Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Porojo za luhanjo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Nov 17, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Kashfa ya Richmond: Ikulu yasema mapendekezo ya Bunge lazima kufanyiwa kazi

    Na Ramadhan Semtawa

    BAADA ya mkutano wa 17 wa Bunge la Muungano kushindwa kujadili ripoti ya utekelezaji wa hatua dhidi ya kashfa ya Richmond, Ikulu jana imesema kuwa bado suala hilo liko mikononi mwa muhimili huo wa nchi na kwamba wananchi wasubiri maamuzi.


    Katibu Mkuu Kiongozi, Philemon Luhanjo aliwaambia waandishi wa habari jana kwamba, kashfa ya mkataba wa kifisadi kati ya kampuni hiyo ya Richmond Development (LLC) na Tanesco, iko mikononi mwa Bunge, ambalo limekuwa likipiga kelele bila mafanikio kutaka hatua zichukuliwe dhidi ya wahusika wote waliotajwa kwenye ripoti ya kamati teule.


    Luhanjo, ambaye ni mkuu wa mamlaka ya nidhamu anayetakiwa kuchukua hatua kwa baadhi ya watumishi waliotajwa katika kashfa hiyo, ametoa kauli hiyo wakati hadi sasa kuna watendaji ambao hawajawajibishwa na Ikulu, akiwemo Mkurugenzi wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Dk Edward Hoseah.


    Akijibu swali la gazeti hili jana, Luhanjo alisema Ikulu haiwezi kuingilia bunge.


    "Najua wewe umechomekea tu hilo swali, ni kazi yako kuchomekea... suala la Richmond sasa hivi liko mikononi mwa bunge, sasa si vema kuanza kuingilia kwa undani mambo ambayo tayari yako bungeni. Tuache bunge liendelee na kazi yake na kufanya maamuzi," alisema Luhanjo.


    Luhanjo alisema serikali katika kusimamia maadili ya utumishi wa umma ina vyombo vyake kwa ajili ya kulinda maadili ya sekta hiyo.


    "Tunavyo vyombo muhimu vya kuangalia maadili ya utumishi wa umma kuanzia hapa Ikulu, vipo vyombo na serikali iko makini katika hilo," alifafanua Luhanjo.


    Kwa mujibu wa Luhanjo, katika mambo yanayohusu maadili ya Utumishi wa Umma, serikali imekuwa ikitumia vyombo vyake kuhakikisha yanalindwa na kuzingatiwa.


    Alisema si kweli kwamba hakuna mkazo katika kusimamia maadili ya Utumishi wa Umma.


    Mkutano wa 17 wa bunge, ulimazika huku suala la Richmond likionekana kupigwa danadana kwa mwaka mzima sasa tangu bunge litoe maazimio 23 Februari mwaka jana na kuipa serikali miezi sita kuyatekeleza.


    Awali serikali, ikionekana kuliburuza bunge, iliahidi kuwa ingewasilisha ripoti ya utekelezaji wa maazimio hayo kwenye mkutano wa Kamati ya Nishati na Madini, lakini baadaye ikatangaza kuwa imekubaliana na kamati hiyo kuwa ripoti ipelekwe moja kwa moja Dodoma.


    Hata hivyo, suala hilo halikuwekwa kwenye ratiba ya shughuli za mkutano wa bunge na badala yake likapigwa danadana hadi ilipotangazwa kuwa halitajadiliwa tena.


    Kashfa ya Richmond ambayo iliibuka katika mkutano wa 10 wa Bunge, ilihusu utoaji wa zabuni ya uzalishaji wa umeme wa dharura bila ya kufuata taratibu na kuipa mkataba Richmond ambayo ilibainika kuwa haikuwa na uwezo.


    Kashfa hiyo ilisababisha Edward Lowassa kujiuzulu wadhifa wake wa waziri mkuu baada ya kutakiwa na kamati teule ya bunge kutumia busara zake kutokana na kutajwa sana na vyombo vya habari.


    Uamuzi wake ulifuatiwa na kujiuzulu kwa mawaziri wawili ambao waliwahi kushika Wizara ya Nishati na Madini kwa nyakati tofauti, Nazir Karamagi na Dk Ibrahim Msabaha.
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Hivi hii misanii itaondokaga lini serikali jamani????????????
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Una maana gani hapo?
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    SERIKALI YA CHAMA CHAMA CHA MAJAMBAZI

    Mapinduzi Daima...! CCM Damu.
     
  5. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mhh mhhhhhhhhhhhhh
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni vema tukaziangalia records za hawa viongozi. Huyu si ndiye aliyetuambia muheshimiwa rais amekasirishwa sana na Kagoda??????? Then what happened!!!!!!
     
  7. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #7
    Nov 18, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Luhanjo anapodai mapendekezo yashughulikiwe na Bunge ana maana gani? Bunge lilishatoa mapendekezo kwa serikali kwa hiyo ni lazima Serikali ndio iyashughulikie na kutoa taarifa Bungeni!
     
  8. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Nadhani ana maana ya wana MTANDAO!!
     
  9. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #9
    Nov 18, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Serikali yote imeoza na imepungukiwa uhalali wakuendelea kutawala.
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    Nov 18, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Yaani Luhanjo hajafuatilia suala la Richmond, yeye alitakiwa amchukulie nani hatua? Anafikiri mambo yote yatatekelezwa na Bunge? Kaazi kweli kweli!
     
  11. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yote haya kulindana siku zisonge wadanganyika tusahau.
    "ukimwona ngedere mjini ujue ana mwenyewe"
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    mkuu bulesi analijua hilo
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    kama sophia simba ndio waziri wa utawala bora na yeye ndio anaongoza uwehu bora uanahisi nani atamsaidia mwenzake....nimeamini huu ukichaa wa sophia simba ni wa serikali nzima
     
  14. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #14
    Nov 18, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Huyu Sophia Simba ni Waziri wa Bora Utawala, not otherwise!
     
  15. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #15
    Nov 18, 2009
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mara nyingi watu huwa wana swing kwenye frequencies za mabosi wao. Kwa kuwa bosi wao Kikwete ni msanii na wao watakuwa wasanii hivyo hivyo.
     
Loading...