Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pombe si chai jamani!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Pdidy, Sep 13, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    [​IMG] Wanawake siku zote (si wote) wakinywa pombe kidogo tu hulewa na kuonekana wameutwika ile mbaya kuliko wanaume.
    Wengine huenda mbali zaidi hata kujikojolea na kujisahau kabisa mahali walipo hubaki hapo hadi kilevi kitoke na wengine hata wakiutwika hukaa muda mrefu sana ili fahamu ziwarudie na fahamu zikirudi wengine huwa tayari mambo kadhaa mabaya wameshafanya au wamefanyiwa.


    Why?
    Timu ya wanasayansi ikiongozwa na Profesa Charles Lieber kutoka Mount Sinai School of Medicine New York Marekani, wamegundua kwamba wanawake wanakosa au wana upungufu mkubwa wa Enzyme ijulikanayo kwa jina la Gastric alcohol dehydrogenase (ADH), hii Enzyme huvunjavunja kilevi (alcohol) kabla ya kuingia kwenye damu.
    Hii ina maana kwamba mwanamke akinjwa pombe kilevi huenda moja kwa moja kwenye damu bila kuchunjwa wala kuvunjwavunjwa kwanza kupunguza nguvu na sumu ambazo zinaweza kuwa kwenye pombe.

    Pia wanatoa tahadhari kwamba wanawake wanaweza kuathirika zaidi na magonjwa yanayohusiana na ulevi haraka kuliko wanaume kama vile Cirrhosis ya Ini na Dementia

    Pia wapo wanaume hutumia kilevi kama chambo kuwapata wanawake kwani wanafahamu kiwango sawa mwanamke hulewa zaidi.

    Kumbuka ulevi ni mbaya kwa wanawake na wanaume husababisha familia mambo kwenda ndivyo sivyo.

    Hutahukumiwa kwa kuwa ulikuwa mlevi bali kwa sababu ulikataa yule anayeweza kuondoa kiu ya kilevi yaani Kristo.

    Source: http://www.independent.co.uk/news/science/scientists-discover-why-women-get-drunk-easily-681483.html

    [​IMG]Dada kautwika hadi anajihisi yupo kwenye Queen bed yake home.
    Pombe si chai au soda
     
  2. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo unataka kutuambia,tuwazuie kupiga maji kama mamba?
     
  3. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana hasa mwanamke kushindwa kujizuia hasa pale unapoona pombe zimekuzidiaa, kuna mkasa mmoja umempata mama mmoja anapenda sana kulewa kupita kiasi, na akilewa huwa anamwita kijana wake ambaye anasema ni binamu yake anamfata , kuna siku kale kakijana kakapaki gari pembeni kakajisave bila hiyana yule mama inasemekana alikuwa hawezi kumzuia amelewa chakari na mimba ikaingia siku hiyohiyo, kuna mambo mengine ya kujitakia tu
     
  4. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2011
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Bro, ni aibu iliyopitiliza kwa mwanamke kulewa mpaka kutokujitambua, ni vyema kumshauri kutokunywa kama hawezi kucontroll kabla hajaanza kufakamia pombe, wewe uliyekaa nae pia utajisikia aibu kama ni mwandani wako.
     
  5. RR

    RR JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Yaani kuna watu wanachanganya? Badala yakunywa chai wanapiga biya?
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    nawaleetea picha ya mamammoja nilimpiga kimara saa tatu nakunywa supu ana kunywa castle akiwa na moto began ndugu achen sijui maisha ndio magumu ama??
     
  7. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mmmmh Gulp gulp... aaah...
     
  8. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pombe inafundisha mpaka kizungu kwa asiyekijua.Anaongea kizungu akiwa amelewa ile mbaya.Kesho yake muulize kile kizungu ni balaa tu ajui kitu kabisa
     
  9. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    kila kitu kwa kiasi ikizidi balaa
     
  10. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Too much is harmful. Hii ni kwa kila ki2
     
  11. MLATIE

    MLATIE Senior Member

    #11
    Sep 14, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ulevi nomaaaaaa!
     
Loading...