Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

POSHO: Bunge lamjibu Zitto Kabwe; atoa msimamo wake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbimbinho, Jun 11, 2011.

  1. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,425
    Likes Received: 741
    Trophy Points: 280
    What does this mean? Au alifikiri watu wanabeep walipokuwa wanataka posho ziondolewe?

    [​IMG]
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    aksanute kwa taarifa
     
  3. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii kali! jamaaaaaaaaaaa kawasitua sana; lakini wamekimbia kivuli chake.
     
  4. h

    hoyce JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,093
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Zitto alifanya move mzuri. Tatizo tu ni ubinafsi. Suala hili liko kwenye mpangowa chama. Wamelihubiri kwenye mikutano yao mingi, na kama mnakumbuka vizuri alilianza Dk. Slaa akiwa mbunge. Pia limo kwenye bajeti yao mbadala ya fedha. Alikuwa na haraka gani kuandika barua peke yake, hata kabla hiyo bajeti hajaisoma (mwenyewe) wiki ijayo? Na atueleza hiyo taasisi ya KDI ni ya nani kama si yake mwwnyewe?
     
  5. N

    Natural Member

    #5
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naona Bunge linajichanganya kwa sababu Jumanne Asubuhi wiki hii kupitia vipindi vya asubuhi vya TBC1 nilimsikia Naibu Spika Ndugai akisema kuwa kama kweli kambi ya upinzani iko serious kutokutaka posho basi waliandikie barua bunge nalo litawakata hizo posho mara moja. Sasa, nashangaa majibu haya kwa Zitto.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Alivyojibiwa sawa sawa, sasa tunamngoja Zitto atangaze aseme mimi sizitaki na kuanzia leo nisilipwe, hapo ndio tutajuwa kweli.
     
  7. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona ubinafsi wa Zitto umeharibu lengo la CDM la kususia posho! Badala ya kusia yeye anataka ziende jimboni kwake !
     
  8. N

    Natural Member

    #8
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja ya hoyce. Mpango huu ungekuwa na maana na uzito wa kipekee kama kwa mfano wabunge wote wa upinzani au hata CHADEMA peke yao wangeandika barua ya pamoja kukataa posho hizo na kutoa maelekezo ya wapi zipelekwe. Hata hivyo, bado hawachelewa. Ni opportunity nyingine kwa kambi ya upinzani kuwin support ya umma kwa kweli wapo serious.
     
  9. W

    WikileaksBONGO Member

    #9
    Jun 11, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
  10. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kabla hamjaenda mbali na mjadala hii hapa chini ndiyo barua ya zitto sasa cha muhimu kwa sasa ni ku-assess kama hayo majibu ya bunge yanakidhi maombi ya Zitto. Kwa maoni yangu bunge limeplay politics at its best, maana wao kama waajiri hawampi zitto hizo posho mikonomi sasa kuna ugumu gani kuzideposit huko KDI anakotaka. After all hii haitainvolve any bunge official to do it manually. Kwamba et labda spika itabidi akapange foleni benki....... inasikitisha kuona bunge linashindwa kuaddress hata ishu ndogo kama hizi.

    [​IMG]
     
  11. I

    ICHONDI JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 575
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Nimesoma kwenye gazeti la mwananchi majibu ya dharau na kiburi aliyoyatoa Mustafa Mkulo. Mkulo kasema anangoja hoja ya posho itinge bungeni halafu baada ya kupitishwa budget yake ataandaa fomu maalumu kwa wabunge wa CDM na asiyetaka posho asign hiyo fomu halafu posho zao zipelekwe kwenye "vituo vya kuleo Yatima" Nashangaa katribu wa bunge naye anajibu utumbo, kwani alichosema Kabwe hapo kwenye barua yake ni kuwa badala ya kupeleka kwenye account yake binafsi aweke kwenye account ya KDA.

    Ulevi wa madaraka ni kitu kibaya sana hivi Mkulo alikuwa na haja gani ya kusema hivyo, eti kulea yatima? Tena ana uhakika hakuna mbunge hata mmoja wa CDM atasign hizo fomu, hivyo anasema Kabwe ni mnafiki, kwa kuwa alihusika katika kupitisha hizo posho

    Wabunge wa CDM huu ni mtaji mkubwa sana wa kisiasa, mkicheza vizuri hii karata mtashangaa ccm nao wataopt out kimya kimya. Unganeni katika hili, sikupenda kauli za Mbowe kuwa hata wakichukua haina maana wanakubali huo mfumo. Shilingi elfu sabini kwa siku wanazokaa dodoma sio nyingi kuzidi mtaji wa nguvu wa kisiasa watakaoupata wakizikacha hizo posho
     
  12. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Zitto ana nia njema lakini sidhani kama mtu unaweza kukataa sehemu ya stahili yako kama muajiriwa. Yeye angeweza kuiambia benki yake ipeleke hiyo posho kila ikiingia kule anakotaka wakati akiungana na wenzake kupigana ili hiyo posho iondolewe kwenye stahili ya nafasi ya ubunge.

    Amandla......
     
  13. M

    Mathematic Member

    #13
    Jun 11, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ninawasiwasi kuhusu baadhi ya wabunge wa chadema,as far as suala zima la teamwork linavyohusika. kama tunavyowasikia wenyewe kuhusu suala kufutwa posho inaonekana ni suala la kichama na kambi yao nzima ya upinzani. sasa iweje mtu mmoja aanze ku execute mpango mzima wa chama peke yake? ndo maana zinajengeka hisia za ubinafsi ndani ya chama na hata uzito wa issue yenyewe unapungua inapapelekwa hoja na mtu mmoja mmoja tofauti na ambavyo ingepelekwa na kambi ya upinzani kama hoja ya pamoja. 2. tukiangalia majibu ya ofisi ya bunge, kwamba utaratibu uliopo sasa ni" kumlipa mbunge moja kwa moja" hatuoni kwamba kuna umuhimu wa kupeleka hoja kwanza bungeni au popote panapohusika ili kuubadili kwanza utaratibu huo ili hoja ya kuzifuta iweze kupata nguvu?
     
  14. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Mkuu u are right, lakinik nadhani zitto amefanya hivyo akiamini is a right move na angeungwa mkono na wabunge wengine.
     
  15. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2011
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  16. w

    wasp JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera sana Mheshimiwa Zitto, this is the time to put your words in action. Natamani wabunge wote wa CDM wafuate mfano wako.
     
  17. h

    hoyce JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,093
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ishu si kusema sizitaki. Ni kuelekeza zitumike kufanya nini, na seikali/bunge ikubali kufanya hivyo, vinginevyo utamwachia fisi bucha.
     
  18. THE GAME

    THE GAME JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2011
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 318
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    kaka una jipya nawe ni moja kati ya vibaraka wa NAUYA.toa oja sio ushabiki
     
  19. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #19
    Jun 11, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mhh...nadhani dhamira za kifisadi ni kubwa kuliko tunavyofikiri.Hapa ndipo utakapotofautisha kati ya wazalendo wa kweli wenye nia ya mabadiliko na wabinafsi.Zitto endelea kuonyesha njia,usitarajie kuungwa mkono na wengi.Siku zote ukweli husimama hata kama una sapoti ya mtu mmoja.Kasi ya kutaka mabadiliko inabidi iendane na vitendo dhahiri kama hivi.Bado tunahitaji kuongeza spidi,tuonyeshe dhamira yetu ya dhati katika yale tunayoyaamini
     
  20. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #20
    Jun 11, 2011
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa kauli sio za bunge tu bali kwa viongozi wengi wa chama tawala CCM serikali yake na JK kauli zao nyingi ni kauli ambazo ni za kinafiki bora lipite,zimelenga kudanganya jamii na kuipoza na hivyo ndivyo walivyo zoea na hazikua zinahojiwa matakeo yake ni matamko na kauli zinazopingana.Kwa sasa kwa umakini wa wabunge wa CHADEMA na mwaamko wa wananchi, kauli zao zinawatia matatani kama ilivyotokea kwa kauli ya JK kujivua gamba. Ilikua ni porojo za jukwaani lakini wananchi walipoivalia njuga ikabidi waitekeleze kwa shingo upande na sasa inawasumbua kwani hawakuwa wamejiandaa.Kauli ya waziri Wa fedha na mipango kutofautiana na kilichoandikwa katika bajeti yenyewe ni mfano mwingine,tofauti katika kauli za Nape na Mukama katika muda wa watuhumiwa kujivua magamba n.k.Hii inaonyesha ni kwa kiwango gani hawako makini au wanafanya makusudi ili tudanganya au wamezoea kutudanganya na mtindo wao wa kua na majibu mepesi kwa mawali mazito.HATUDANGANYIKI MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
Loading...