Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Precision Air huu ni wizi wa wazi wazi..

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Manyanza, May 10, 2012.

  1. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wakuu mwaka jana mwezi wa tisa niliamua kunua share za kampuni ya ndege ya Precision...
    nilinunua share 3000 kwa bei ya sh 475 kwa kila share..
    nimemua kuziuza baada ya kuona hazifanyi vizuri katika soko la Hisa la Dar es Salaam.. maana mpaka leo ni sh 480 kwa hisa hii ni toka mwezi wa 12 mpaka leo ina maana imeongezeka sh 5 kwa kila hisa
    nimepigwa na butwaa baada ya kuenda kwa moja ya partners wa DSE, nimefika pale nikaambiwa kama unataka kuuza Hisa zako kuna charges zao ambazo hua wana kata, wamenipigia mahesabu ikawa kama hivi...

    3000x1.02x480=1,468,800

    means
    total share=3000
    charges=1.02
    price per share=480

    NIMEJARIBU KUULIZA HIYO 1.02 INATOKA WAPI, SIJAPATA JIBU LA KURIDHISHA ZAIDI YA BLA BLA

    wakachukua na ile gharama niliyonunulia share yaani 3000x475=1,425,000

    wakatoa na hiyo Total hapo juu ili kupata charge zao, yaani 1,468,800-1,425,000=43,800

    Ina maana hiyo 43,800 ndio cost charges zao( hii cost charge wamenikata katika pesa yangu)

    HUU NI WIZI NA HAKUNA FAIDA YOYOTE NILIYOPATA NA BADO WAMENIKATA KIASI KIKUBWA CHA PESA

    So kwa muda wote huo mimi sijapata chochote kwa sababu nikichukua gharama niliyonunulia share nikitoa cost charges zao nakua nimepata hasara ya Tsh 43,800, na wameniambia zitachukua muda mrefu karibu mwezi mmoja ili ziweze kuuzwa kwenye soko maana zipo nyingi sana SHARE ZA PRECISION KWENYE SOKO KUU LA HISA DSE
     
  2. B

    BARRY JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    hiyo ni kawaida tu, lazima ulipe a cetain percent nakumbuka kama 2%. Tatizo ni kuwa shares za precision hazilipi!
     
  3. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mkuu nimeshangaa sana kutoka mwaka jana mpaka leo, ongezeko ni sh 5 kwa kila hisa, kweli hakuna issue
     
Loading...