Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PPF, NSSF, PSPF, etc. wanakimbilia miradi yenye rushwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MchunguZI, Jul 24, 2012.

  1. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Huenda wewe kama mimi umeshajiuliza ni kwa nini mifuko hii ya hifadhi ya jamii inavyo kimbilia miradi ya ujenzi kwa miaka ya hivi karibuni. Kila mfuko unakimbilia kujenga majengo ya vioo.

    Miradi hii haina faida kwa wanachama wa mifuko hii na bahati mbaya kabisa pia haipitishwi na wanachama wenyewe. Bodi za mifuko ndo wanaofanya madudu haya. Walioko ktk bodi za mifuko hii wamekuwa kama kamati ya olimpiki. Wanabaki humo kwa miaka mingi bila kutoka, sababu kubwa ikiwa ni kulinda uchafu ulioko ndani ya mifuko hii ili isitoke nje ya bodi.

    Kwa ujumla miradi ya ujenzi imekuwa ni fasheni kwa sababu moja kubwa, kwamba sekta ya ujenzi ni moja ya sekata zinazoongoza kwa rushwa. Ni rahisi wakurugenzi wa mifuko hii kupata 10% kutoka miradi hii ya ujenzi.

    Sasa tunambiwa takribani kila mfuko uko taabani kifedha. Hayo ndo matokeo na bado Wakurugenzi bado wanapanga jinsi ya kuanzisha miradi mingine ya ujenzi!

    Kifuatacho ni wastaafu kukosa pesheni au serikali kupunguza viwango vya pesheni.
     
Loading...