Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof Lipumba Mchakamchaka Mpaka Ikulu kama John Atta Mills, Ghana's president?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fitinamwiko, Sep 10, 2012.

  1. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nashindwa kumwelewa Prof Lipumba na harakati zake za kutaka ingia Ikulu. Zaidi ya Miaka 20 sasa bado hajakata tamaa na uchu wa Magogoni. Prof Lipumba nakubaliana na elimu yako katika taaluma ya Uchumi, lakini lazima ukubaline na mimi kuwa siasa siofani yako. Muungano wa CUF na CCM Zanzibar ni mfano tosha kutetea hoja yangu, pia jinsi mlivyotatua mgogoro na Ahmad Rashid. CUF kucheza nyimbo za CCM kukabiliana na CDM nayo ni hoja nyingine kukutoa katika ulingo wa siasa
    Mh Lipumba! Jua karibu litazama kwa wewe kuzidi kukimbilia Ikulu, na Ukiingia ndio itakuwa kama John Atta Mills wa Ghana kabla mhula wako mmoja kuisha. Je CUF haina watu wengine zaidi yako Prof Lipumba na Seif Sharif ?
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Lipumba anataka kwenda ikulu ipi wakati yuko ikulu chini ya ndoa ya CCM na CUF iliyofungwa kule Kiswandu? Inaonekana Lipumba anatafuta talaka na sijui kama maalim Seif atakubaliana na kasi hii ya kutaka kuachika. Yetu macho.
     
  3. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Chadema haina zaidi ya Padri Slaa mbona ni yeye tu mnayetaka agombee nyani haoni kundule move forward Prof wa ukweli.
     
  4. M

    Mbozib JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Prof amechemsha alipo wakaribisha waislam peke yao kujiunga na cuf .je sisi wapagani na wakristo hatuna nafasi huko cuf?
     
  5. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,366
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Samahani wakuu, ebu nikumbusheni kidogo; labda bongo nimetoka siku nyingi. Eti "Lipumba" ni nani vile?
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Chadema hakuna zaidi ya Mtei na Mkwewe?
     
  7. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Labda mtoa mada hamjui vyema Prof. Lipumba. Mie namchukulia kama kiongozi wa kuigwa, ni msomi aliyebobea.. Ni mchumi ajuacho ni nini wafanyiwe wanainchi BAHATI MBAYA HAJAPATA FURSA. Ni wasomi wachache sana wawezao kumix vyema Economics + Politics= Polical Economy na kuleta maana! Siasa ya Prof. Lipumba siku zote imekuwa ni ile ya kuelimisha na kuelekeza!
     
  8. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,848
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    Mimi sina chama hili niliweke wazi mapema! Mkuu kwa jinsi ninavyofahamu CUF huwa nafasi ya mgombea inatangazwa na wanachama wanachukua fomu na mwisho hupigiwa kura,so kama Prof huwa anachaguliwa na wanachama wake agombee sioni tatizo lilipo maana wao wanamuamini. Mzee Wade wa Senegal aligombea mara 4 ndiyo akaingia Ikulu na hiyo ndiyo demokrasia.Kuna chama cha siasa hapa nchini wao huwa mgombea uraisi hachaguliwi kwa kufuata utaratibu huu wa CUF na sijui huwa wanatumia vigezo gani kuchagua mgombea ata the same time kinajinadi kufuata misingi ya Demokrasia.Mimi naona ya CUF waachiwe CUF na vivo hivyo kwa CDM na CCM.
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Funguka zaidi, usituwache tunakisia tu.
     
  10. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,848
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280

    Wanajijua wenyewe Mkuu Zomba!Mimi ninachofanya hapa ni kurusha jiwe gizani ukisikia yalaaaa ...................!!!
     
  11. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Alikuwa Mshauri wa Uchumi kipindi cha Mwinyi. Hakuna kipindi ambacho almanusra Serikali ifilisike zaidi ya kipindi hicho!
     
  12. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mtikisiko wa uchumi kipindi cha Mwinyi ulikuwa hauepukiki.
     
  13. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    CUF siyo chana cha siasa, ni kampuni binafsi, shareholder Seif = 75% and Lipumba = 25%
     
  14. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,633
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    Slaa kagombea mara ngapi kaka? Sana sana atapewa tena mara moja 2015 baada ya hapo atapaswa kupisha wengine. Sasa, Lipumba tangu 1995 ni yeye tu! Ha ha ha ha ha!

    Yaani aliamua hadi kusuka zengwe akamtimua profesa mwenzake ili awe "mfalme" wa kudumu ndani ya chama upande wa bara na maalimu kamtimua HR ili awe sultan upande wa Pemba. Hebu oneni hata haya.
     
  15. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,633
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    Hata mimi imenishangaza mno. Kama kwenye mkutano rasmi kama ule wamethubutu kutangaza hadharani hivyo, lol! Itawagharimu maisha yao yote. Tunarudi pale pale, CUF ni chama chenye mtazamo wa KIDINI. PERIOD.
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Lakini Lipumba huu ni mwaka wake wa NNE akiwa anagombea wanatakiwa wamlipe pension yake ya kugombea muda mrefu
     
  17. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #17
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,633
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha ha! Profesa king'ang'anizi yule. Mpaka aswaliwe ndio ataondoka yule.
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Dr Slaa kagombea mara ngapi wwe nyani aonaye kundule?
     
  19. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #19
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkuu itakuwa awamu ya nne yeye kugombea na si mwaka wa nne.heshima kwako.
     
  20. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #20
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,794
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    umelewa udini mpaka unajikojolea na hata haja kubwa unaji..yea kwenye nguo UNATIA AIBU SIYO POMBE TU NDO UFANYE ULEWE HATA UDINI. ALIYE TUGAWANYA 2015 ANAFURAHI KWELI KUWAONA WATU KAMA NYINYI. FOOLS ALWAYS ARE OF THE SAME COLOUR.
     
Loading...