Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Posho Tanapa zamkera JK

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Dec 12, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Posho Tanapa zamkera JK
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Sunday, 11 December 2011 21:24 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    [​IMG]Rais Jakaya Kikwete akiangalia picha za baraza la serikali ya kwanza baada ya wakoloni kuondoaka wakati alipotembela maonyesho ya miaka 50 ya uhuru, jijini Dar es Salaam jana. Picha na Michael Jamson

    Nora Damian na Geofrey Nyang’oro
    RAIS Jakaya Kikwete ameitaka Mamlaka ya Hifadhi za Taifa (Tanapa), kuacha kugawana posho badala yake, fedha wanazopata wazitumie kutangaza vivutio vya utalii vilivyopo nchini ili kukuza sekta hiyo.

    Agizo hilo la Rais Kikwete limekuja kipindi ambacho nchi imekuwa ikitikiswa na mjadala wa posho mbalimbali serikalini na kwa wabunge ambazo tayari wasomi, wananchi na wanaharakati wanazipinga.

    Akizindua Chuo cha Taifa cha Utalii Kampasi ya Dar es Salaam juzi usiku kilichojengwa kwa ushirikiano wa serikali na Ufaransa, Rais Kikwete alisema Tanzania ina sifa kubwa duniani ya kuwa na vivutio vya utalii, lakini idadi ya watalii wanaokuja nchini ni ndogo na haifikii hata milioni moja.

    Alifafanua kwamba sababu kubwa inayofanya watalii wasije kwa wingi nchini, ni kutotangazwa kwa vivutio vya utalii vilivyoko sehemu mbalimbali nchini.

    “Tanapa mnazo hela nyingi, nyingine mnatumia kugawana posho tu na wengine kama Ngorongoro wanaongeza safari za wajumbe wa bodi tu kuzunguka dunia nzima,”alisema Kikwete na kuongeza kuwa:

    “Acheni kulalamika, tangazeni vivutio vya utalii hamuwezi kushindwa na msitangaze Marekani tu, tangazeni pia utalii wetu nchini Ufaransa, Japan na kwingineko,”alisema.

    Alisema utalii unachangia asilimia 17.2 ya pato la taifa na unaongoza kwa kuiletea nchi pesa za kigeni na kwamba ni miongoni mwa sekta zinazoajiri watu wengi zaidi nchini.

    Rais Kikwete pia alikitaka chuo hicho kuhakikisha kinatoa wahitimu wazuri ili kuondoa malalamiko yaliyopo na kwamba kazi nyingi za sekta hiyo, zinachukuliwa na wageni.

    Alisema katika baadhi ya hoteli hapa nchini, wageni wako wengi kwa sababu Watanzania walio wengi ni wa viwango vya chini.

    “Wakati mwingine najisikia mnyonge kila ninapokwenda nakuta majirani zetu wapo, lakini Watanzania hawapo. Hatufikii viwango, kazi yetu ni kulalamika tu na kama hatutabadilika tutapata taabu sana, wageni watazidi kuajiriwa,”alisema.

    Chuo hicho kimejengwa kwa gharama ya Euro 7,725,529 (Sh 17,768,716,700) ambazo kati yake Euro 1,955,152 (Sh 4,496,849,600) zimetolewa na serikali ya Tanzania na nyingine zimetolewa na serikali ya Ufaransa kupitia Shirika lake la Maendeleo (AFP).

    Chuo hicho chenye hadhi ya kimataifa kina uwezo wa kuchukua wanafunzi 500 kwa wakati mmoja. Kina maabara ya chakula yenye vifaa vya kisasa, mgahawa, ukumbi wa mkutano na sehemu ya mafunzo kwa vitendo.

    Septemba mwaka huu Rais Kikwete aliapa ataanza kuchukua hatua kwa watendaji wakuu wa Serikali na wadau wa sekta ya ujenzi wenye tabia ya kuomba na kupokea rushwa wakati wa mchakato wa zabuni ili iwe fundisho kwa wengine wenye tabia kama hiyo.
    Akifungua mkutano wa wadau wa sekta ya ujenzi Dar es Salaam alisema sekta hiyo nayo inanuka rushwa kutokana na baadhi yao kutoa fedha ili kupata kandarasi.

    Zitto azungumzia posho
    Wakati huohuo, Mbunge wa Kigoma Kaskazini Zitto Kabwe, naye ameonya kuwa kitendo cha wabunge kujilimbikizia posho, kinajenga hali ya kutoaminika mbele ya jamii wanayoitumikia.

    Akizungumza kwenye harambee ya mavuno iliyoandaliwa na Kanisa la Anglikana la Mtakatifu Nikolao na Mashihidi wa Afrika, Ilala Dayosisi ya Dar es Salaam, Zitto alisema, wabunge ni wawawilikishi wa wananchi hivyo kitendo chao cha kujilimbikizia posho, kinajenga hali ya kutoaminika miongoni mwa jamii.

    “Hivi sasa kuna hali ya kutoaminiana miongoni mwa jamii ya Watanzania na hili linasababishwa na sisi wenyewe viongozi. Ninyi mmetuchagua twende Dodoma tukawafanyie kazi ya uwakilishi ili maisha yenu yaweze kuwa bora, lakini hili la posho linafanya pasiwe na hali ya kuaminiana sababu mtaona kazi yetu ni kujilimbikizia mali badala ya kuwawakilisha,”alisema Kabwe.

    Kabwe alirudia wito wake kwa Rais Jakaya Kikwete kutosaini sheria ya ongezeko la posho za wabunge na kuwataka wabunge wote waliokwishapokea posho hizo kinyume na utaratibu wazirudishe.

    “Nimesikia rais hajasaini sheria ya ongezeko la posho. Ninamuomba asisaini na wabunge waliokwishalipwa fedha hizo kinyume na sheria kabla ya kusainiwa kwa sheria hiyo, wazirejeshe,”alisema.

    Zitto alitumia fursa hiyo kuwaomba viongozi wa dini kukemea nyongeza ya posho za wabunge kwa uwazi na kuwaombea ili waweze kuwa waadilifu zaidi.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    boga nalo ni chakula.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    nilidhani wataoanisha hayo marupurupu..ok but jk is right
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    dawa ni kuacha watu wale.
     
  5. kichomi

    kichomi JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaongezeana SAFARI ZA KUZUNGUKA DUNIA NZIMA mmhh kaazi kweli kweli.
     
  6. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    baada ya kukereka nini kinafuata
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    kawaambia watangaze utalii ncho zote hapo hapo anawakataza kuzunguka dunia nzima..sasa sijui watatangazaje
     
  8. assa von micky

    assa von micky Senior Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wongeze posho wanavyotaka hata wakipenda wasiutangaze huo utalii....
     
  9. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi najua pa dm 6mil wajumbe wa bodi
     
  10. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    za wabunge je?
     
  11. D

    Danniair JF-Expert Member

    #11
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona kayanyamazia mamilioni ya wabunge.?
     
  12. King2

    King2 JF-Expert Member

    #12
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mnafiki huyo JK, INAMAana posho za Wabunge hazimkeli.
     
  13. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #13
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    Akishasema anaacha hapohapo na anasahau!
     
  14. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi kwanini JK huwa analalamika tu halafu hachukui hatua zozote
     
  15. A

    Awo JF-Expert Member

    #15
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    This guy never stop to amaze me! Rais mzima "unakerwa" tu? Hakuna la zaidi. Halafu kuna miafrika humu inataka tumpigie makofi!! @#$%^&*()__+*&&&&&$%^&*() zao.
     
  16. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,080
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    - Ila kwa kweli hawa watu huwa wana spend mno. TANAPA NA NGORONGORO, mfano mwaka huu tu mhifadhi mkuu wa mamulaka ya hifadhi ya ngorongoro alitumia BILIONI 8 kusafili nje ya nchi, huyo ni Mhifadhi mkuu peke yake katumia bilion 8 je hao wengine
     
  17. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Toba!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! afu bado wanuza na Twiga wetu?hawa jamaa hawatosheki,jamaa anamijihela kumbe posho na mgao wamauzo ya twiga
     
  18. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #18
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Anaziona zinavyotumika pesa hovyo na TANAPA, lakini zile za Jairo kazifumbia macho!!
     
  19. King2

    King2 JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Na Yeye aache kusafiri safiri hovyo!
     
  20. s

    sugi JF-Expert Member

    #20
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Jk,uko right,ni bora hata wangeongezewa wabunge maana wanafanya kazi kubwa sana,kuwakilisha wananchi si kazi ndogo jamani
     
Loading...