Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wavamia wodi, wapiga mtuhumiwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtu wa Pwani, Jun 16, 2008.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Polisi wavamia wodi, wapiga mtuhumiwa
    2008-06-16 09:17:03
    Na Patrick Chambo, PST Moshi


    Watu watatu wanaosadikiwa kuwa ni askari wa upelelezi wa Kituo Kikuu cha Polisi mjini Moshi, wanadaiwa kuvamia wodi namba tatu ya hospitali ya mkoa ya Mawenzi na kumshambulia mtuhumiwa wa ujambazi, Joeli Makundi aliyekuwa amelazwa hospitalini hapo.

    Makundi ambaye ni mkazi wa Marangu, alipata kipigo hicho kwa madai ya kukaidi amri ya askari hao ya kumtaka aondoke hospitalini hapo ili akajibu tuhuma dhidi yake akiwa nyumbani kwake.

    Kwa mujibu wa taarifa zilizopatikana hospitalini hapo, askari hao walimshawishi daktari anayemtibu kumuandikia mgonjwa huyo kuwa amepona ili azma yao ya kuondoka naye itimie.

    Kutokana na kitendo hicho cha askari kumpiga mgonjwa akiwa chini ya uangalizi wa madaktari, Maofisa waandamizi wa Jeshi la Polisi na wa serikali wamekuwa wakienda hospitalini hapo mara kwa mara, ikiwa ni hatua ya kujisafisha kwa kuowaomba radhi wagonjwa na uongozi wa hospitali kwa kufanya kitendo kinyume na maadili ya jeshi na ya haki za mgonjwa.

    Akizungumza kwa shida katika wodi namba tatu huku akiwa na pingu miguuni, Makundi alisema kuwa kipigo alichopata kutoka kwa polisi wiki iliyopita hospitalini hapo ni muendelezo wa vipigo alivyokuwa anavipata kwenye chumba maalumu cha mateso cha polisi mjini Moshi, akishinikizwa akiri kosa lake.

    Kwa mujibu wa mtuhumiwa huyo, alipigiwa simu na polisi kuwa mke wake yuko polisi na ataachiwa endapo yeye atafika kituoni hapo kwakuwa wanamtafuta yeye.

    Alisema alipofika alipokelewa kwa kipigo na mateso hadi alipozinduka akiwa hosipitalini hapo akiwa na majeraha na bendeji mguuni na alipopatiwa kipigo tena mbele ya wagonjwa na kuzinduka aliambiwa ameshasomewa kesi na hakimu kitandani hapo inayohusu ujambazi wa kutumia silaha, ingawa alidai hajui chochote.

    Mkuu wa wilaya ya Moshi, Bw. Musa Samizi, Mganga Mkuu wa hosiptali ya Mawenzi, Dk. Kapalala Saganda na Kaimu Kamanda wa Polisi mkoani Kilimanjaro, Bw. Ramadhani Baruti, wamethibitisha jana kutokea kwa tukio hilo.

    Akizungumzia suala hilo, Dk. Saganda alisema kuwa anaandaa taarifa maalumu ya tukio hilo na kuiwasilisha kwa Mganga Mkuu wa Hospitali ya mkoa wa Kilimanjaro, ili amkabidhi Mkuu wa Mkoa huo, sababu za daktari wake kutoa ruhusa kwa mgonjwa ambaye alikuwa akiendelea na matibabu.

    ``Kwa kweli tukio hili lipo na mimi kama Mganga Mkuu naandaa taarifa kwa mkuu wa mkoa kama alivyotuagiza, halafu nitampatia mganga mkuu aitoe. Ninyi kama waandishi siwezi kuwapatia taarifa kwa kuwa mimi sio msemaji wa hosptitali, mfuateni Kamanda wa Polisi au subirini RMO aje,`` alisema.

    Mkuu wa wilaya ya Moshi, Bw. Samizi, alisema anakusudia kutoa taarifa kamili ya tukio hilo leo kwa kuwa alikuwa katika ziara ya Waziri Mkuu.

    Naye Kaimu Kamanda wa Polisi wa mkoa wa Kilimanjaro, Bw. Baruti, alisema na yeye alikuwa katika ziara hiyo hivyo hakuwa katika mazingira mazuri ya kuelezea suala hilo kwa undani.

    ``Samahani nitakatufuta mwenyewe bado niko hapa Mbuyuni nikifika nitakupa taarifa`` alisema.

    Baadhi ya madaktari waliozungumza na Nipashe walisema kuwa matukio ya wahalifu kupigwa wodini hapo na polisi ni mambo ya kawaida na kuwa hivi karibuni mfungwa mmoja alitolewa \'dripu\' na askari Magereza akidai ameagizwa na mkuu wake kuwa hakuna askari wa kumlinda.

    Walimuomba mkuu wa mkoa na kamanda wa polisi kuendesha upelelezi mzuri katika tukio hilo ili kuondoa dhana ya kuwadhalilisha wagonjwa na madaktari kila wakati, na kwamba daktari aliyetoa ruhusa ya kumtoa mgonjwa wodini akigundulika achukuliwe hatua za kisheria.

    SOURCE: Nipashe
     
  2. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #2
    Jun 16, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Uonevu uliopitiliza.Sasa hapo wahusika pamoja na madaktari inabidi wawe responsible.

    Btw: Mtu wa Pwani bado unasubiriwa kuomba msamaha
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Huu ndiyo shy , Kada na genge lao wanaita ni utawala bora .Huku ndiyo serkali ya JK inaitwa kuheshimu haki aza binadamu .Ndiyo hawa wanao ilinda CCM maana hata ikiwa vipi hawawezi kuwakamata na kuwapata adhabu .Unamkamata mke wa mtu kwa kosa la mumewe sheria inasemaje wana sheria wa JF ?
     
  4. Single D

    Single D JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 459
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Askari wa Tanzania wanatumia glucose(nguvu) nyingi kuliko akili.
    Hospitali ni taasisi nyingine ya serikali kwa nini wasifuate taratibu?Kuwa askari si kwamba wao hawana makosa na wana haki ya kuwapiga raia(wanaiona kesi ya Zombe???).B.S
     
  5. K

    Katibu Tarafa JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2008
    Joined: Feb 16, 2007
    Messages: 981
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kama nchi ingekuwa na mwenyewe haya yote yasingetokea.hizo ni sera za ccm.
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Haya matatizo yapo sana kule Pemba lakini masikini za mngu hawana wa kuwasemea wala kuwatetea.
     
Loading...