Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Posho ya chakula na malazi ya wanavyuo imeongezwa migomo itaisha vyuoni?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by potokaz, Jul 19, 2011.

  1. p

    potokaz Senior Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Shukuru kawambwa yuko hewani, anawasilisha bajeti ya elimu, habari njema kwa wanavyuo, posho imeongezwa toka elfu tano hadi elfu saba mia tano!. Migomo itakwisha vyuoni?
     
  2. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Issue sio kuongeza pesa, Issue ni Je hizo pesa watazilipa kwa wakati???!!. Kwa sababu Migomo mingi ya hawa Wanafunzi wa Vyuo Vikuu inasabishwa na Kucheleweshwa kwa hizi pesa kuwafikia Wanafunzi on Time.
    Tuache Siasa, kama Serikali imekubali kuwasomesha hawa Wanafunzi, basi ikubali pia kuwapatia fedha kwa wakati muafaka
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mtoto wangu anaenda field mwezi wa July 2011
    amepewa sh 1000 eti ndo allowance ya chakula, hii serikali haiko serious kabisa
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Kama dhuluma bado zipo kwa wanafunzi migomo haiwezi kwisha,kuna pai mazingira bora ya kusomea,vitabu (library) etc etc.
     
  5. njoro

    njoro Senior Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2nasubiri udsm wagome,c walikua wanataka elf 10?
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,748
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Ako kaela bado ni kadogo mno,hakatolewi kwa wakati,wanalala vitanda havitoshi,wanaoishi mtaani kodi inaongezeka,wanafunzi wanakopeshwa lakini bado wanatengewa pesa ndogo hivi ilihali wanaoitenga hela hii wao walisoma kwa hisani bure na bado leo wanakomaa kuongezewa posho zao eti 150,000 kwa siku haiwatoshi,kwa inequalities hizi badala ya kupungua kwa migomo nahisi itaongezeka zaidi
     
  7. N

    Noel Medard Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli maisha yamepanda ila angalau wamejitahidi kupandisha ila waboreshe na taratibu za bodi ya mkopo ili mkopo iwahi wanavyuo watulie wasome 2pate magraduates bora na sio bora graduates!!
     
  8. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,159
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    kazi kweli kweli.
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    u cant be seriouz mkuu,ina maana ana asilimia ngap ya mkopo hadi apewe hyo buku?
     
  10. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bodi ya mikopo ina mapungufu makubwa sana ila sishangai kama waliweza kumlipia jamaa ada toka tuko 1st hadi 3rd na allowance kibao za magraduate wakati alifariki tukiwa 1st semester 1st year,ila kuhusu ongezeko la posho tunashukuru kama ni kweli ila in economics tunaambiwa HUMAN NEEDS ARE INSATIABLE hata wadogo wangepewa 100,000 migomo itabaki palepale either coz gharama za chuo zitapanda or matatizo tu ya wadogo wanapotaka kupata mapumziko katikati ya semester
     
  11. m

    merick david Member

    #11
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pongezi kwa wizara ya elimu kwa kuongeza posho za wanafunzi lakini napenda pia kuilamu kwani kiwango hicho bado hakitoshi kwani gharama za maisha zimepanda vyuba kwa sisi tunaoishi of compus vina bei ya juu, hivyo mi nahisi migomo haita isha mpaka pale haki itakapo patikana, pia kwa upande mwingine utekelezaji wa utoaji mikopo bado dhaifu mfano mpaka sasa idadi kubwa ya wanafunzi hatuja pata pesa ya field, kwa kuishauri serikali naona bodi ya mikopo ivunjwe na iundwe mpya ambayo itatetea maslahi ya wanafunzi na sio kuunda tume ambazo majibu ya uchunguzi wake hayawekwi hadhalani
     
  12. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 590
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Wacpo nilipa kwa wakat nagoma kama kawa!
     
  13. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,896
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    49% ya bajeti ya wizara ya elimu ni kwa ajili ya mikopo ya elimu ya juu
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kama kawa,hiyo ni kawaida ye2 chalii yangu.
     
  15. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Sasa ndio watachoma mavasitiz baada ya kilaji. They were thinking small in thuggery move after being made high, they (our scholars) will think big in that arena.
     
  16. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #16
    Jul 20, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Wamesema wataiboresha bodi ya mikopo kwa ajili ya kukopesha kwa wakati mwafaka na kufuatilia marejesho ya mikopo kwa wakati mwafaka. Labda kama ni politics tu.
     
  17. m

    mwela Member

    #17
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    migomo km kawa wanavyuo wanataka tsh 10,000 na sim 75,000.
     
  18. m

    mwela Member

    #18
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    tunataka 10,000 sio 75,000
     
  19. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #19
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 590
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    hawa jamaa porrrojo nyingi sana,kama unasoma ud ina takiwa upange karibu,na nyumba za karibu hyo mikodi yakeee,la cvyo ukapange huko mbagala makamasi chumba buku10 no maji no umeme...af nauli zake utakoma!
     
  20. M

    Maengo JF-Expert Member

    #20
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunataka 10,000/=! Si tutazilipa, kwan tatzo nini? Mbona wenyewe wanakamua hela ndefu halafu hawarudish? Wap mahela ya EPA,RADA?
     
Loading...