Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Political asylum: Walioshiriki kutaka kumuua Dr Ulimboka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng`wanakidiku, Jun 30, 2012.

  1. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Great Thinkers,
    Naamini JF ni kisima cha busara na darasa kwa watanzania wote. Ni imani yangu wale wote waliohusika na jaribio la kutaka kumuua Dr Ulimboka wanapita JF na kusoma update ya nini kinaendelea. Asilimia 99.9% ya watanzania mpaka sasa tunaamini serikali ndiyo imehusika kwa huu unyamana na ni vigumu kutushawishi. Ningeshauri wahusika waliohusika na hili tukio watueleze kilichopo nyuma ya pazia, ila kwa kulinda usalama wao nashauri wafanye hivyo kwa kuzingatia yafuatayo.
    1. Watafute ukimbizi wa kisiasa kwa kwenda kwenye balozi za nchi za nje, haswa zinazoaminika kwa kulinda haki za binaadamu, na wakiwa huko waeleze kilichotokea kwa kutumia vyombo vya habari.
    2. Kama wewe ni polisi/usalama wa taifa unayo haki ya kwenda balozi yeyote (Mfano Ubalozi wa Norway, UK, Canada, USA, Danmmark, etc).
    3. Fanyeni hivyo bila kuongopa. Mtatusaidia sana watanzania, wakati wa ukombozi ni sasa.
    4. Nawasilisha
     
  2. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ama kweli kuna watu hamnazo. Hivi unatarajia waje waeleze upuuzi wao hapa!!!! Wangeeleza hata kabla hawatekeleza mpango huo hapa JF kama wangekuwa na nia njema sembuse kuja kueleza upuuzi wao.
     
  3. m

    mr.dominick JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    waende wapi??? kuwatetea uamsho ???? hao wanaotumwa na waarabu kuweka fujo ili kurudisha utumwa . Yeyiote atayefanya upuuzi kama huo wa kisultani atakula kisago aende kwa mabwana zake waarabu
     
  4. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona wewe umesoma huku unakimbia. Mi sijasema waje waeleze JF, Pointi yangu ni kuwa:
    1. Kuna uwezekano baada ya mission kushindwa wanaweza wakauawa na serikali,
    2. Njia pekee ya wao kujiokoa ni kukimbilia balozi za nje, na hiyo huwa ni kawaida kabisa, ila sema kwa watanzania wengi wetu ni mbumbu wa sheria nyingi zinazolinda haki za binaadamu, ndiyo maana hata wewe umekurupuka kujibu
    3. Kwa kufanya hivyo watakuwa wametusaidia kufahamu ukweli na wao wataenda kushi maisha ya raha huko waendako badala ya kuwa marehemu bongo
    4. Hizi ni njia zinatumika na wanaharakati wengi haswa ambao hawafahamiki ambao wanaweza kuuawa na dunia isitambue.
    5. Nimetoa haya maoni kwa kuzingatia kuwa wao kama walishinikizwa na serikali na hawakutumiza maana yake inaonekana hawakuridhia kumuua Dr
     
  5. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    E bwana na wewe naona hujaelewa ujumbe. Mi sijataja uamusho. Mi nimeongelea maisha ya hao waliohusika, kama kweli ni watu wa usalama (including police) uwezekano mkubwa wa kuuawa na wao ili kuficha siri inawezekana, kwa hiyo njia pekee ya wao kuepuka na kifo na maisha ya wasiwasi ni kuondoka nchini huku wakiweka bayana yaliyojili. Inabidi uombe msamaha kwa kutokuelewa maandiko yangu.
     
  6. m

    mr.dominick JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Niombe msamaha kwani hao askari na wanausalama wamefanya lipi baya , yaani wewe unawapenda hao madaktari vibaraka wanaotumiwa na waarabu na masultani kuleta fujo nchini . Hivi hao si waafrika wazalendo ??? kwa nini hawana moyo wa kulisaidia taifa wakati huu ambao taifa linajitahidi kuinua uchumi wake??? Hao wametumwa na mabwana zao waarabu na uamsho waache waonje joto ya jiwe
     
  7. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    No no no no, Mr. dominick hapa umekosea. Hakuna vikundi/kikundi (uamusho n.k) wanaohusika ktk hili sakata. Mimi nilipata kuwa mazingira ya muhimbili kwa kipindi fulani kwa kazi maalumu, wale jamaa mazingira yao ni mabovu.

    Mtu unakuta anatumia masaa kama 14 anafanya kazi, wakati huohuo baadhi ya vifaa havipatikani, na kupelekea baadhi ya wagonjwa kufariki kwa kukosa vifaa. Kazi ya U Dr ni ngumu sana (hasawa Tanzania) kwani unaweza shuhudia mgojwa anakufa kisa imekosekana huduma ya kifaa fulani.

    Na Dr ni mtu pekee anayebaki na hilo donda moyoni mwake. Na pia kwenye suala la mishahara nadhani wanayo haki ya kulipwa zaidi kwani shule yao ni ngumu sana na afya ni msingi na nguzo ya maendeleo ya taifa lolote.
     
  8. Gavana

    Gavana JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 19, 2008
    Messages: 15,199
    Likes Received: 687
    Trophy Points: 280
    kwani wanalipwa kiasi gani hivi sasa hata waamue kuuwa binadamu wenzao ???

    Wamshukuru Kikwete kwa ubinaadamu wake , Unaijua hali ya hospitali wakati wa Nyerere ??? kuna mtu alithubutu kulalamika ???
     
  9. z

    zanzibar huru Senior Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa nini asiombe political asylum ubalozi wa Malawi Tanzania?

    Kwa nini aingie gharama za kwenda denmark na kwingineko?
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    unakurupuka sana,,,,jitahidi sana kutuletea ushahidi nasi tuwe informed
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wa kuendelea kuwavumilia wabadhilifu,,,ni vizuri akawa mkali kotekote,,,(kwa madaktrar,mafisad,mawaziri wake vihiyo)si kwa watu wa aina moja tu,,,,,
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu swali hilo unapaswa uwaulize waliotumwa kumuua Ulimboka, unatakiwa uwaulize walilipwa kiasi gani.

    Hali ya Hospitali wakati wa Nyerere ilikuwa nzuri mara 100 kuliko sasa, watu walikuwa wanakwenda kutibiwa bila kulipa, na dawa, vifaa vya kazi na mazingira ya kazi ya madakatari kwa wakati ule yalikuwa si mabaya. Nilikwenda kutibiwa mara kadhaa hospitali zile mpaka leo nakumbuka. Hata majengo mengo unayoyaona sasa ni yaliyojengwa na serikali ya Nyerere.
     
  13. m

    mr.dominick JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    unataka ushahidi kwani mnaposema uamsho wamechoma makanisa mnaleta na ushahidi ???
    kwanini wasiwe ndio hawa madaktari wanaogoma na kuhatarisha maisha ya waafrika masikini
     
  14. m

    mr.dominick JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona Gavana kasema ukweli tu , wakati wa Nyerere hata chumvi ya kuweka katika chakula ununue kwa magendo, wqewe ulikuwa hujazaliwa nini???

    hao vitimbakwiri wanaweka maslahi yao kuliko maslahi ya taifa kwanza . Daktari kule Zanzibar hata hawafiki milioni mshahara wao na huwasikii kugoma kwa uzalendo hawa wanaotumiliwa na waarabu na masultani ndio mbio wanataka kuleta ugaidi wa kuua waafrika masikini za Mungu
     
  15. b

    bantulile JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Hakuna haja ya kukimbilia nje ya nchi. Tanzania ni yetu wote. Kwa mwenye cheo cha Uraisi, uwaziri ukurugenzi hata asiye na cheo chochote maadamu ni mzawa asili ya Tanzania tushirikiane kuondoa uozo wowote kama upo.

    Ikulu ni yetu silaha ni zetu askari ni wetu, hatuwezi kukimbia kuachia nchi yetu mbwa.

    Hata wakiua watu 100 hata elfu lakini iko siku nchi itakomboka. Vizazi vyetu vitafaidi hayo matunda. Haki haitolewi kama zawadi kwenye kisahani- inadaiwa kwa udi na uvumba. Dr. Uli angekuwa mwoga hata posho zilizoongezeka zisingeongezeka.

    Damu ya Dr. Uli ni gharama kila jema lililotendeka katika seta ya Afya bila kusahau kumng'oa Blandina Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii.

    Nimepita JKT ya Nyerere. Wewe uliyetoa wazo lakuwa wakimbizi umenichochea hasira. Nikimbie nikateseke nchi ya watu niwakimbie watanzania wenzangu. HAIWEZEKANI, TUTABANANA HAPA.
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    serikali yetu ilivyo ya kimafia hata ukikimbilia canada watakufuata huko huko wakumalize usifanye mchezo na hii nchi
     
  17. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,446
    Likes Received: 631
    Trophy Points: 280
    Hiv ww ni mgeni hapa Tz?manaake its like u dont knw wht is going on
     
  18. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Nimekusoma!
    THREE MAY KEEP A SECRET IF TWO OF THEM ARE DEAD
     
  19. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama umefikiria vizuri kabla ya kupost
     
  20. Keen

    Keen JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 620
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna daktari namfahamu anatibu wagonjwa kwa kutumia baadhi ya vifaa vya kununua yeye mwenyewe na akimaliza kazi siku hiyo anaondoka navyo!!

    On a serious note, hospitali nyingi za umma hazina vitendea kazi. Hata hivyo suala la kutekwa na kufanyiwa unyama dkt Ulimboka sina hakika sana kama serikali ina hizo asilimia zote (99.9%) za watanzania wanaoamini kuwa imehusika.

    Kama kweli imehusika basi ni failure ya state intelligency kwani sitegemei kama serikali inaweza ikafanya kitu cha ki-intelijensia ambacho almost kila mtu anaweza ku-associate kwa urahisi na serikali.

    Kwa mtizamo wangu kulikuwa na njia nyingi za kufanya ikiwemo kumfungulia kesi kama ambavyo wengine wanadai kuwa amesababisha vifo kwa kuchochea mgomo wa madaktari, etc. kuliko hatua waliyochukua.
     
Loading...