Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi wasaka mchawi sakata la Mwakyembe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Feb 24, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,791
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk. Harrison Mwakyembe


    Baada ya Mkurugenzi wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI), Robert Manumba, kusema ugonjwa unaomsumbua Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk. Harrison Mwakyembe, hautokani na kulishwa sumu, Jeshi la Polisi limeanza kumsaka mchawi aliyeibua madai hayo ili ashtakiwe mahakamani.

    Kati ya wanaohofiwa kwamba wanaweza kukumbwa kushtakiwa kwa tuhuma hiyo, ni ama Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta, au Dk. Mwakyembe mwenyewe.
    Mchakato wa kumtafuta mchawi katika suala hilo unatokana na uamuzi uliochukuliwa na

    Jeshi la Polisi kukamilisha upelelezi wa suala hilo na kupeleka jalada la mashtaka kwa Mkurugenzi wa Mashtaka Nchini (DPP).
    DPP amepelekewa jalada hilo ili aamue kama wanaotoa taarifa kwamba Dk. Mwakyembe alilishwa sumu washtakiwe mahakamani au la.Hatua hiyo imechukuliwa na Jeshi hilo zikiwa zimepita siku chache tangu DCI Manumba, kueleza kuwa ugonjwa unaomsumbua Dk.

    Mwakyembe hautokani na kulishwa sumu.
    Msemaji wa Polisi nchini, Mrakibu Msaidizi wa Jeshi hilo (ASP), Advera Senso, akizungumza na NIPASHE jana ofisini kwake, alithibitisha kupelekwa kwa jalada hilo kwa DPP.Hata hivyo, Senso hakuwa tayari kueleza kwa kina

    wanaotuhumiwa katika jalada hilo kutoa taarifa kuhusu Dk. Mwakyembe kulishwa sumu.
    Wakati Senso akisita kutaja wanaotuhumiwa katika jalada hilo, Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta, amekuwa akitamka hadharani kuwa ugonjwa unaomsumbua

    Dk. Mwakyembe, unatokana na kulishwa sumu.
    Kutokana na kauli hiyo ya Waziri Sitta, Waziri wa Mambo ya Ndani, Shamsi Vuai Nahodha, pamoja Jeshi la Polisi mara kadhaa wamekuwa wakinukuliwa na vyombo vya habari wakimtaka Sitta kupeleka ushahidi

    unaoonyesha kuwa Dk. Mwakyembe amelishwa sumu.
    Sitta amekuwa akieleza hivyo katika mikutano yake kadhaa ikiwemo anayoalikwa makanisani. Siku moja baada ya Manumba kukanusha madai juu ya Dk. Mwakyembe kulishwa sumu, Naibu Waziri huyo alilishambulia Jeshi la Polisi kwa kueleza kuwa lina ufinyu wa uelewa.Dk. Mwakyembe alisema kulishwa sumu si lazima mtu anyweshwe ili imdhuru

    wakati inaweza kudhuru hata kwa kugusishwa tu.
    Alisema Jeshi la Polisi limejiingiza kwenye suala ambalo kwa takriban mwaka mzima halijawahi kuwa na dhamira ya dhati ya kulielewa au kulichunguza mbali na kulifanyia mzaha kupitia magazetini.


    CHANZO: NIPASHE

     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nothing is new in this same story, same same!
     
  3. c

    chama JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hili Jeshi la polisi linafurahisha sana, hivi Dr. Mwakyembe aliishutumu serikali au anatuhumu kikundi cha watu kumlisha sumu? Inakuwaje linashupalia kufungua kesi kwa nini watuhumiwa wasifungue wao kesi ya madai? Kama ni hoja ya watu kuwatuhumu wengine zipo tuhuma nyingi tu mitaani na wafikirie kufungua kesi pia.

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  4. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    As I have been always telling my JF members there is strong commitment of these two police speakers they both aim at maintaining some status ahead of the time. I could call it as corruptiob of office responsibilies. Both deserved persecution in serious government but not this corrupt country.
     
  5. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Inshu ya Dr mwakyembe imekuwa ndo ya kuuzia magazeti sasa. Hakuna kipya ktk habari hii. shame on you Nipashe ktk hili! matokeo ya waandishi wavivu
     
  6. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unatujazia post zisizo na mbele wa nyuma
     
  7. Mabwepande

    Mabwepande JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Polisi wa Tanzania nyambafu kabisa.
     
  8. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ndo akome kuwa na nyumba ndogo tabata.....network search.....
     
  9. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wachawi wao wenyewe!! Kutuletea statement za uongo....washazoea kuburuzwa watu na mambo yao Yale ya kubambikia kesi....sasa wakaonelea waje na uzushi Huu. Timing imekataa safari hii
     
  10. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kuna polisi majambazi - Samuel Sitta ..... Nakubaliana nawe,kwa kubambikia kesi jamaha awajambo
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Yeaaah! The source is reliable, but why the investigation do not start from the source too?
     
  12. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Tunajua Mwema na jeshi lake wanamtumikia nani!
     
  13. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #13
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kinachofurahisha mpaka hapa ni ukweli kuwa mchezo huu sasa unawarudi waliouasisi. Dr. Mwakyembe alipoongoza kamati teule ya bunge kuandaa ripoti ya nusu-ukweli alidhani anaisaidia serikali. Lakini sasa imemgeuka.
    Aliyekuwa spika wa bunge. Samwel sitta alipozima mjadala wa richmond kwa rungu lake kuu alhdhani anaisaidia serikali. Kumbe sivyo leo inamwona mwongo na mzushi. Naona sasa yanatimia.
     
Loading...