Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Precision air mbona kimya?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by ram, Mar 1, 2012.

  1. ram

    ram JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,715
    Likes Received: 409
    Trophy Points: 180
    Jamani mimi nilikuwa mmoja wa watu walionunua hisa za Precision Air, nashangaa hadi leo ni kimya sijawahi kupigiwa simu wala kutangaziwa chochote thr media

    Precision Air vipi au ni DECI no mbili?

    Mwenye kujua kinachoendelea anijuze plz!
     
  2. S

    Silent Burner Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nasubiri ka-gawiwo lakini sioni dalili. Isijekuwa kama NICOL.
     
  3. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,412
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    jamani hata mimi nina kilio hichohicho
     
  4. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    sasa kama hawajapata faida gawio litatoka wapi?? crdb hisa ni sh 150 sasa hivi...kwa siku wanauza hisa kama 4-8 hahahhahahh njaa kali...
     
  5. ram

    ram JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,715
    Likes Received: 409
    Trophy Points: 180
    Kumbe tuko wengi

     
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Msinikumbushe TOL jamani, mpaka leo no dividend.
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Tanzania na masoko ya hisa bado.... utafiti yakinifu hua haufanyiki na ukifanyika unakua doctored, na ukihoji huna nafasi
     
  8. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Precision haitafanya vizuri ,mngeuliza kwanza wajameni.poleni
     
  9. FIDIVIN

    FIDIVIN Senior Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuweni na subira jamani, kutoa dividend mpaka mwaka uishe wafunge mahesabu ndo wajue kama kuna chochote cha kuwagawia, kama hakipo basi ni kusubiri hata miaka5 inaweza pita. Kuwekeza kwenye hisa ni very high risk investment but sometimes it pays.
    Kama vipi angalia share zikipanda bei pale DSE kauze uachane nao, ila kumbuka kuna commissions na kodi pia, so hakikisha bei imepanda hasa!
     
  10. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45

    Hili ndiyo jibu sahihi kwa maoni yangu, Bongo yetu ukiwa na senti yako ya ziada bora uanzishe mradi hata wa maadazi kuliko kununua the so called HISA, bado tuna safari ndefu.
     
  11. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45

    Unakumbuka TOL walianza lini kuuza hisa? Kama na wao bado hawajaweza kutoa gawiwo, basi idea ya kununua hisa kwangu inabaki na sifa ya 'extravagance'
     
  12. V

    Vanhoutenlaan New Member

    #12
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 27, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi pia nilinunua hisa, shida yangu ni majibu ya hisa zetu na sio gawiwo, walisema january tutapata kimya mpaka leo kulikoni?
     
  13. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kwa yoyote alinunua shea, jee ulipewa hati ya umiliki kutoka Precision? Na kama hujapewa hati ya umiliki jee ni kitu gani walikupa kuonyesha kwamba wewe ni mmiliki wa kampuni?

    Pili, gawiwo sio guarantee bali inategemeana na utetandaji (performance) ya kampuni. Sasa kama kampuni haijatengeneza pesa then msitegemee gawiwo?.

    Wengi wanao nunua shea wanategemea gawiwo (dividend payout) lakini kuna vitu kama faida ya mauzo (capital gain) pindi utakapo amua kuuza share yako kwa faida. Kusema kweli biashara za watu kununua shea holela holela bila kujua au kuwa na ueleo wa soko la shea ni kitu hatari sana. Sababu wengi wenu mnategemea kwamba matokeo ya kununua shea zenu ni kupata faida.
     
  14. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kampuni sio lazima itoe dividends hata kama imepata faida, ni maamuzi ya kampuni.
    Apple walikuwa wana $100 BILLION in cash na hawakutoa dividend yoyote.
     
  15. networker

    networker JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    nyie mnao suburi sijui kupigiwa simu au kupewa gawio sikilizeni
    na anza na wale wa simu-tangazo lilitoka juzi muende kwenye bank mlizo nunulia shares zenu mpewe cheti cha umiliki wa hisa ulizo nunua .

    nyie wa gawio mme nunua shares juzi tu, mnataka faida leo faida ina weza take hata 1 year ndio mpewe ina tegemea na walivyo ingiza faida ila sana sana ni bada ya 1 year ndio mtaona matunda yenu
     
  16. l

    lageneral Member

    #16
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kitu chakuwekeza bila kupata hasara ni ardhi.Hata kama unapesa kidogo nenda sehemu yeyote Tanzania nunua ardhi kuliko kuwekeza pesa ambazo zitaliwa na uongozi wa kampuni na wajumbe wa bodi.Ardhi haimtupi mtu,period
     
  17. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280

    Ni ukweli mchungu sana huu. Usinikumbushe NICOL na Tanzania Oxygen Limited



    Sure. Ni bora ukawekeza katika ardhi ama biashara nyingine, lakini hisa za Tz zina mizengwe sana. Kidooooogo TBL na Sigara angalau wanatoa gawio, lakini wengine ni maumivu kwa kwenda mbele
     
Loading...