Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pride ndiyo mkombozi wa wajasiriamali wadogo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by HAZOLE, Aug 1, 2011.

  1. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Jamani nimesoma brochures za pride na jinsi wanavyotoa mikopo yao nikaona ni safi sana.
    Wanaanza kukopesha tsh.200,000/= unalipa tsh.11,000/= kila wiki kwa wiki 25 (11,000 *25=275,000/=). Ukimaliza deni unakopeshwa laki tano (14,500/= kwa wiki kwa wiki 25 marejesho) ukimaliza unakopeshwa 1 million, 2 million and so forth......up to ten million.
    Si lazima urejeshe kwa wiki 25, waweza rejesha hata 2 weeks tangu ukopeshwe na unahamia next level........
    Nadhani hii itasaidia wa tz wengi wanaotaka kuanza na small loans with soft terms and conditions maana dhamana yao ni kutambulishwa na watu watano ambao tayari wamekopa hapo
    guys mpooooo?????
     
  2. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    hiyo Riba mbona haina ukombozi wowote.Si bora utafute saccos yeyote ukope maana hiyo riba ni kubwa sana.
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kibongobongo huwa tunaangalia kiasi gani tunarudisha na sio riba kiasi gani ndo maana watz wengi wanakimbilia huko mkuu...
     
  4. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    La msingi - popot unapokopa uwe unakopa kwa ajili ya biashara itakayokuwezesha kulipa kikamilifu na kubaki na ziada. vinginevyo usikope.
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Ndugu hao watu watano utawapata wapi? Na wengi hawakubali mtu wasie mjua kufanya naye ushirika. Kazi ya kutafuta watu watano ni ngumu sana hasa kwa Watz wa kawaida.
     
  6. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Wengi wetu tunanunua samani za kichina ili tuwakoge majirani na wageni sebuleni. Hapo ndipo huwa kilio na kusaga meno. Elimu zaidi inahitajika kwa wadau!
     
  7. e

    ekihwele New Member

    #7
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa maoni yangu siyo tu kununua bidhaa za kichina lakini watz tuliowengi elimu ya ujasiriamali hatunayo wala hatutaki kukiri hilo na kuondoa kasoro hizo mfano Wanawake wengi japo si wote wanachukua mikopo midogomidogo hiyo bila kuwa na mipango iliyoandaliwa kwa kina na ambayo imezingatia kiwango cha hasara na faida ya utekelezaji wa mradi husika in financial implecations (Project Appraisal). Nawashauri wale wote wanaokopa wahahakikishe wanakopa kwa malengo yaliyothabiti. Watanzania pia tuache ulimbukeni wa kununua bidhaa kutoka nje na kudhoofisha uchumi wa nchi yetu maana tunasaidia kujenga uchumi wa wenzetu na sisi kubaki hoehae. je huu si ushamba kuwa bidhaa za nje ni bora zaidi kuliko za watanzania, eg club za michezo za nje ni bora zaidi, meza maofisini zinazotoka nje ni bora kuliko zetu. huu ni ushamba wa kiuchumi. tuondokane na ukoloni mamboleo watanzania. ni maoni yangu changieni wadau
     
  8. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Sina mali, Sina deni!
     
  9. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kimahesabu hiyo riba yake ni zaidi ya 70% ni kubwa sana.
     
  10. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    mkuu hapo umenena, watu hukopa ili kuwafurahisha ndugu, jamaa na marafiki.ndo zao watu wanakopa
    - kununua sofa za kichina
    - flat screen
    - meza ya vyombo na ya nguo
    - frdge na kazalika
    na hivi vyote ni ili kuwafurahisha ndugu jamaa marafiki na majirani
     
  11. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    sure,mathematically riba ni kubwa. duh hapo changamoto
     
  12. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    na harusi mkuu..... yaani hapa bongo,harusi/kitchen party/arobaini/jando etc zinathaminiwa kuliko mambo muhimu kama kusomesha, kusave nk..... we need a change
     
  13. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    si vema sana kuwa na madeni but ni vema sana kijana ukazane kusaka mali
     
  14. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    kijana umezungumza from experience viewpoint...ndomaana hata DECI ilikamata wa tz wengi
     
  15. m

    mchafukuoga Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fikiria kabla ya kutenda.
    Angalia mchanganuo ufuatao;
    200000/25=8000/=
    11000-8000=3000/=
    3000/8000*100=37.5%
    8000*25*37.5%=75000/=
    11000*25=275000/=

    jamani hapa riba ni zaidi ya 37.5% kwa wiki huu ni zaidi yawizi wa macho.

    yaani kopa 8000=kwa wiki halafu lipa 11000/= kwa wiki.
     
  16. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    kijana hauogi lakini unamahesabu sana.
    From that description, naona wanaiba sana hawa PRIDE. duh ukombozi hamna hapo, jamani kweli africa for africa!!!
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Pride inahusishwa na idd simba,ndo haohao wanaoiba pesa za walalahoi na kuwakopesha tena,hhahahahaaa,
     
  18. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #18
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukishidwa kulipa wanachukua kila kitu hata unga wa ugali wa watoto, walimshusha mama mmoja na mtoto mchanga kitandani wakamlaza sakafuni wakachukua kitanda, hawana huruma wala utu, mama alichukua mkopo baba akachukua akatambaa na hela zote.
     
Loading...