Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Procedures za kushitaki/kufungua kesi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kalunguine, Aug 12, 2011.

  1. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hallow wandugu,
    Mimi ni miongoni mwa wale ambao ni mbumbumbu ya sheria, je nikitaka kumshitaki mtu/kikundi/kampunu nk natakiwa nifanyeje, is it just a matter of going mahakamani na kutoa maelezo kwa ninaekusudia kumshtaki or what, naomba msaada wenu
     
  2. H

    Hute JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,485
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    unataka kushitaki wamekufanyia nini, je ni kesi ya madai au ni keshi ya jinai? yaani, wamekutendea kosa la jinai? au una madai nao ya aina fulani hivi sasa unataka mahakama iamue wakulipe?...

    kama ni madai unawadai kitu, hiyo ni kesi utakayoianzisha wewe mwenyewe. lakini kama ni kosa la jinai wamekutendea, sio wewe utakayewapeleka mahakamani, ila Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (Republic) ambao wana dhamana ya kukulinda wewe kama raia wake, watakushitakia hao watu badala yako. ila unachotakiwa kufanya ni kupeleka hilo jambo polisi, polisi watawakamata hao watu na kuwafungulia shitaka la jinai, mahakamani atakayeendesha shitaka hilo ni Public prosecutor (PP) au state attorney (kulingana na eneo ulipo kwani state attorneys hawajaenea tz nzima, sehemu zingine polisi baadhi wanaact kama public prosecutors, baadaye mashitaka yote yataendeshwa na mawakili wa selikali tu).
     
  3. k

    katunzii Member

    #3
    Aug 15, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Safi sana mkuu kwa kuelezea vizuri upande makosa ya jinai vipi upande wa madai usisaha na limitation of time,
     
  4. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2015
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 600
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Wadau, nimekutana na uzi huu nikiwa natafuta namna ya kufungua kesi ya madai ambapo nimekuta muulizaji hakuweza kupewa majibu ambayo naamini yangeweza kuwa msaada kwangu na kwa wengineo. Please kwa mwenye ufafanuzi atusaidie hapa. Nahitaji kumshitaki mtu niliyeingia naye mkataba wa pikipiki na kudai kuwa iliibiwa.
     
  5. p

    prince_of_zamunda Member

    #5
    May 18, 2015
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kosa la wizi ni jinai ndugu
     
  6. J

    Jerry one Member

    #6
    May 30, 2015
    Joined: Mar 1, 2013
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    be specific.. unataka kufunguwa madai au jinai
     
  7. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2015
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 600
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Nataka kufungua madai, nahitaji nilipwe hela yangu iliyobaki maana mkataba ulikuwa haujaisha. Ilibaki miezi mitatu kumaliza.
     
  8. m

    mkkta Member

    #8
    Jun 29, 2015
    Joined: Apr 15, 2015
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Andaa madai yako na uyapeleke mahakamani, KWA hela hiyo haihitaji wakili, we nenda MAHAKAMA ya mwanzo iliyo karibu nawe, utawaeleza watakufungulia
     
Loading...