Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Posho...allowances..wadau nisaidieni ushauri/elimu katika hili

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by gizalucky, Feb 23, 2012.

  1. g

    gizalucky Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Swala/Swali ni hili; Hivi posho( allowances) huwa zinakatwa kodi??
    Je huwa zinajumuishwa kwenye mshahara then kupata gross salary ambayo inakatwa kodi...kwa maana hiyo na posho zimekatwa kodi???
    Imenitokea kwenye kazi yangu ninayofanya sasa natambua/ nahisi kuna usanii umefanyika hapa.
    Naombeni michango yenu nijue kama si sahihi kufanya hivyo ili niweze kujua cha kufanya..kama kufuatilia haki yangu kama imechezewa...
    Kwani sheria za nchi za kazi zinasemaje?? Usikute hawa waajiri wetu wanatumia udhaifu wetu wa kutojua sheria kutunyonya...kwa faida yao/ au kwa vyovyote...Information is Power !!!!
    Please wadau nawasilisha naomba msaada/ ushauri/ maoni yenu..ikiwezekana hata vifungu vya sheria za kazi....
    Naomba kuwasilisha....Pamoja Jamii Forum Forever
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Uko serikalini au private sector? tuanzie hapo kwanza ndo itakuwa rahisi kujua.
     
  3. g

    gizalucky Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13

    Nipo private sector mkuu...kuna tofauti posho private na government sector??
     
  4. F

    Flowereddy Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mhhh! ngoja tusubiri wataalam watueleze ila nachojua mimi posho huwa hakuna makato ya aina yoyote ile.
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Posho ya aina gani?
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mapato yote unayopata kutokana na ajira yanastahili kukatwa kodi. Hayo ni pamoja na overtime, bonus, hata kama unapewa gari na nyumba na kampuni nayo yanastahili kulipiwa kodi. Hivyo hata sitting allowances, housing allowances, responsibility allowances zote zinastahili kukatwa kodi. Kwamba waajiri wengi wamekuwa hawafanyi hivyo huko ni kukiuka sheria. Na wanapogunduliwa na TRA adhabu yake ni kubwa mno. Cha muhimu labda ni kuhakikisha kuwa hiyo kodi uliyokatwa imepelekwa TRA. Maana wengine hukaTA lakini hawaziwasilishi kunakotakiwa.
     
  7. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kama alivyokueleza Bwana Ruge, kila allowance ni lazima zinakatwa kodi, isipokuwa allowance zote zinazotolewa bila upendeleo kwa wafanyakazi wote hapo ofisini mfano kama kuna gari linawabeba wote bila kubaguwa huyu ni Boss au mpiga deki, kama mnakula wote mlo mmoja bila kubagua cheo na vile vile ktk nyumba. Hivyo hawakuonei bali wanatekeleza sheria ya kodi.
     
  8. g

    gizalucky Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    i thank you all for nice comments...nimeelewa sasa....pamoujer jf :lol:
     
Loading...