Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Posho za wabunge: Wamiliki hoteli Dodoma wamkana Makinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Jan 11, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Chama cha Wamiliki wa Hoteli na Nyumba za Kulala Wageni mkoani Dodoma, kimekanusha madai ya kupanda kwa gharama za huduma za malazi zilizoongeza gharama za maisha kwa wabunge kama ilivyotangazwa na Spika wa Bunge, Anne Makinda. Mwishoni mwa mwaka jana, Makinda alitangaza kuwa posho za wabunge zimeongezwa kutoka Sh 70,000 mpaka Sh 200,000 kwa siku, kutokana na kupanda kwa gharama za maisha, kwa wawakilishi hao wawapo katika vikao vya Bunge. Alisema sehemu ya gharama hizo ni pamoja na malazi, kwa kuwa baadhi ya nyumba zilizokuwa zimekodiwa na wabunge wa Bunge la Tisa, bado wanazimiliki na hivyo kusababisha wabunge wapya kupanga hotelini, ambako gharama ni kubwa.

    Hata hivyo, Mwenyekiti wa chama hicho, Chavuma Taratibu, alisema uchunguzi uliofanywa na chama hicho wiki mbili zilizopita, umebaini kuwa kupanda kwa gharama za maisha mjini Dodoma hakulingani na majiji ya kibiashara ya Mwanza, Arusha, Mbeya, Morogoro na Dar es Salaam. Kwa mujibu wa taratibu, uchunguzi huo umebaini kuwa mkoa wa Dodoma una nyumba za kulala wageni 413 zenye vyumba 3,973 ambavyo gharama zake ni kati ya Sh 5,000 na Sh 45,000 kwa siku, kwa kuzingatia ubora wa vyumba na huduma zilizopo.

    “Kwa nyumba za kulala wageni zenye vyumba vinavyounganisha huduma za vyoo na bafu, gharama yake ni kati ya Sh 10,000 na Sh 20,000 kwa kuzingatia ubora wa vyumba,’’ alisema Taratibu. Alisema mbali na vyumba hivyo, pia vipo vingine maalumu vyenye hadhi ya juu ambavyo kwa siku ni kati ya Sh 80,000 na Sh 150,000 lakini vyumba hivyo Dodoma viko 25 tu. Alisema wanafahamu kuwa hakuna mbunge anayeweza kupanga vyumba hivyo maalumu vyenye hadhi ambavyo pia vinatofautiana bei kulingana na umaarufu wa hoteli na ubora wa vyumba vya kulala wageni vilivyopo katika hoteli husika.

    ‘’Kwa tamko hili, tunapenda kufuta uvumi wa kisiasa kuhusu kuongezeka maradufu kwa gharama za maisha, hatua hiyo inalenga kuvuruga soko la huduma zetu mkoani hapa kwa kuwaogofya wageni na watalii na hivyo kuathiri biashara hizo na huenda hata mapato ya serikali yakapungua kutokana na kodi inayotoza,” alisema Taratibu.

    Alisema kelele za kudai posho haziwezi kuthibitishwa kwa kauli zisizofanyiwa utafiti wa kina, licha ya kuwa hali ya uchumi imeyumba kwa nchi nzima, kutokana na kupanda kwa bei ya mafuta, kushuka thamani ya sarafu na uzalishaji duni uliosababishwa na tatizo la umeme uliodumu kwa mwaka mzima uliopita. Wamiliki hao wa hoteli wanaungana na vyama vya siasa, asasi za kijamii, viongozi wa dini na baadhi ya wananchi, kupinga nyongeza hiyo ya posho.

    Chanzo: HabariLeo
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Walikua wanataka kula kwa mgogo wa mahoteli ya watu, shame on them
     
  3. JS

    JS JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kaumbuliwa vibaya huyu Bibi......
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Haaaaaaa du kaumbuliwa si kidogo :-D
     
  5. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,261
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
    Nasubiri kwa hamu vipindi vya Bunge vutakapo anza maana sijui huyo mama atatueleza nini watanzania. sijui litaficha wapi sura yake kama nyani.
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mhhhhhhhhh! muda wote huo walikuwa wapi kutoa hayo maelezo?au ndo kusema akili zao zimeamka sasa!
     
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    BIBI WA JAZBA/PANIC hajawahi kuliongolea suala hilo tangu wampinge, kaamua kuwa silence. ipo siku atasema tu ili azomewe vizuri
     
  8. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    walihitaji kufanya utafiti na kuwa na collective voice, sio kila mtu kulipuka na ksema lote. mambo mazuri hayataki haraka
     
  9. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mambo ya bi kidude hayo.
    kila mbuzi hula kwa urefu wa kamba yake
     
  10. M

    Megawatt B JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    The Citizen wameandika vizuri - kwamba kwa ufahamu wao, hakuna mbunge anayelala chumba kinachozidi Tsh.20,000/=
     
  11. M

    Maengo JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu hawakurupuki kama bi kiroboto wewe, wanafanya kwanza utafiti ili kuhakikisha kuwa watakachokisema ni sahihi.
     
  12. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Inakuwaje kiongozi mkubwa wa mhimili kama Bunge anatoa taarifa isiyotafitiwa. Hivi Bunge si lina kitengo cha utafiti na ukusanyaji wa habari na taarifa mbalimbali?
     
  13. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kukusanya habari na taarifa gani?
     
  14. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama makinda akiwa amekalia kiti cha spika naongea vitu ambavyo haviko kwenye kanuni hadi anasomewa kanuni na makamanda wa CDM, mnashangaa nini akilopoka uongo akiwa mtaani?
     
  15. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Laiti ingewezekana hayo mahoteli kuweka rate maalum kwa Wabunge wapenda posho (shilingi 140 000 kwa chumba kwa siku) ningefurahi sana!
     
  16. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Alituambia kama huna laki moja hujalala Dodoma kumbe uzushi!
     
  17. J

    John W. Mlacha Verified User

    #17
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    sema hatuna utaratibu wa kujiuzulu
     
  18. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ...Kiroboto
     
  19. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,423
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    Lile li bibi silipendi kwa sababu ni liongo sana,SHAME ON HER.
     
  20. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #20
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Duh, Kweli hawa ni wenye nyumba!

    Alafu hawa wabunge na Mawaziri si wamenunua nyumba za srekali, nssf, ppf zote si zao?
    pia wengi wamepanga mtaani ambapo wanalipa kodi kati ya 300,000 na 500,000 kwa mwezi.
     
Loading...