Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Posho za Wabunge: Marupurupu ya Slaa kupanda?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shinto, Feb 1, 2012.

  1. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nafahamu CDM inampatia katibu mkuu W. Slaa maslahi sawa na ya mbunge. Hii ni kutokana na makubaliano yaliyopelekea Slaa kuachana na ubunge na kupeperusha bendera ya CDM kwenye kinyang'anyiro cha urais 2010.

    Ikiwa sasa kuna harakati za wabunge kujiongezea posho/marupurupu, je hii nayo itaenda automatically kwa Slaa pia?
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Subiri majibu toka kwa wakereletwa wa CDM, mimi simo
     
  3. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Itbadi iwe hivyo
     
  4. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    No wonder Slaa hatoi tamko lolote la maana juu ya hizi posho!
     
  5. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    unautakia nini "! Unakuhusu nini! Umekosa la kufanya?
     
  6. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 26,844
    Likes Received: 2,107
    Trophy Points: 280
    Napita tu...
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    chadema 'Investment comp.ltd'
    Hatimaye kampuni ya chama cha Demokrasia na Maendeleo, Chadema inayomilikiwa na Mzee Edwin Mtei ,Freeman Mbowe,Philemon Ndesamburo na Kabila la wachaga kutoka machame kimefanya uteuzi wa viongozi wake na kumteua Freeman Mbowe kuwa mkurugenzi Mtendaji............

    source gazeti la sauti huru 01/02/2012
     
  8. pepim

    pepim JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dah,ama kweli vita vya panzi.
     
  9. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mwanzo nilifikiri umeuliza swali ili ujibiwe, sasa naona unatoa majibu mwenyewe
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,082
    Trophy Points: 280
    akili nyingine!
     
  11. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hii thread imekaa kishabiki zaidi ya thread zote nilizopata kuziona ...
    Imebidi nicheke sana kwa kuwa ni jamba ambalo sikuwahi kufikiria.Kweli this is da homu of great thinkaz! haa haa haaa
     
  12. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Huyu mchungaji gani? Kilaza tu, kama wachungaji ndio mmavurumisha mitusi hivyo, mnaiba wake za watu ambao hawajatalikiwa, basi x-tianity should be abandoned!

    Bumpkin Billionare,
    Umetumia nguvu kubwa sana na workdone yako ni zero! Ni kama tu umesukuma ukuta...mbona umejibu vichache tu? Umeona mitusi ya mchungaji wako?
     
  13. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,770
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    naomba niweke kumbukumbu sawa kuwa dr slaa huyohuyo ndiye mtu wa kwanza kupgania juu ya posho kubwa za wabunge hata kabla hazjaongezwa.
     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,739
    Likes Received: 4,598
    Trophy Points: 280
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE]
    [TR]
    [TD] Slaa amvaa JK


    na Tamali Vullu


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF, align: center"][​IMG] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE]
    [TR]
    [TD] KATIBU Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Willibrod Slaa, amemtaka Rais Jakaya Kikwete kutoa tamko iwapo ameridhia wananchi waendelee kufa kwa kukosa huduma za afya kwa kukataa kuwaongezea posho madaktari huku akiidhinisha posho ya sh 330,000 kwa siku kwa wabunge.
    Amesema Rais Kikwete amekuwa mgumu kuongeza posho kwa watu wanaotoa huduma muhimu kama madaktari na walimu, lakini amekuwa mwepesi kwa wanasiasa ambao hukaa kimya bungeni na wengine kuishi kupiga makofi.
    Kauli hiyo aliitoa jana alipokuwa akizungumza na Tanzania Daima, kwa njia ya simu. Dk. Slaa alisema iwapo Rais Kikwete hatatoa tamko kuhusu suala hilo, CHADEMA itayatumia majukwaa kuwaeleza wananchi.
    Alisema CHADEMA imekuwa ikilaumiwa kwa kuishtaki serikali kwa wananchi kila inaposhindwa kuwajibika lakini hivi sasa hawatakali wala kuogopa lawama hizo kwakuwa hazina msingi.
    "Sasa imetosha. Rais Kikwete atoe tamko kama ameidhinisha wananchi waendelee kufa kwa kugoma kupandisha posho ya sh 10,000 kwa madaktari na kuwaongezea wabunge. Hivi anataka nchi iendelee hivi hadi lini?" alihoji.
    Alisema kuwa madaktari wengi nchini wanafanya kazi katika mazingira magumu huku wakihatarisha maisha yao kutokana na kuwapo katika hatari ya kuambukizwa magonjwa, lakini serikali haiwajali kwa kiwango inachowajali wanasiasa.
    Alibainisha kuwa serikali inapaswa kulaumiwa kwa hali inayoendelea sasa nchini kwa wananchi kufa kutokana na kukosa huduma za matibabu katika hospitali mbalimbali hapa nchini.
    Aliongeza kuwa mgomo wa madaktari umeonyesha kuwa serikali imekosa umakini katika vipaumbele vyake na hivyo kuwafanya wananchi waishi maisha ya taabu kila kukicha.
    "Rais Kikwete alipaswa kukaa chini na kuziongezea posho kada zote … sasa hakuna uwiano, jambo ambalo ni hatari kwa nchi. Mwaka 2007 niliwahi kusema bungeni kuwa kuna bomu litalipuka, Pinda (Waziri Mkuu, Mizengo Pinda) alikataa," alisema.
    Juzi, Waziri Mkuu alikaririwa akisema kuwa Rais Kikwete ameidhinisha ongezeko la posho za vikao (sitting allowance) kwa wabunge kutoka sh 70,000 hadi sh 200,000 kwa siku.
    Kuidhinishwa kwa posho hiyo kunafanya sasa mbunge kupokea sh 330,000 kwa siku. Sh 200,000 ikiwa ni posho ya kikao, sh 80,000 posho ya kujikimu na sh 50,000 nauli.
    Pinda alitoa taarifa hiyo katika kikao cha utangulizi cha wabunge ambako inaelezwa kuwa mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe (CHADEMA), na mbunge wa Bumbuli, January Makamba (CCM) walipinga suala hilo.
    Mjadala wa kupanda kwa posho hizo umeligawa taifa tangu kuibuliwa kwake huku baadhi ya makundi yakipinga ongezeko hilo.
    Jana Spika wa Bunge, Anna Makinda, alisema posho hizo mpya zimeanza kulipwa kuanzia jana baada ya kupitishwa na ngazi zinazohusika.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  15. m

    mtolewa Senior Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilivyosoma tu sign yako nikajua we ni mnafiki.na mtahangaika sana lakini hamtafanikiwa.
     
  16. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Dr. W. P Slaa ndiye muasisi wa kupinga Maposho Kichaa ya bungeni, Flashback plz..
     
  17. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    sasa unamuuliza nani sasa!?
     
  18. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    vp mkuu? Nshafika mie!!
     
  19. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    We mtoa hoja ataongezewa times two ya 330000! C ndo what u want to hear or? Hutaki hama nchi mpendwa tena hamia kenya nikutafutie passport!!
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,265
    Likes Received: 8,893
    Trophy Points: 280
    Umenifunguwa masikio, sasa nnaelewa kwanini Zitto anapinga sana posho. Ni vita ya kisaikolojia ya nani zaidi!
     
Loading...