Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Precision Air VS Air Tanzania.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Bujibuji, Sep 1, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,427
    Trophy Points: 280
    Ndugu wadau,
    kuna uhusiano gani kati ya kifo cha AIR TANZANIA na kukua kwa PRECISION AIR?
    Nahisi kuna baadhi ya watendaji wa serikali yetu wana umiliki wa hisa ndani ya Pecision Air, hivyo wanalizorotesha shirika la umma kwa ajili ya manufaa yao binafsi.
    Mawazo yako hayako sahihi na wala si ya uhakika, naomba mwenye wazo la pili anisaidie.
     
  2. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    you must be kidding!!!!!
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Sep 1, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,427
    Trophy Points: 280
    Basil Pesambili Mramba ni miongoni mwa ma Preferential shareholders na alikuwa waziri wa miundo mbinu.
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Sep 1, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,641
    Trophy Points: 280
    Bujibuji
    nahisi ama kwa mawazo kifo cha atcl akihusiani kabisa na matokeo ya kutanuka kibiashara kwa precision air..mchawi mmoja alisema biashara ni marketing siku zote kwa ngu mimi precission ni wanapiga kazi uwezi kulinganisha marketing ya atcl na precission hata kidogo...pamoja na kwamba wako serikalini wao walitarajia abiria aletwe na yesu kwenye ndege..ama wanatarajia serikali kwa kuwa ina sharezake watumie kuwapeleka wafanyakazi kule...never...kila sehemu tunaitaji kuhangaika ili ule..wale precission walichofanya ni kwenda karibu kila idara za serikali na kumake deals za kazi si deals mnazojuana kwenye airline kuna kitu kamisheni...so akuna aliekazini kuuza sura...so walichofanya ni hicho na mpaka leo hii utaenda kushangaa waziri mkuu akipanda precission to mwanza si uchawi...waache wao atc wasubiri kuletewa abiria...\anayway mengi yanachangia kifo chao lakini nahisi dhambi kuuiita marehemu wakati iko bado icu

    wakija kupona utajuta..yaa nahisi uongozi nao ni swala lingine linachangia kuliua kampuni hii ila ukianza kulalamika uongozi jua ceo anateuliwa na rais...inshort utapata jibu anaeiua atc anatoka wapi ama mchawi ni nani....je ukiwa kama mdau wa tanzania unafikiri tufanye nini atcl itoke icu badala ya kwenda kuzimu???
     
  5. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #5
    Sep 1, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Basi uhusiano ndio huo, yaani baada ya AT kufariki na wakati huo huo demand ikaendelea kuwapo, basi market ya PA ikachanua kwani competitor wake wamekufa/wamepungua
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Sep 1, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,427
    Trophy Points: 280
    Wanaenda hadi kwenye ofisi za ATC kufanya hizo deals
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Sep 1, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,641
    Trophy Points: 280
    Mkuu jabulani
    ukisoma yalioandikwa utaona swala si kifo cha atcl bali ni watendaji wa serikali
    nikamsaidia kwa kumpa mbinu za kutatua tatizo la atc na nini precission wanafanya akuna uchawi mkuu..uhusiano wa kifo cha mwenzako ati unachanua..hiyo si kweli

    naomba nikueleze wanakuja oman air ambao walisema wamekufa ...na wanaacha abiria now
    emirates waanaleta ndege mbili za watu 500 wakati mwingine unaweza kuangalia ..so wasikimbilie imekufa watafute chanzo nini na nini cha kufanya atcl kwangu mimi bado aijafa ila watu watakufa na kwa kukuhakikishia atcl aifi ngo

    uliza walikuja watu wakaiacha na ipo kama ilivyo...so swala nini cha kuifanya inyanyuke basi...binafsi nitafurahi kuona atcl ikishine nje ya nchi ...in short ata precission wanyanyuke vipi waende nje ni tofauti na national carrier ikiwa nje nenda yemen uliza atcl...waulize precission kilichowafanya wakimbie southafrica rte washukuru mungu atc aina ndege kubwa....anyway ni biashara ..tuzidi kuwaombea

    mungu awwabariki
     
  8. J

    Jafar JF-Expert Member

    #8
    Sep 1, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ATCL haijafa ila ilifanyiwa umafia na wale wazee watatu wa kipare, ahhh mmoja ni mchaga wanaoshitakiwa kwa kutumia madaraka yao vibaya. Hawa wazee wanahisa kubwa PAA na wakiwa madarakani walifanya kila njia kuidhulumu ATCL na kuipendelea PAA.

    Ila bado ATCL inaweza kuja tena na kutesa kama akili za biashara ya kisasa itawekezwa ndani ya shirika hilo.
     
  9. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #9
    Sep 1, 2010
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Mramba ni moja wa majority share holders wa PrecisionAir na alifanya makusudi ATC ife ile kampuni yake ipete esp. alipokuwa waziri wa miundombinu.
    Balozi Mpungwe aliekuwa South Africa na Raisi Mkapa na mama Mkapa wakati huo nae ndie alieiangamiza kabisaa ATC kwaajili hiyo ile Precisionair ipete. Kama unabisha nenda pale Airport na kaulize watu watakujulisha
    Kwa taarifa yako KLM waliitaka ATC na CCM walipokataa then wakenda kuingia ubia na Kenya Airways, sasa angalia jinsi Kenya Airways inavyopeta!! Wenzenu wanaagiza brand new Boeings straight from Seattle! Endeleeni kuchagua CCM ndio mtayajua ya Musa. Alamsiki
     
  10. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #10
    Sep 1, 2010
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    neda kaulize watu wa pale airport watakupatia ukweli
     
  11. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #11
    Sep 1, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    SHERRIF sijawahi kumtusi mtu hapa JF.......tunaongelea NATIONAL ISSUE....na si MAKAMBA KATIBU WA CCM.....SAMSONMFALILA big up for raising NATIONAL SPIRIT.......mimi binafsi kati ya safari zangu za ndani natumia ATC.....no matter what....but ni namna moja ya kuinua shirika la kizalendo......! SAMSON KAULIZA NINI KIFANYIKE ILI ATC IINUKE.....ME SAY...TUIUNGE KWA KUITUMIA KATIKA SAFARI ZETU......MENGINEYO TUENDELEE KUCHANGIA
     
  12. N

    NguchiroTheElde Member

    #12
    Sep 1, 2010
    Joined: Jun 13, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yale yale! Mbuzi wako akikonda na wa jirani akinenepa basi jirani atakuwa amepora unono wa mbuzi wako! Siyo kwamba wewe ni mzembe na jirani yako ni hodari wa kufuga mbuzi? Kufikiri sahihi bwana kazi.
     
  13. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #13
    Sep 1, 2010
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Mkuu, umeshaambiwa nenda palee airport waulize watu waliofanya kazi miaka mingi na watakueleza kwa nini huyo mbuzi mmoja kakonda na mwengine ni mnono. Lakini ukweli ni kuwa Mramba, Mpungwe na Mkapa walifanya intentional sabotage ili ATC ife na Precision ipete:playball:
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    it's most probably true mkubwa, usisahau pia kuanguka kwa General tyre company ltd ya Huko Bongo Arusha na kukua kwa Yana company!
     
  15. mujydebubyz

    mujydebubyz Member

    #15
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 13, 2007
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hakuna kitu kibaya kama unapotaka ushauri halafu watu wanaleta siasa za kibwege
     
Loading...