADILI HOJA HII
     
  2. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,800
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    sasa muhongo akiwa waziri mkuu nani atakuwa waziri wa nishati na madini?
     
  3. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Na nani? Kuna mtu wa kuwaondoa viongozi wa ccm madarakani kupitia uongozi wa bunge uliopo leo? Fikiri tena, tafakari
     
  4. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tumeteseka mno na tanesco Prof abaki kulekule .tunaomba na kwenye madini afumue hiyo mikataba wazungu wanatunyonya mno
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,828
    Likes Received: 2,978
    Trophy Points: 280
    Jungumawe

    Mkuu wangu sheria haimruhusu mbunge wa kuteuliwa au viti maalumu kushika wadhifa wa waziri mkuu labda asubiri katiba mpya.

    Bado wizara ya maliasili na utalii Mungu akijalia tukampata waziri jembe kama Prof Muhongo nakuhakikishia fedha zinazotafunwa Ngorongoro ukizisikia lazima uonane na Dr wa magonjwa ya moyo.


     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ndugu zangu hawa wanasiasa huwa hawatabiriki.
    Watu walikuwa na imani sana na 'mtoto wa mkulima' Pinda lakini mwisho wa siku amekuwa hopeless.
     
  7. Wilawela

    Wilawela Member

    #7
    Jul 28, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Waziri mkuu wa Tanzania kwa mujibu wa Katiba lazima awe mbunge wa Jimbo ,mhongo hana,binafsi sina shaka na muhongo wala maswi siku moja nikiwa naye kwenye kikao mahali fulani tulikuwa tunamteta mkuu mmoja kama wajube Prof .muhongo alimpasukia na kusema "I'm strong enough to withstand all types of waves ". Haogopi mtu.
     
  8. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ameonyesha tofauti ya Wasomi na Wanasiasa.
    Katiba haimruhusu.. Ningekuwa mimi yule Liwalo na liwe ningempa udiwani
     
  9. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Si wanabadilishana na liwalo na liwe!
     
  10. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ni kweli mkulima alikuwa jembe.Jk alipoona anataka kufunikwa ikabidi amshushe.Hata prof aangalie maana jk hataki kuwa outsmarted angalia akina magufuli wanapotaka kuwa juu,jk anawatulza kama kitenesi
     
  11. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Mwanzo wake ni mzuri lakini je kiongozi wa nchi ataendana na kukubaliana na uadilifu wa Huyu waziri? hili litawezenana tu pale kiongozi wa nchi nae atakuwa mwadilifu.
     
  12. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Pole! Hizi ni politiks bwana! Tuombe uzima, utashangaa mwenyewe yatakayotokea baadae. Unakumbuka Ngeleja ktk Bunge la Bajeti lililopita? Jinsi alivyochambua Bunge letu kama karanga na kupigiwa makofi kwa bajeti nzuri? Niambie baadae kilichotokea!
     
  13. K

    K.Msese JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Liwalo na Liwe, kuna wakati alitaka baraza la mawaziri livunjwe akapata sana upinzani hadi kufikia kutaka kujiuzulu, namaanisha, unaweza kuwa waziri mkuu mzuri sana lakini kama maamuzi yako lazima mkuu ayaidhinishe huwezi fanya kitu. Kwahiyo kuna wakati (liwalo na liwe) anajikuta hana chakufanya kama mkuu wake haendani na uamuzi wake.

    Nakusudia kusema kuwa, watu wa aina ya Prof MUHONGO wanafaa kuwa RAIS wa nchi, na ikitokea akiwa Rais, lazima tanzania iwe mahali pazuri pa kuishi kuliko sehemu yeyote ile duniani.

    Rais; Prof MUHONGO
    PM; Magufuli
    Katibu Mkuu Kiongozi; Maswi

    Kibanga Msese
     
  14. kisururu

    kisururu JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Well said kibogo,hakika mzee wamagogoni huwa hapendi kiongozi chini yake amu out smart,utasikia anaabiwa na raisi aache ubabe kama ilivyomtokea Magufuli
     
  15. kisururu

    kisururu JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    One thing I do like about prof muhonga is that,he is not a politician and I think him being an accademician will take this ministry to a better level if not being enterfered by magogoni palace
     
  16. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    hivi ngeleja na malima walikuwa hawayaoni haya?? yaliyoibuliwa na prof. muhongo
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,177
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    just matther of time ..atafanana na wenzake soon
     
  18. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,828
    Likes Received: 2,978
    Trophy Points: 280
    Mkuu K.Msese hapo umemsahau jembe la ukweli Ngongo waziri wa fedha ha ha ha ha.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. d

    dalunda Member

    #19
    Jul 28, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    sikilizeni ninyi wadau, kwa jinsi navyomjua prof muhongo ni hivyohivyo habadiliki hata fisadi wa namna gani atokee, maana huyu jamaa ni jemedari si kama pinda mtoto wa mkulima anaendeshwa

    hata maswi naye ni kamanda, yaani hana mchezo wa pwagu na pwaguzi,,, mafisadi hawataweza kufua dafu kamwe, tuwalinde hawa viongozi wetu mambo yaende mnama
     
  20. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #20
    Jul 28, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Prof ameamua kutumia akili yake tofauti na wenzake wengi walioweka zao mfukoni na kusukumwa na maslahi binafsi, makundi na ya chama.
     
Loading...