Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof Lipumba kila Mtanzania alipwe 450,000 kwa mwaka.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by woyowoyo, Mar 22, 2012.

  1. w

    woyowoyo Senior Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    M/kiti wa CUF Prof ibrahim Lipumba amesema inawezekana kila Mtanzania kulipwa sh 450000 kwa mwaka kutokana na raslimali zilizopo nchini. Prof Lipumba aliyasema hayo Dar es salaam jana katika mkutano wa hadhara uliofanyika kwenye viwanja vya mwembeyanga na kusisitiza kuwa fedha hizo zinaweza kulipwa kama watanzania wataamua kuweka kipengele hicho kwenye katiba Mpya. "Tanzania ina raslimali nyingi za asili kama bahari, gesi, madini ya dhahabu, tanzanite, mbuga za wanyama na nyingine nyingi ambazo zinaweza kuingizia Tanzania sh. bilioni 2 kwa mwaka ambazo zinatosha watanzania milioni 40 kugawana sh. 450,000 kwa mwaka.
     
  2. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,176
    Likes Received: 3,445
    Trophy Points: 280
    du! Kumbe tunaweza kulipana hadi mshahara wa kuwa raia wa tanzania na nchi ikaendelea bila matatizo..basi ccm inatunyonya zaidi ya tujuavyo.
     
  3. RUMANYIKA

    RUMANYIKA JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanyamwezi huwa siwaamini sana kama wanayoyasema ya ukweli kitakwimu.
     
  4. BORNCV

    BORNCV JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa hapo sindio tutakuwa maskini zaidi maana 450,000 kwa mwaka ni sawa na bure kabisa.
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    labda slaa awe rais na yeye awe waziri mkuu
     
  6. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    Hizo hesabu zako ni Lipumba hazina mshiko unless umemquote vibaya au ni USD. Hata hivyo bado hizo hesabu zina utata!! Kwa kiasi hicho; 450,000 x 40,000,000 = 18,000,000,000,000 (18 Tillion). Pesa hizo ni zaidi ya bajeti yetu kwa mwaka. Kama anasema kwa utajiri tulionao hatukupaswa kuwa na bajeti tegemezi then nitamuelewa. Otherwise, hukumwelewa.
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    unambishia proff mkuu! aliyetoka UN juzi tuu tuliyempokea kwa mbwembwe!
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Something is wrong. Yaani Prof wa uchumi akurupuke kihivyo?
     
  9. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    naamini hawajumisha wazanzibar kwenye paylist....mana kuwalipa itakuwa si haki
    BTW-naona anazungumza ndoto tu
     
  10. samito

    samito JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aisee huyu mzee anajitaftia umaarufu tena... kwanini asiseme kuwa hatupaswi kuwa na bajeti tegemezi?? yeye anarukia kuwa tunaweza KULIPANA.. haha haaaaaaaa acha nicheke.. ameshtukia wanaomsikiliza wananjaa na wakitajiwa ela lazima wamuunge mkono..!
     
  11. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi nazani alimaanisha watanzania wanaweza kulipwa kiasi hicho hata kama hajaajriwa!
     
  12. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Mimi navyoona,kwa rasilimali tulizonazo,zikisimamiwa vizuri,zitatosheleza kabisa budget ya Tanzania,na kubaki!!
    Hicho kitakachobaki,kila Mtanzania ataweza kupata roughly hiyo 450,000/= !!It's possible kabisa ukiangalia hii issue kwa jicho la ziada!!!
     
  13. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    watanzania ni walalamikaji wazuri sana,tunalalamika flani ameiba mabilioni wakati wenyewe kwenye nafasi zetu tunakula rushwa za sh elfu kumi(tukisingizia maisha ni magumu),na pia ni wazembe,tunachelewa kazini nk.unadhani taifa litajengwa hivi!?Taifa hujengwa na kila mtu anapoamua kukaa katika nafasi yake na kufanya kitu kwa manufaa yake,kama unasema mwenzako aliyeiba bilioni wakati na wewe umeiba elfu 50,huna tofauti nae,wote ni sehemu ya wahujumu uchumi wa Taifa letu,Watanzania tuache unafiki.
     
  14. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Halafu ni mapema sana kuzungumiza kulipana wakati shule zetu za sekondari hazina maabara,zahanati hazina vifaa vyaa kutosha na dawa,barabara mbovu,ndo ujue unafiki wa wanasiasa.
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa, wavivu wa kutupwa, kila siku maziko, leo mjomba kesho mama mkubwa, kesho kutwa jirani. Kuumwa ndio usiseme, mtu akiamka na hangover, huyo kazini hawamuoni.

    Ni wavivu na tunachekeleana sana. Inabidi tubadilike wenyewe na si kudangayana kuwa tunaweza kupeana pesa za bure.

    Huyu Lipumba nae, kachanganyikiwa, umpe laki nne na nusu kwa mwaka Mtanzania, na miradi?
     
  16. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    jamani wana js,someni maandiko na muyaelewe,mala nyimgi tumekuwa tunabadirisha kilicho semwa ama kuandikwa
     
  17. i

    iMind JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Billion 2 uzigawe kwa watz mil 40 kila mmoja apate laki 4.5. Labda mimi ndo sijui hesabu. By the way anaishi kwa kuongea jukwaani.
     
  18. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nadhani hoja yake ni kutaka watanzania waelewe kuwa pato la taifa ni lao. Kwa sasa hivi pato la taifa ni la serikali na watu wanakuwa hawawajibishi wanaofuja mali ya serikali.
     
  19. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    hii idea ya Lipumba ni superb. Jaribuni kumuelewa anachomaanisha.
    Kwanza under 18 hawatajumuishwa kwenye malipo.
    Pili wale wote wenye formal employment hawatajumuishwa.
    Tatu pesa hizi hazitolewi ili watu wakanunue khanga, pombe au anasa fulani. Hizi ni pesa ambazo asilimia kubwa itakatwa kuwa invested kwenye shughuli za maendeleo ambayo watu hawa wanaishi. Sasa kitakachotokea ni kwamba watu watakuwa na hasira na maendeleo. Wakiona kisima hakijachimbwa na pesa yao imekatwa watakuwa wakali kwa wasimamizi. Hivi sasa pesa za TASAF zikiibiwa no body feels kwamba ameibiwa, ila angeambiwa kuwa katika ile 450,000 yako umekatwa 120,000 kwa ajili ya kisima halafu kisima hakioni - you can imagine reaction yake kwenye kikao cha kijiji.
    Huu mpango ni mzuri na unatekelezeka.
     
Loading...