Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof. Lipumba akana kumtetea Pinda, akiri kupigiwa simu kuhusu uwaziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mlingwa, Apr 29, 2012.

  1. Mlingwa

    Mlingwa JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wajamii, Leo Mkufunzi na mtaalamu wa uchumi Prof. Lipumba katika mahojiano ya moja kwa moja "LIVE" channel ten usiku huu kipindi cha Hamza Kasongo Hour, amekanusha kumtetea Pinda badala yake amemshangaa kwanza kutojifunza na kutenda kama Mhe. Kawawa (Waziri mkuu mstaaafu, Marehemu), pili kumwogopa Jairo na kumsimamisha Blandina.

    Lakini alipoulizwa kuhusu CC ya wana CCM kuuingilia mchakato na uwezo wa Rais katika kuteua na kuwawajibisha mawaziri wake, Kwanza alikiri huu ni Uzaifu kwani Rais ni taasisi inayojitegemea na haihitaji maoni wala baraka za chama. Na alipoulizwa kuhusu tetesi kwa baraza hili Kuingiza watu wa CDM na CUF; Prof. Amekiri wazi kuwa Kasongo ni mtu wa pili kumuuliza swali hilo; amekwisha pigiwa simu na mtu furani (hakumtaja jina) kuhusiana na hilo lakini alikananusha kuwepo na mazungumzo yoyote na Ikulu ya Dar Es salaaam.

    Source: Channel Ten - Hamza Kasongo Hour leo.

    My take: Huenda uuongozi wa magogoni kwa mbano wa wahisani, maana naambiwa kila aendako hakuna mafanikio ya msaada, na serikali ipo hoi kifedha. Pili kujenga heshima katika miaka miwili na nusu hii iliyobaki ni kuomba rihaa ya CC ya wana CCM wenzake ili asije onekana msaliti, aweze unda baraza mseto la mawaziri.

    The Truth shall be Revealed Soon, Yetu Macho.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,123
    Likes Received: 615
    Trophy Points: 280
    upepo tu mkuu.
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Katiba hairuhusu kuwa na serikali ya mseto.
     
  4. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndoto tu ya wapinzani, hakuna cha serikali ya mseto.
     
  5. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,545
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    .......petrol haichakachuliwi kwa maji mkuu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  6. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    serikali mseto no......Chadema wanachukua nchi 2015, kwanini wajiingize kwenye mseto wa miaka miwili?
     
  7. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ule Msemo usemao Uso wa samaki hausikii viungo naona hunahusika hapa....................
     
  8. M

    Mgongo wa paka JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 486
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndoto za alinacha kuwa na serikali ya mseto ya miaka miwili hafai mbaya
     
  9. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    nashangaa nchi zilizoendelea kama US mmeona wenyewe Obama alimteuwa mpinzani wake mama clinton,tumeona kenya,UK nk na kote huko kuna maendeleo makubwa sana.sisi walalahi wadanganyika tunangangania serikali moja kuongoza wakijifaidisha wao na hakuna uwajibikaji,katiba itenguliwe mara moja tuunde mseto kila idara wizara zitanyooka
    kama tunataka maendeleo bila kuwa na mseto hatutafika popote.
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    lipumba na yeye astaafu toka enzi za mrema, marando, cheyo na yeye alikua pia anagombania urais wenzake wameshaachia ngazi na kuwaachia vijana yeye bado yupo cuf saivi ni kama ccm tu hawana sera wale...
     
  11. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,470
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Mbona Kikwete alimteua Mwandosya kuwa waziri wake? hapo hakuna tofauti mkuu, kama hujui ni bora uulize..
    Kenya ni mseto baada ya vurugu hasa zilizotawaliwa na udini..,
    UK vyama vya upinzani viliungana kuangusha chama kilichokuwa madarakani.
    N.K I guess sababu zilikuwa kama za juu hapo..
    Usiogope kuuliza next time
     
  12. S

    Seacliff Senior Member

    #12
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Nani kakuambia kuwa hao wapinzani wanataka kushiriki kwenye serikali hii hata kama katiba ingeruhusu? Hakuna faida kwa wapinzani kudandia jahazi ambalo limeshajaa maji na liko karibu kuzama lenyewe. Wapinzani ni makini na wanafahamu kuwa wakiwa na subira, hata kama wakiamua kukaa kimya kuanzia sasa hadi 2015 magamba watajizamisha wenyewe bila mtu yeyote kuwasukuma.
     
  13. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huko ni kutapatapa kwa ccm ndio maana wanataka kuwaachia mzingo vyama vingine mimi sikubaliani na hoja ya mseto bali kama wameshindwa waachie ngazi viingie vyama vingine
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,713
    Trophy Points: 280
    Hivi obama na hilary wanatoka vyama tofauti eeh!!!!!!

    ulifikiri unajijenga kumbe umejibomoa kabisaaaa!
     
  15. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,690
    Likes Received: 3,006
    Trophy Points: 280
    Nina hisia za Prof kujipigia debe uwaziri
     
  16. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Mbona Zanzibar yuko Seif wa CUF?
     
  17. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    implicitly katiba inaruhusu.
     
  18. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #18
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mbona mnatukanganya?
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Zanzibar wanakatiba yao na Tanzania tunakatiba yetu..hivyo katiba inaruhu serikali ya mseto....
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni nini?

    Jinsi ulivyoweka kichwa cha habari na utumbo wa habari ni vitu viwili tofauti, wewe ni mhariri wa magazeti ya udaku?
     
Loading...