Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PPF Yafilisika, Yauza mpaka maeneo yalitengwa kwa ajili ya misikiti na makanisa Kiseke Mwanza

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mchukiaufisadi, Dec 15, 2011.

  1. m

    mchukiaufisadi JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 534
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Source: The Guardian 14 December, 2011 page 10

    Miaka ya 2003-2005, PPF kwa mbwembwe kubwa walianzisha mradi wa ujenzi wa nyumba za bei nafuu kwa wanachama wake kama mwitikio wa maombi ya wanachama wao. Ili kutekeleza hili walinunua viwanja Mwanza eneo la Kiseke, Iringa eneo la Mawelewele.

    Kwa kuanzia, zilijengwa nyuma karibu 550 pale kiseke ambazo Rais Kikwete alizifungua kwa sherehe kubwa ya PPF. Eneo hili lilipangwa vizuri maeneo ya nyumba za kuishi, nyumba za ibada, shule, hospital masoko etc. Upangaji huu na mradi huu ulipangwa vema na Mkurugenzi Mkuu (Naftal Nsemwa) aliyekuwepo wakati huo kabla ya huyu wa sasa bwana Wiliam Erio.

    Katika hali ya kusikisha Mkurugenzi mkuu(DG) wa sasa Bw. Erio William toka apokee cheo hiki hakuna jipya zaidi ya kugombana na wakandarasi aliowakuta, kuacha kutekeleza miradi ambayo wanachama waliahidiwa na kukimbilia miradi mipya ili apate 10%. Pia anapoteza muda mwingi kupambana na wafanyakazi waadilifu ndani ya mfuko, hasa wanaomzuia uizi, uzinzi na matumizi mabaya ya madaraka kama alivyokuwa Mattaka

    Viwanja vya Mawelewele Iringa, pamoja na kuvinunua, PPF ilitumia pesa nyingi kuwafidia wenyeji, pesa nyingi kuweka waangalizi, PPF kutokana na matumizi mabaya ya fedha za wanachama kwa kugawana wakurugenzi kwa njia za ujanja mbalimbali, hawawezi tena kujenga nyumba za bei nafuu Iringa na tayari Halmashauri ya Iringa wamevichukua viwanja baada ya muda wa uendelezaji kupita.

    Kichekesho ni pale Kiseke, PPF iliwekeza kwenye maji, umeme, barabara na miundombinu mingine. PPF imewadanganya wananchi walionunua nyumba wakitegemea kupata huduma za ibada, masoko, shule nk kwa ukaribu lakini sasa wanauza maeneo yote ya wazi.

    Ni aibu kuuza hadi maeneo ya ibada. Mfano, eneo la kanisa wanauza Tshs 49.3milion, la msikiti Tshs 19milion. Hivi makanisa na misikiti wanakwenda kufanya biashara gani huko kiseke wanunue kwa bei yote hiyo. Kwa uhalisia, na jinsi mradi ulivyokuwa, ilikuwa PPF wajenge na kukabidhi, gharama zake zimeingizwa kwenye gharama za nyumba. Nyumba ambazo zina hizo gharama zimeshanunuliwa, sasa iweje viwanja hivi viuzwe tena? KUFILISIKA
    Wanachama, serikali na vyombo vingine viliangalie hili ni dalili mbaya na ni uthibitisho kuwa PPF inawadanganya wanachama na pia inawaibia.

    Maeneo ya matumizi mabaya PPF

    1. Bodi ya PPF inapata kila mwaka mafunzo nje ya nchi. Bajeti yao ni zaidi ya Tshs 250 Milioni kwa mwaka.
    2. Safari za nje za DG na wakurugenzi wengine ni nyingi mno, zikaguliwe tafadhari
    3. Malipo ya group endowment kwa wakurugenzi ya milioni 200, kila mmoja kwa kila miaka 3 (200MX8) 1.6 Bilioni baada ya miaka mitatu mitatu
    4. Group endowment kwa DG 540M kila miaka mitatu
    5. Gharama za samani (furniture) kila miaka mitatu (8,000,000X40%X12X8) Tshs. 307Milioni
    6. Kodi za magari ya kifahari. Kila baada ya miaka mitatu hununua mapya na kulipiwa kodi yote ya zaidi 50m kwa gari. 50Mx9directors making Tshs 450M
    7. Miradi isiyokamilika ya komputa, kama ENRICH (1BILION), AK System 400m, Fundmaster, 600M
    Haya ni baadhi tu ya maovu yaliyopelekea PPF kufilisika kiasi kwamba hawana miradi mipya ya maendeleo.

    Wana JF hebu saidieni kudodosa na kuchangia ili kuokoa fedha za wanachama. TUCTA mko wapi? Serikali mko wapi?
     
  2. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kumbe hawa jamaa wanazitafuna pesa zetu hivi, naenda kuzichukua fedha zangu fasta
     
  3. d

    dadalaura Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maeneo ya ibada (Miskiti na Makanisa) yanaweza kuuzwa lakini si kwa tenda kama ambavyo PPF wanafanya! kwa mfano mimi nikiamua kununua kiwanja hicho kilichotengwa kwa ajili ya msikiti, nikaujenga inamaan utakua ni wa kwangu badala ya waumini!

    PPF walitakiwa waorganize na wakazi waliowauzia nyumba hapo kiseke, waunde jumuia (za kikristu na kiislam), PPF ingeweza kujenga hiyo miskiti kanisa na kuziuzia hizo jumuia, au jumuia zingeweza kununua viwanja na kujijengea wenyewe. Kwa utaratibu walioutumia PPF management wamechemka!

    PS: mleta mada hii makala ni ya kwako au Guardian? Maana umeandika source Guardian lakini naona makala ni ya kiswahili!
     
  4. Bushloiaz

    Bushloiaz JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 468
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ngoja nianze kufatilia nijue ki akiba changu kama kipo nikakichukue,kwa huu utafunaji unaweza usiambulie kitu
     
  5. m

    mchukiaufisadi JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 534
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    PPF wametangaza kuuza maeneo ya msikiti na makanisa kwenye gazeti la The Guardian.

    Maelezo mengine yote nimeweka mimi maana naijua hali ya ndani ya PPF
     
  6. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Huu ndio uozo mwingine wa serikali ya JK. Yapo madudu mengi sana kwenye hizi bodi na taasisi za serikali,wanatafuna hela na hakuna anayewauliza. Mungu ibariki Tanzania
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    where is the outrage?sasa pesa za wanachama ziko salama?
     
  8. s

    sexon2000 JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  9. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kuna Kiongozi walimtuma kuja kwenye Dicota alitia aibu sana kwa kutetemeka na kutokuwa na PowerPoint inayoeleweka!. Hayo mafunzo ni ya nini kama hata kuongea na kufanya PowerPoint
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Dec 15, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ppf ni tatizo na serikali imekaa kimya
     
  11. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huyo ndugu willium erio (miongoni mwa jamii zinazojiita za kisomi) magereza panamhusu.
     
  12. D

    Danniair JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali ijifunze toka NSSF iliyokuwa inakufa. Baada ya kumweka DG msomi wa masoko Teacher DAU mambo yakanyooka. Shirika kubwa kama lile unampa mwanasheria unategemea afanye nini, ni ujomba ujomba tu. Litakufa.
     
  13. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    jamani huu ufisadi mpaka lini? JK tafadhali ingilia hili
     
  14. b

    bg_dg_dy JF-Expert Member

    #14
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Acha kudanganya umma, I'm in the real estate and construction business. PPF wanayauza ni kweli lakini matumizi (land use) ya maeneo husika yanabaki vile vile hayabadiliki. Hivyo watakaoyanunua watajenga kwa matumizi tajwa hapo awali. Source: angalia advertisement/tender walizotangaza za mauzo ya maeneo (kiseke) mfano shule, public buildings like halls, hospitals etc na ukiangalia re-advertisement zao wameeleza vizuri.

    Utafiti umeonyesha kuwa tasisi kama tasisi haiwezi endesha public buildings refer viwanda na tasisi mbali mbali zilizokufa zamani.

    Naunga mkono maamuzi ya public areas to be sold. Ppf kama ppf hawawezi kuendesha shule, n.k ni rahisi kuuza eneo kwa watu binafsi wajasiriamali wenye uwezo.
     
  15. s

    sexon2000 JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh DG,

    Sikusema wanabadili matumizi bali nimesema wamefirisika na kushindwa kutekeleza miradi. Huu mradi ulipobuniwa na wenye akili timamu, ulipangwa uwe mji wa mfano pale Mwanza. PPF walileta umeme hadi Kiseke, maji wameleta hadi kiseke. Makanisa na misikiti ilitengewa maeneo ambapo mradi ilikuwa uyajenge kwa ajili ya matumizi ya wakazi siyo kibiashara bali kama huduma muhimu eneo lile ambalo liko mbali sana na mji. Gharama za nyumba zilizouzwa ziliingizwa pia gharama za huduma ya jamii kama maji, umeme, shule, makanisa, misikiti na masoko. Watu wengi walipenda utaratibu huu na kuzinunua nyumba za PPF. Leo kuuza hayo maeneo ni sawa na kuwalaghai watanzania pamoja na kumdanganya Rais wa nchi maana siku ya ufunguzi, PPF walilalamika kwa Rais kuwa Tanesco, watu wa maji,wanawasumbua. Pia vibali vya ujenzi wa shule wanasumbuliwa kuvipata.

    Tenda ni ya wazi isiyo na masharti, je mnunuzi wa eneo la msikiti akitaka kubadili matumizi kuwa baa atakataliwa? PPF wangawashauri wakaazi walinunua nyumba wajijengee nyumba za ibada kwa gharama zao kuliko kutangaza tenda za wazi. Au wangeongea na viongozi wachunga kondoo wa Mungu ili waone njia nzuri ya kuwakabidhi.

    UKWELI ni huu

    DG Erio kwao ni Mtwara, amenunua viwanja vingine huko sasa anahangaika kupata pesa za kujengea hizo nyumba. ndio maana anaua mradi wa Mwanza kama kumkomoa DG aliyepita na Mkurugenzi wa Investment aliyepita wakati kuhalisia tunaumia wanachama.

    Bila kuonyesha dharau kwa mkoa wa Mtwara, PPF hawana wanachama wengi huko. Hawazidi hata 2%, anataka sifa mkoani kwake sijui ana ajenda gani.

    Bw DG sijui DY, mshauri aachane na biashara kichaa hii itamfia. Nisawa NSSF wakati wa Mkulo walijenga nyumba za ghorofa pale Mwanga-Moshi, hayana faida yeyote zaidi ya kuwa mazalia ya popo.



    Mh
     
  16. s

    sexon2000 JF-Expert Member

    #16
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bg_dg_dy

    Mbona kimya baada ya majibu? au umegundua ukijibu yakavurumisha maushahidi?
     
  17. N

    Nguto JF-Expert Member

    #17
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,973
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Ukifanikiwa tafadhali nijuze ili na mimi nikazichukue.
     
Loading...