Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Prof.Kironde-Wakoloni waliwekeza na kujenga miundo bora Imara kuliko Utawala wa miaka 50 wa CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by spencer, Apr 11, 2012.

  1. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    GreatThinkers,
    Sikiliza TBC ingawa akiongea mazuri yao wanainterfere matangazo ila ni bora kuishi na wakoloni weupe kuliko wakoloni weusi. Acheni Mapr
    Kwa kifupi anasema,
    -Wakoloni walianzisha mashamba makubwa sana na mengi ya mkonge-sasa hivi hayapo
    -Wakoloni walijenga mashule, mahakama,majengo ambazo zinadumu hadi leo, mfano Ilala quarters,Upanga quarters na Kurasini
    -Walijenga Reli ya kati ambayo hadi leo lakini imeshindwa kutunzwa
    Nitaendelea kuwapa updates
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Dogo ana akili sana. heri tz warudi wakoloni kuliko chamachetu.
     
  3. Kayla

    Kayla JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenikurupusha kumtazama Prof then nawasha tv naye anaconclude..
     
  4. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Kinachonishangaza hata hao wanaokata kata matangazo ni kwa faida ya nani mimi,wao na ndg zao wanapigikaga maisha magumu,shule za kata zilizojengwa miaka 10 ijayo zaidi ya 50% zitakuwa hatarishi kwa walimu na wanafunzi.
    Mijitu mingine aisee
     
  5. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu hii ndio fact. Jaribu kuangalia shule zinazoitwa Ilboru, Iyunga, Ifunda, Malangalai etc uangalie quality yake halafu linganisha na shue zilizojengwa baada ya uhuru. Angalia barabara zilizojengwa na mwingereza linganisha na za sasa. Barabara ya Port Access na Maendela ya sasa haifanani hata kidogo kwa quality. Angalia madaraja ya mwingireza ulinganishe na ya sasa utaona tofauti kubwa sana.

    Anachosema Profesa Kironde hata hakihitaji uprofesa kukiona. Hatujajenga uwanja wa ndege hata mmoja toka mkoloni aondoke, zaidi ya ile Runway KIA. that is why we need to be serious.
     
  6. O

    Ogah JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    angalau serikali yetu inaweza kujivunia kuwa ilimsomesha Professor Kironde.........lol
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wenzetu na Akili zao fupi watambrad Prof Kironde mpizani! Inahitaji uwe mjinga kufurahia serikali ya CCM gambazi!!
     
  8. s

    sanjo JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukweli ni kuwa hutijawahi kama nchi kuwa makini katika kusimamia rasirimali zetu wakiwemo watu. Ubinafsi na kutokukubali kwa watawala kukosolewa ndiyo sala ya kila siku. Uongo na porojo kila siku.
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Ingawa nakubaliana 100% na mtizamo wa profesa na kwa sehemu kubwa nakubalina nawe kwenye mtizamo wako, ninapenda pia nisikubaline nawe katika sehemu ndogo mbili kama ifutavyo.

    (a) Ile barabara ya Port Access ambayo ilikujwa bdilishwa na kuitwa Nelson Mandela Expressway mwaka 1990 haikujengwa na Mkoloni. Ilijengwa na watanzania wenyewe, na contractor wake alikuwa ni MECCO; kampuni ya umma ambayo ilijenga soko la Kariakoo, NIC kitega uchumi miaka hiyo ya sabini.

    (b) Uwanja wa ndege ambao leo hii unaitwa JKN ahukuach hivyo na mweingereza. Uwanja ule ulijengwa mwanzoni mwa miaka ya themanini na kampuni ya kifaransa ilikouwa inaitwa Coogees wakati huo. Vile uwanja wa KIA haukuwapo kabisa bali ulijengwa na serikali ya Tanzania mwishoni mwa miaka ya sabini.

    Inasaidia sana iwapo tunakuwa tunejanga hoja zetu tukiwa na uhakika nazo. Prosa Kirone alikuwa anazungumza hali ya nchi kwa jumla, na sidhani kama anegtumia mifano yako hiyo niliyosaqhihisa hapo juu.
     
  10. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kampuni ya kifaransa naona unzugumzia ile terminal mpya ambayo hata vyoo vayeke vinanuka, na huenda ni airport pekee ambayo maji huwekwa kwenye mapipa na ndoo, ambako escalator huwa haifanyi kazi kwa miezi sita. Kimsingi ni uwanja uleule hakuna kipya pale. Inafact kampuni ya Ufaransa haikujenga uwanja mpya, nakumbuka tulijadili sana bunge ufisad wa kununua madeni na kujenga ule uwanja.

    So, inawezekana kuwa sina kumbukumbu vizuri kuhusu MECCO, kama kweli MECCO ilikuwa na uwezo wa kujenga barabara ile basi naona leo Tanzania tungekuwa na barabara nzuri sana. Na MECCO na fahamu ni kampuni iliyokuwa na engineers wengi kutoka Soviet union na wakatulazimisha kununua magari yao mengi ambayo sasa yanaoza tu. Mkuu sijui kama unakumbuka kampuni moja inaitwa MOWLEM, kajaribu kuikumbuka kidogo na uangalie kazi zao.
     
  11. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    MECCO walijenga hii bara bara ya kigogo magomeni, na hata kabla ya kwaisha ilikuwa na mahandaki. Mimi nashangaa hawa JF wanaozungumzia mambo bila kuwa na uhakika. Lakini nafikiri umenjibu vizuri.
     
  12. Gedeli

    Gedeli JF Gold Member

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    mecco ilikuwepo na ilifanya kazi nzuri kabisa kabla ya watanzania kufahamu lugha ya ufisadi na uhujumu uchumi hata huku kwetu tuna mtaa unaitwa Mecco ulipimwa na kuwekewa infrastructre zote na Mecco kabla ya mladi kuhamishiwa kwa wajanja.
     
  13. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hawa ndio walijenga Port Access Avenue, bila shaka na Pugu road. Back to the topic, yapo yaliyofanywa na mkoloni, lakini pia awamu ya kwanza ya utawala baada ya uhuru ilifanya mengi. Kama waliopokea kijiti wangeendeleza spirit ile, leo hii tungekuwa mbali kidogo ukizingitia kuwa sasa tunazo resources nyingi tofauti na miaka ile.
     
  14. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Masanilo, umeuaa! Hutaki hata kupuliza Mkuu?
     
  15. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #15
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Ni kweli ni kampuni ya MOWLEM iliyojenga, samahani kwa kupoteza kumbukumbu - ni zamani sana; hata hivyo MECOO nayo ilifanya kazi nzuri pia katika ujenzi mbalimbali hapo Dar wakati wake. Baada ya hayo, ni dhahiri basi kuwa unakubaliana nami kwamba vitu hivyo havikuachwa na mkoloni. Tatizo ni kuwa ingawa miaka ya sabini tulijifanyia mambo yetu kulingana na hali ya wakati huo, kuanzia miaka ya themanini tukadumaa na kushindwa hata kuendeleza yale tuliyojitengezea wenyewe. Habari ya vyoo kuwa vichafu hapo leo na magari kuharibika sidhani kama inatosha kudiscredit juhudi tulizofanya wenyewe miaka ya sabini.
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Heri Tz ya zama za ukoloni kuliko Tz ya zama hizi za sasa chini ya CCM
     
Loading...