Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof. Lipumba na Wizi wa Kura

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Supervisor, Nov 7, 2010.

  1. Supervisor

    Supervisor JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2010
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Poleni na vuguvugu wana JF.

    Jamani mm kuna kitu najiuliza sana kwa nn Prof Lipumba hakuzungumzia suala la yeye au chama chake kwa ujumla kwamba ktk zoezi zima ka upigaji na kuhesabu kura kulikuwa na udanganyifu mkubwa? Hv kwel hakuona hilo? Nilichomsikia alikuwa anadai tume huru ya uchaguzi basi. Prof bado simuelewi kabsa..! Naomba kupata mawazo yenu wana JF.
     
  2. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Labda yeye hajaibiwa
     
  3. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2010
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi leo hii kuna tofauti kati ya CCM na CUF.
    CUF kaolewa na CCM ndoa ya mkeka kasha pigwa unyumba katulia kazi kwenu.
     
  4. Supervisor

    Supervisor JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2010
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hapo nimekuelewa
     
  5. F

    Fishyfish JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM don't steal votes from CCM.
     
  6. luvcyna

    luvcyna JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2010
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 880
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    Asingeweza fanya hivyo,unafiki ulimlazimu ili kumshikia mwenzake wa zenji mwamvuli
     
  7. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,248
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Lipumba hawezi kuuma mkono unaomlisha, hilo analijua fika kuwa ugali wake unatoka CCM via Zanzibar!!
     
  8. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    WASOMI HUWA HAWAHITAJI KUIMBA WIMBO WA AINA MOJA SIKU ZOTE... PROFESA ALIPOSEMA AMEIBIWA MBOWE AKAGOMA KWENDA KWENYE KUAPISHWA KWA RAIS MH. MBOWE ALIBEZA. SIASA ZA TANZANIA NI NGUMU SANA, WACHENI KUDANDIA MAGARI YENYE KWENDA KASI.... NITAWAKUMBUSHA:

    12/25/2005
    Na Mwandishi Wetu
    ALIYEKUWA mgombea urais kupitia Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Freeman Mbowe, amesema hajashindwa uchaguzi, bali huu ni mwanzo wa harakati mpya za kuwakomboa watanzania.

    Badala yake, amesema wanaostahili kupewa pole ni Watanzania kwa kutumiwa, kutishwa na kurubuniwa na Chama Cha Mapinduzi (CCM) hadi wakakirejesha madarakani.
    Akizungumza na gazeti hili wiki hii jijini Dar es Salaam, Mbowe, ambaye pia ni Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, alisema kwamba badala ya wananchi kumsikitikia kwa kushindwa kuwa rais, wanapaswa kulisikitikia taifa, ambalo limepoteza fursa ya kufanya mabadiliko ya kweli ya

    Akizungumzia hatua yake ya kukubali matokeo ya uchaguzi, na hata kushiriki sherehe za kuapishwa kwa Rais Kikwete wakati wapinzani wengine wamesusa, Mbowe alisema kususa si mbinu yake ya kisiasa.
    Alitoa mfano wa baadhi ya wanasiasa wa upinzani ambao wamekuwa wakisusia na kukataa matokeo ya uchaguzi tangu mwaka 1995, akasema mbinu hiyo haikuwawezesha kuidhoofisha CCM....
    Kwa sababu hiyo, alisema yeye na chama chake wameona ni vema kufanya siasa za kisasa, za kistaarabu na kiungwana kwa kuwa hata walipokuwa wanaingia kwenye ushindani, walijua kuwa kuna kushinda na kushindwa.
    Hata hivyo, kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na sheria za nchi, hata kama mshindi kapatikana kwa njia zisizo sahihi, akishatangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) hakuna anayeweza kuhoji mahali popote.
    ati wapinzani wameendelea kusema hawamtambui Rais Benjamin Mkapa (aliyestaafu wiki hii) hawakuweza kumzuia kuwaongoza kwa miaka 10.
    Kwa sababu hiyo, alisema yeye na chama chake wameona ni vema kufanya siasa za kisasa, za kistaarabu na kiungwana kwa kuwa hata walipokuwa wanaingia kwenye ushindani, walijua kuwa kuna kushinda na kushindwa.
    Hata hivyo, kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na sheria za nchi, hata kama mshindi kapatikana kwa njia zisizo sahihi, akishatangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) hakuna anayeweza kuhoji mahali popote.

    JE HADI HAPA TUTASEMA BADO TUNA WANAMAPINDUZI WA UKWELI???

    NIMESOMEKA HAPO:smile-big: HUYO HUYO ANATUAMBIA TUSIKUBALI MPAKA KIELEWEKE
     
  9. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hakuwa na kura za kutosha, hivyo CCM waibe nini?
     
Loading...