Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi waua na kuuawa huko Sumbawanga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by lifeofmshaba, May 28, 2011.

  1. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    MFUGAJI aliyeua polisi kwa mkuki wa kichwa, Hango Masanja (19) amefariki dunia usiku wa kuamkia jana, baada ya kuvuja damu nyingi kutokana na majeraha ya risasi sehemu zake za siri.

    Masanja anadaiwa alimpiga mkuki wa kichwa Sajenti Elikana Jumatano wiki hii, wakati polisi huyo na wenzake watatu walipokwenda kukutana na wafugaji waliokuwa wakituhumiwa kuvamia Kijiji cha Mfinga wakiambatana na maofisa wa Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga kutafuta suluhu kati ya wafugaji hao na wanakijiji.

    Mganga Mkuu wa Mkoa wa Rukwa, Sadun Kabuma alisema kuwa Masanja aliyekuwa amelazwa wodi namba tatu katika hospitali hiyo, alifariki saa saba usiku wa kuamkia jana kutokana na majerahamakubwa aliyopata mwilini mwake.

    Inadaiwa Sajenti Elikana baada ya kupigwa mkuki , polisi wanzake watatu waliokuwa wameambata naye katika kujihami walifyatua risasi na kujeruhi baadhi ya wananchi, akiwemo Masanja.

    Dk. Kabuma alisema, Masanja alipata majeraha makubwa sehemu ya makalio upande wa kushoto na sehemu zake za siri ziliharibika vibaya baada risasi kupiga maeneo hayo.

    “Ni kweli tulimpokea mgonjwa huyo akiwa amepigwa risasi makalio ya kushoto na kusambaza kabisa sehemu za siri… kitabibu nathibitisha kuwa kifo chake kimesababishwa na kuvuja kwa damu nyingi mwilini,” alisema Dk. Kabuma.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Rukwa, Isuto Mantage alisema Masanja ni miongoni mwa watuhumiwa wanne waliokamatwa katika msakounaendelea katika Kijiji cha Mfinga wilayani Sumbawanga ili kubainiwaliohusika katika mauaji ya polisi huyo.

    Kamanda Mantage alisema watuhumiwa wengine watatu, mmoja kati yao anaendelea na matibabu katika hospitali hiyo huku wengine wakihojiwa, watafikishwa mahakamani mara baada ya uchunguzi wa awali kukamilika.

    maoni yangu:
    hapo kwenye RED uwa siwaelewi polisi wa tanzania kwa nini wanaingia kwenye matukio yenye kuhatarisha maisha ya watu wasio na hatia , kwa nini viongozi wa vijiji wasitumike kuamanisha watu ili polisi wapate ushirikiano wakutosha kutoka kwa wananchi wao wenyewe hawawezi
     
  2. Banzi

    Banzi Member

    #2
    May 28, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nitarudi rasmi
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    na mimi
     
  4. N

    Nguto JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,969
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Kwa hapa sioni kama polisi tu ni wa kulaumiwa. Kosa liko pande zote mbili. Kwanini wafugaji walirusha mkuki? Hatuambiwi kama polisi ndio walioanza kuwapiga. Kama polisi ndio walioanza basi lawama zitupiwe kwao. Kama wafugaji ndio walianza kama tulivyosoma magazetini basi wafugaji na polisi wote wana makosa. Polisi hawakutakiwa kufyatua risai ovyo kwani aliyerusha mkuki ni mmoja tu kwanini wafyatue risasi kwa wananchi wasio na hatia???
     
  5. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2011
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...kabisa unaamini taarifa za kiintelijensia kuwa polisi walipofika tu kwenye hilo eneo hao wafugaji wakaanza kutupa mkuki na polisi ndio wakajibu mashambulizi?? Havent we heard all this many times before??
     
  6. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    maoni yangu:
    hapo kwenye RED uwa siwaelewi polisi wa tanzania kwa nini wanaingia kwenye matukio yenye kuhatarisha maisha ya watu wasio na hatia , kwa nini viongozi wa vijiji wasitumike kuamanisha watu ili polisi wapate ushirikiano wakutosha kutoka kwa wananchi wao wenyewe hawawezi[/QUOTE]

    Kweli LM,
    Marazote ninashaka sana na mafunzo wanayopewa polisi wetu,
    Japo jeshi linachangamoto nyingi, lakini hapo ukiangalia utajiuliza lini Polisi wameanza "conflict resolution program"??
    Ni vigumu hilo jeshi kukwepa lawama.
     
  7. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    RAIA kupiga polisi SAWAAAAAAAA......! polisi kujihami WANAKIUKA HAKI ZA BINADAMU....!
    YES! polisi wana madhaifu yao mengi tu.....tuyaite (CALL SPADE A SPADE) na pale ambapo wanafanyiwa visivyo napo tuite SPADE SPADE...!
     
  8. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hii nchi imeharibika sasa, Polisi wawe makini, mbinu za zamani za vitisho kwa raia itaendelea kuwagharimu maisha yao
     
Loading...