Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Posho ya wanafunzi wa elimu ya juu yaongezwa hadi Tsh.7500 kwa siku.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by The Magnificent, Jul 19, 2011.

  1. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hatimaye wizara imeongeza posho ya wanafunzi wa elimu ya juu kutoka sh.5000 hadi 7500.
    Source:bungeni-dodoma,leo.
     
  2. s

    sir echa Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni jambo jema,ila wanafunzi inabidi kuwa makini katika matumizi yao otherwise wataendelea kulia njaa daily.
     
  3. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Vyakula vitapanda na gharama ya malazi itapanda pia hivyo wanavyuo watabaki pale pale walipokuwa.

    Nyongeza inakuwa faraja ya mamantilie wanaopika vyuoni mfano pale Mzumbe (Wakuu msinirushie vijembe tafadhali!).
     
  4. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mhh hakuna kitu hapo. Wanafunzi waliomba nyongeza ya 100% ili posho kufikia shilingi alfu kumi. sasa serikali imetoa 2500!!! Mhh mi nafikiri ni chanzo kingine cha migomo maana ongezeko halikidhi hali halisi ya kupanda kwa maisha. Kama wabunge wanapata shilingi alfu 80 kama perdiem yao na bado wanasema hazitoshi leo hii mwanafunzi anapata hiyo 7500 kwa siku, Ale, alipie pango, na matumizi mengine kweli???? Ngoja tuone.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Kwa ughali wa maisha ya sasa bado ni peanut!
    Imagine mtu yuko ifm pale unampa iyo ela si itaishia kwenye chakula tuu!
    Haya mahesabu yao bench mark huwa wapi?
     
  6. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    maoni yangu: wangeanza kuwafikiria wafanyakazi wa serikalini kwanza kupunguza rushwa na ukali wa maisha ukizingatia wao wana familia, wanasomesha, kodi ya nyumba, chakula etc hawa wanafunzi wangewaacha kwanza
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Jitihada ze2 hzo wana udsm..
     
  8. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Politics n mind poisoning
     
  9. g

    gracious86 JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa hali hii ya maisha?! Tutaona kama migomo itafika kikomo! 7500 haitoshi banaa!
     
  10. njoro

    njoro Senior Member

    #10
    Jul 20, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    juhudi wap wkt cku ya mgomo ulijifungia chumban,wkt wanaume wanakutetea
     
  11. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    we njoro vp,bila udsm huko muccobs kwenu mtanyimwa haki zenu nying,so jarbu kuonyesha heshma kdogo kwa wasomi wa ud!
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    vipi ili swala kibonde kashalisikia au ndo bado haja liona..
     
  13. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    tayari wahindi wa st joseph college wameshapandisha ada ya mitihani na kuweka sheria mpya, anaeshindwa kuchomoa sup alipe asilimia 10 ya ada kwa kila somo. Means laki 2 na 70 kwa somo
     
  14. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haya mkapige exile na viroba..mnadhani hatuwajui..tena siku hz mnapiga valuer..
     
Loading...